• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV004 - Untethered 3GS/Iphone4

tinh_la_gi

Administrator
lỗi 21 là bạn ko đưa phone của bạn về chế độ DFU mode. Dùng IREB để đưa phone về DFU
Đưa về chế độ DFU up lại sẽ oki nhé

P/S có bản pv004 cho IP4 không bác TLG????????
Đang ngán đây ... i4 trên 600Mb ... :(( sau này i5 chắc cả Gb chứ chả ít X_X

nin1009

bản này không add được cydia.xsellize.com,mới up chỉ có bấy nhiêu,đang tét tiếp,mình xài 3gs lock old boot

mình đã up lại và JB bằng redsn0w_win_0.9.6b6 bây giờ mọi thứ đều bình thường :D,GPS nhạy,WIFI tốt,máy chạy mượt và ram có vẻ nhiều hơn PV001,ở PV001 ram trung bình của máy mình là 130MB khi dùng sbsetting nhấn free up memory thì ram trống khoản 160MB,PV004 ram ổn định ở 140MB khi dùng sbsetting nhấn free up memory ram trống 174MB nên mình thất máy chạy có vẻ mượt hơn PV001 một chút,vấn đề về pin thì mình không wan trọng lắm tại ngày nào mình cũng sạc cho dù pin còn ít hay nhiều :)):)),rất đáng thử:D,đó chỉ là cảm nhận riêng của mình và xin cám ơn MAN Tình=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
iReb dùng cho 3GS old boot hình như là ko chuẩn, mình thử toàn bị lỗi 1600, redsn0w thì ok. Chưa dùng bản 4.2.1 vì hackactive xong dùng SAM để fix + push fix (hay push doctor) vẫn ko authorize được thằng Heywire >> Yêu 4.1 nhất :D

rot80

đang cầm 2 con 3gs 3.x newbootrom chưa lưu shsh.có lên dc ko zậy . ai bit trả lời dùm cảm ơn nhìu

AnhPheCT

JailbreakMe hôm trước bị vệch sáng khi khởi động, Dùng Limera1n chạy tiếp theo thì hết vệch sáng màn hình boot. Nhưng bây giờ ko thể Sync với iTunes được, thử kết nối qua 2-3 máy tính luôn, iTunes và iFunBox ko nhận ra iPhone! Giờ phải làm sao? Xem cáp vẫn bình thường...! Add Souce trong cydia thì không hiện thị đủ các App thấy thiếu rất nhiều kí tự A,B,C... (Như: http://cydia.heaveniphone.comhttp://pdaviet.net/iphone.....) Ko tìm ra SBSetings nhìn thấy trong PDAVIET nhưng ko Install được. Có cách nào Remove Cydia cài lại ko? ...!

NguyenTu

Super V.I.P
JailbreakMe hôm trước bị vệch sáng khi khởi động, Dùng Limera1n chạy tiếp theo thì hết vệch sáng màn hình boot. Nhưng bây giờ ko thể Sync với iTunes được, thử kết nối qua 2-3 máy tính luôn, iTunes và iFunBox ko nhận ra iPhone! Giờ phải làm sao? Xem cáp vẫn bình thường...! Add Souce trong cydia thì không hiện thị đủ các App thấy thiếu rất nhiều kí tự A,B,C... (Như: http://cydia.heaveniphone.comhttp://pdaviet.net/iphone.....) Ko tìm ra SBSetings nhìn thấy trong PDAVIET nhưng ko Install được. Có cách nào Remove Cydia cài lại ko? ...!

Mod update cái itune lên xem sao, khi ad Souce trong cydia thì thường hay bị treo lúc gần cuối, cứ home để thoát k sao đâu, 3GS, chạy phe phé đây, hêh

AquaSta

Moderator
Mod update cái itune lên xem sao, khi ad Souce trong cydia thì thường hay bị treo lúc gần cuối, cứ home để thoát k sao đâu, 3GS, chạy phe phé đây, hêh

Kinh nghiệm của em là iTunes ko nhận thì chỉ có nước restore, cố gắng vô ích :D

AnhPheCT

Kinh nghiệm của em là iTunes ko nhận thì chỉ có nước restore, cố gắng vô ích :D
@: Trời đất! Restore! Ko còn cách khác? Cài lại iTunes vô dụng...chăc chỉ còn cách.....!
Không phải bị treo khi add souce trong cydia, mà add souce pdaviet, heaveniphone, gsm...gần mấy trăm app nhưng ip của Mình hiện vài chục app, tìm những ứng dụng cài trước ko gặp....xóa souce pdaviet thì khi khởi động cydia máy Update bị lỗi....! Một số app không thể install được.

ducthang

AnhPheCT[/B nói:
) Ko tìm ra SBSetings nhìn thấy trong PDAVIET nhưng ko Install được. Có cách nào Remove Cydia cài lại ko? ...!
Mod chạy lại Redsn0w để cài lại Cydia nhé sau đó khởi động lại 1 vài lân để cho sự đồng bộ rồi hãn chạy cydia để update add source
Chưa cần add vội Vào Featured tìm đến SBSetting là cài thôi Mod

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
vẫn ko authorize được thằng Heywire >> Yêu 4.1 nhất :D
Ai biết cách Authorize thằng Heywire trên 4.2.1 thì chỉ giáo với nhe,cũng đang nhức đầu thằng này vì ko autho được đây :(
@: Trời đất! Restore! Ko còn cách khác? Cài lại iTunes vô dụng...chăc chỉ còn cách.....!

