• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cyanogenmod 7.2.0 nightlys cho HTC wildfire S.

thienmom

em cài được rồi nhưng sao cái nút home bấm nó vẫn rung phản hồi nhưng ko có gì là sao ạ? cài đặt lại như thế nào ạ?

bon_anpe

h em mới phát hiện cả cái nút seach cũng thế :(

À, mình phát hiện ra là do mình dùng Titanium backup xoá ADW launcher nên bị vậy. Tốt nhất là đừng đụng tới cái gì nằm trong rom cài vào

Chỉnh sửa cuối:

bon_anpe

Sao giờ music player lẫn gallery đều không nhận được thẻ nhớ luôn rồi, dù dùng file explorer trong dt vẫn thấy và nghe được file nhạc mà.
Cái rom này thiệt là phức tạp...

sieumarong

Mình muốn dùng CM 7 mà bản android của mình là 2.3.5. Mỗi lần mình flash cái CM 7 là bị lỗi, nó không chạy :((

cần giúp đỡ

Bạn đã up file Boot.img của bnar Rom CM7 đó chưa ?
máy em sau khi up rom 2.3.5 xong thì treo ở màn hình chờ không lên nữa em quên tạo goldcard để cứu bây giờ phải làm sao đây các bác. hix máy đã unlock s-off root đầy đủ luôn rồi

máy em sau khi up rom 2.3.5 xong thì treo ở màn hình chờ không lên nữa em quên tạo goldcard để cứu bây giờ phải làm sao đây các bác. hix máy đã unlock s-off root đầy đủ luôn rồi
Máy S-OFF rồi và có Recovery thì bạn cứ úp một bản rom cook nào đó thôi. Nếu không thì tạo SuperCID mà úp các bản rom Ship nhé.

Máy S-OFF rồi và có Recovery thì bạn cứ úp một bản rom cook nào đó thôi. Nếu không thì tạo SuperCID mà úp các bản rom Ship nhé.

sau một hồi làm nhiều lần không vào lại được bootloader em đã up rom ship. bây giờ phải unclock lại từ đâu.:((

khong_co_ai

Active Member
s-off rồi thì sao mất được khi up rom ship nhỉ? mình nghĩ chỉ phải nạp lại recovery và root lại thôi chứ

s-off rồi thì sao mất được khi up rom ship nhỉ? mình nghĩ chỉ phải nạp lại recovery và root lại thôi chứ

Mình không rõ nữa. mình không vào đc bootloader luôn bạn à. sau khi up lai rom ship thì mất luôn cái unclock

thuglife18

Well-Known Member
Tớ bán dt r h xài con khác r, nhưng vẫn ngống cho thằng bạn hehe

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

thuglife18

Well-Known Member
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2206780 mình thấy có bản này đang đc nhiều ng bên đó dùng nè nhưng mình gà quá chẳng hiểu cách cái của nó hướng dẫn :(

○ Download ROM
○ Flash Superwipemarvelcedition.zip
○ Flash ROM.zip
○ Reboot and let the ROM boot
○ Flash INT2EXT or whatever you use
○ Reboot, let the ROM boot and flash another add-on (like transparent notification bar) if you want it
Dịch bằng Google thử, mình thì hiểu nhưng do onl dt ko gõ ra hết cũng ko có máy làm oaoa

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2