• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cydia v1.1.2 - Cập nhật phiên bản mới!

khanhtinli

hix,sao e cài cydia_1.1.0_iphoneos-arm vào thì giờ vào cydia không thấy cả,các bác giúp em với

11511

Các bạn chú ý nếu ai đang sử dụng Cydia phiên bản =<1.0.3366.7 thì các bạn cần vào Cydia để gỡ bỏ Bigboss's Source trước tiên. Sau khi gỡ bỏ thì bạn sẽ Update lên được Cydia 1.1.1

]​

XÁC NHẬN:
Nếu cài thủ công như bằng iFile..., thì cần gỡ trước BigBoos's Source rồi mới cài, còn update tự động trong Cydia thì không cần, nó tự động Remove BigBoos's Source. Các bạn chú ý nhé!

Last edited by a moderator:

votinhhan

có ai bị giống mình ntn khi up lên không??
help me!!

mong pro chỉ giáo.thanks all

votinhhan

vẫn có ảnh mà,từ ngày up lên nhìn chán ko muốn dùng cydia nữa.buồn wá.....

AnhPheCT

vẫn có ảnh mà,từ ngày up lên nhìn chán ko muốn dùng cydia nữa.buồn wá.....

Lỗi này giống đang Update dự liệu mà mất Net, Bạn thử gỡi bỏ Cydia bản cập nhật xong. Vào quán có Wifi cập nhật cài lại nhé.

votinhhan

prô cho mình xin đường dẫn vào xóa cydia với,mình quên mấtrồi.
Cám ơn nhiều nhé.

votinhhan

mình remove cái cydia in staller và.....mất cydia.hay thật
máy ios 4.1 nhưng chỉ lưu mỗi shsh 4.2.1 và 4.3 thôi
pro cho mình xin ý kiến với.máy mình mất cydia roài,bảo restore ko thể vì ko có shsh 4.1 ,nâng lên cao dùng thì ko thích bằng,hay cứ để 4.1 và ko có cydia???? Hãm vãi

votinhhan

mình đã phải đi xin app cydia của người khác và đã hồi phục.tuy nhiên cài vẫn lỗi-nghiên cứu thêm chút
thanks all

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Chỉnh sửa cuối:

huynhminhhung

máy mình 4.2.1 . cách đây vài hôm cydia bị lỗi mình cài lại bản 1.1.1 giờ chạy ngon lành, nhanh hơn . nhưng các phần mềm đã cài trước đây giờ trong cydia không còn đánh dấu đã cài nữa , nhưng các app vẫn chạy tốt . các bác nên cho mình ý kiến phải làm gì để trên cydia trở lai như cũ ? cảm ơn

11511

Nếu Cydia đã chạy tốt rồi thì bạn chỉ cần cài lại những gì mình đã cài trước đó, nhưng cần chú ý các phần mềm đã cài mà không mua bản quyền.

huynhminhhung

Mình cũng nghĩ như bạn , nhưng không biết cài như vậy nó có bi gì k ? Vì phải cài mỗi app đến 2 lần ! Và tốn công quá !?

AnhPheCT

Cập nhật : Cydia 1.1.2
(30/06/2011)

Hôm nay, Surik sẽ cập nhật Cydia 1.1.2

Để quản lý áp dụng đúng tiêu chuẫn và sữa đổi trái phép làm sao cho thích hợp các ứng dụng chạy trên IOS,vì thế ngày hôm nay Surik đã chính thức nâng cấp Cydia lên phiên bản 1.1.2. Mặc dù trước đó anh ta không thông báo ngày phát hành,phiên bản mới này sẽ sữa một số lỗi đồ họa trong iOS 5 và nó có thể làm việc nhanh hơn. Cydia 1.1.2 sẽ có mặt trên thiết bị chạy IOS của bạn ngày hôm nay.

Trước tiên dowload file cydia_1.1.2_iphoneos-arm.deb này về máy tính.​

Sau đó dùng iFunBox hoặc chương trình nào đó mà bạn sử dụng, chép file vừa tải về vào thư mục: /var/root/Media/Cydia/AutoInstall/cydia_1.1.2_iphoneos-arm.deb . Reboot iP.

Bước tiếp theo mở Cydia trên iPhone vào phần Manage/Package/ tìm Cydia Installer và Update nó lại xong khởi động iPhone,vào Cydia bạn sẽ thấy kết quả.

AquaSta

Moderator
Phiên bản 1.1.2 này đang bị lỗi mà nên Saurik đã gỡ xuống khỏi apt
Các trang tin đều cảnh báo use at own rick

AnhPheCT

Phiên bản 1.1.2 này đang bị lỗi mà nên Saurik đã gỡ xuống khỏi apt
Các trang tin đều cảnh báo use at own rick

Sao vẫn bình thường mà......! Vào vẫn nhanh....! Để thử vài ngày xem......!

AquaSta

Moderator
Sao vẫn bình thường mà......! Vào vẫn nhanh....! Để thử vài ngày xem......!
Đúng vậy, có người thì bảo không sao cả, nhưng có nhiều người bị lỗi corrupted và Saurik đã gỡ bỏ apt.saurik.com rùi