Không phải bị treo khi add souce trong cydia, mà add souce pdaviet, heaveniphone, gsm...gần mấy trăm app nhưng ip của Mình hiện vài chục app, tìm những ứng dụng cài trước ko gặp....xóa souce pdaviet thì khi khởi động cydia máy Update bị lỗi....! Một số app không thể install được.

Redsn0w JB lại,upgrade Cydia xong xuôi hết rồi hãy add source

AnhPheCT

Không được rùi!! Chỉ còn cách lên luôn OS 4.2.1 thôi, vì ko lưu SHSH OS 4.0, 4.1....! Thế là vọc tiếp! Có ai biết cách xóa source pdaviet.net/iphone.... bằng iFunBox hay ctr gì cũng được không vì Add source bị lỗi ko remove bằng Cydia được mỗi lần khởi động Cydia là báo lỗi khó chịu quá! Cho cái đường dẫn tim file xóa. iFunBox ko seach được.

mumy3G

Không được rùi!! Chỉ còn cách lên luôn OS 4.2.1 thôi, vì ko lưu SHSH OS 4.0, 4.1....! Thế là vọc tiếp! Có ai biết cách xóa source pdaviet.net/iphone.... bằng iFunBox hay ctr gì cũng được không vì Add source bị lỗi ko remove bằng Cydia được mỗi lần khởi động Cydia là báo lỗi khó chịu quá! Cho cái đường dẫn tim file xóa. iFunBox ko seach được.

Dùng ifunbox kết nối với iPhone tìm đến đường dẫn var/lib/apt/list
xóa hết những source lỗi chỉ để lại những source chính như:
+ apt.modmyi.com
+ apt.saurik.com
+ apt.thebigboss.org
+ cydia.zodttd.com
+ repo666.ultrasn0w.com,
Sau khi làm xong, reboot máy lại 2 lần. Rồi vào cydia load.
Làm thử xem nhé !

AquaSta

Moderator

Em đã gặp nhiều máy iTunes không nhận, ngay cả máy em cũng nhiều khi bị dù ở firmware nào, nhiều khi restore xong không cắm vào iTunes ngay mà cứ ngồi install các ứng dụng .deb thì dễ bị như vậy. iTunes không nhận nhưng các chương trình khác vẫn nhận được, chuyển qua máy khác vẫn thế, gỡ bỏ iTunes cài lại, update iTunes cũng không thể >> Em chỉ có cách restore
Anh Phê có thể làm theo cách bạn mumy3G đã chỉ để xóa source lỗi. Lỗi do anh add source cũ đã không còn, giờ source pdaviet là http://pdaviet.net/iphone
Ai biết cách Authorize thằng Heywire trên 4.2.1 thì chỉ giáo với nhe,cũng đang nhức đầu thằng này vì ko autho được đây :(
Em chưa thử trên máy world nên không biết iOS 4.2.1 máy Worl có authorize được không? Vì máy Lock thường hackactive nên phần Push notifications của máy hay bị sai lệch >> không authozire được Heywire
1. Là active bằng sim nhà mạng hoặc máy world active được thì authorize được ngay (hoặc iPod là ok ngay, cài Heywire trước khi jb rồi autho)
2. Máy lock ko có sim nhà mạng >> JB + hackactive xong thì có 2 cách
2.1. Cài push fix (hoặc push doctor) để fix lại push notifications và authozire được (iOS 4.2.1 thì không được)
2.2. Dùng SAM để active theo kiểu active sim nhà mạng rồi authozire (iOS 4.2.1 cũng không được :()
Nếu không authozire được thì anh em chịu khó dùng Safari hay PC vào bản trên web tại địa chỉ http://app.heywire.com đăng nhập bằng số đt heywire của thiết bị hoặc địa chỉ hòm thư đăng ký thông tin Heywire

TruongHan

Super V.I.P
Em chưa thử trên máy world nên không biết iOS 4.2.1 máy Worl có authorize được không? Vì máy Lock thường hackactive nên phần Push notifications của máy hay bị sai lệch >> không authozire được Heywire
1. Là active bằng sim nhà mạng hoặc máy world active được thì authorize được ngay (hoặc iPod là ok ngay, cài Heywire trước khi jb rồi autho)
2. Máy lock ko có sim nhà mạng >> JB + hackactive xong thì có 2 cách
2.1. Cài push fix (hoặc push doctor) để fix lại push notifications và authozire được (iOS 4.2.1 thì không được)
2.2. Dùng SAM để active theo kiểu active sim nhà mạng rồi authozire (iOS 4.2.1 cũng không được :()

Anh làm đủ mọi cách rồi,tới giờ vẫn bó tay với thằng Heywire trên 4.2.1,không tài nào Author được T_T

AquaSta

Moderator
Anh làm đủ mọi cách rồi,tới giờ vẫn bó tay với thằng Heywire trên 4.2.1,không tài nào Author được T_T

Em cũng thế :D Có thể là bản Heywire hiện tại nó cũng chưa chạy tốt cho iOS 4.2.1 :D Chứ 3.1.2, 3.1.3, 4.0, 4.0.2, 4.1 em đều authorize được cả

NguyenTu

Super V.I.P

dân PPC chuyên qua thì cứ từ từ ngâm cứu, thần kinh phải vững, hehehe, tớ trc đây cũng vậy, h cũng võ vẽ tý. Ad CS cydia mà xóa thì chỉ có nước Restor lại thôi!