• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có FW 21.0.025 cho NOKIA-5800

Status
Không mở trả lời sau này.

maximux3000

pm sign rồi nhưng vẫn ko chạy đc trên FW21 là Psiloc.Xelnex.Lite.v1.03.Unsigned.Cracked-BiNPDA. Ai thử giúp mình nhé

Chỉnh sửa cuối:

alibabahara

Các cao thủ có cách nào giúp tôi với chứ giờ em yêu này thành cái chặn giấy mất. Máy tính giờ báo là không kết nối được với ĐT nữa.
Bạn chỉ việc dowload TeamView mình sẽ vào máy giúp đỡ bạn từ xa, cho dù bạn ở bất kỳ nơi nào. miễng là online là ok;;)

danhchan1999

Hướng dẫn cách cứu em 5800XM khi Flash bằng JAF phiên bản 21.0.025 kg chính thức từ những file trên NaviFirm.

Mình đã thử test từng file trên file trên JAF thì ra lỗi làm cho máy mất nguồn là do file PPM (file này là file ngôn ngữ)

Cách khắc phục tạm thời để cho máy lên nguồn:

- Khi máy đã bị mất nguồn, các bạn Flash bằng JAF ở chế độ Dead Phone.
- Ở phần chọn FW để Flash các bạn chọn 5800 RM-356 FI CV B 25 TRACKS V1_COLOR^0576387^21.0.025^004 (cái này down trên NaviFirm và đã copy 7 file vừa down vào thư mục C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356
- Tiếp theo các bạn làm như Topic can thiệp ngôn ngữ của mình tại đây. Ở phần chọn file PPM các bạn vẫn chọn file RM-356_20.0.012_prd.rofs2.V20 (có thể chọn những file ngôn ngữ khác nhưng phải là Version 20.0.012 nhé)
- Tiến hành Flash bình thường, khi Flash xong máy sẽ sống dậy :D, nhưng sẽ bị lỗi là sẽ kg thấy cột báo sóng và cột pin. Cái này kg quan trọng, quan trọng là máy bạn đã sống dậy b-)
- Khi máy đã có nguồn các bạn tiến hành Flash online bằng NSU nhé. Up xong thì máy đã là FW 21.0.025 hoàn chỉnh :D

Đây là cách tạm thời của mình, khi nào ra phiên bản chính thức thì Flash bằng JAF sẽ kg còn gặp vấn đề đau đầu này nữa.
Nếu anh em nào có cách nào hay hơn thì hướng dẫn anh em thêm nhé.

Chúc anh em vui :D
Bạn Thanh có thể hướng dẫn mình dùng JAF chế độ dead phone nầy như thế nào không. Mình up bằng NSU bị lỗi không bật được nguồn nữa. Giò đã dow file cua bạn về để JAF, nhưng JAF không tìm thấy phone, chắc là do máy mất nguồn rồi nên nó không nhận được. Bạn thử nghiên cứu có cách gì giúp tôi với.

thanhdhl2003

Bạn Thanh có thể hướng dẫn mình dùng JAF chế độ dead phone nầy như thế nào không. Mình up bằng NSU bị lỗi không bật được nguồn nữa. Giò đã dow file cua bạn về để JAF, nhưng JAF không tìm thấy phone, chắc là do máy mất nguồn rồi nên nó không nhận được. Bạn thử nghiên cứu có cách gì giúp tôi với.

Nếu Flash mà bị mất nguồn thì JAF vẫn nhận Rom để Flash. Bạn chú ý bật loa lên rồi cắm USB vào máy và nhấp nút nguồn xem máy tính có nhận dc Rom kg? Nếu nhận dc thì máy sẽ báo âm thanh kết nối. (Theo mình thì chắc chắn sẽ nhận).

Flash ở chế độ DeadPhone:

- Cắm máy vào (khoan nhấp nút nguồn nhé)
- Ở màn hình JAF chọn Manual Flash, DeadPhone sau đó click vào Use Ini, JAF sẽ hiện ra 1 cửa sổ để bạn chọn đời máy (chọn RM-356 5800 nha).
- Nhấn Flash -> Ok -> nhấp nút nguồn 1 cái -> Ok -> JAF báo PRESS POWER ON -> nhấp nút nguồn 1 phát nữa. Nếu làm đúng thao tác JAF sẽ tiến hành Flash.

Bạn nhớ kết hợp cái này với hướng dẫn can thiệp ngôn ngữ của mình để Flash nhé.

Chúc bạn thành công.

P/s: Chắc bữa nào phải làm 1 bài hướng dẫn cách Flash chi tiết (có hình ảnh) ở các chế độ của JAF quá :D

alibabahara

anh Thanh làm 1 bài cho anh em dễ theo dõi chứ tìm hoài mệt qua' a2h
bạn download Tewmview đi mình sẽ vào máy giúp đở bạn từ xa.

TO: thanhdhl2003 theo lời bạn nói (Ở màn hình JAF chọn Manual Flash, DeadPhone ) mình ngu nên không thấy chữ này nằm ở chổ nào chỉ thấy Dead USB thôi bạn àh.

Chỉnh sửa cuối:

danhchan1999

Nếu Flash mà bị mất nguồn thì JAF vẫn nhận Rom để Flash. Bạn chú ý bật loa lên rồi cắm USB vào máy và nhấp nút nguồn xem máy tính có nhận dc Rom kg? Nếu nhận dc thì máy sẽ báo âm thanh kết nối. (Theo mình thì chắc chắn sẽ nhận).

Flash ở chế độ DeadPhone:

- Cắm máy vào (khoan nhấp nút nguồn nhé)
- Ở màn hình JAF chọn Manual Flash, DeadPhone sau đó click vào Use Ini, JAF sẽ hiện ra 1 cửa sổ để bạn chọn đời máy (chọn RM-356 5800 nha).
- Nhấn Flash -> Ok -> nhấp nút nguồn 1 cái -> Ok -> JAF báo PRESS POWER ON -> nhấp nút nguồn 1 phát nữa. Nếu làm đúng thao tác JAF sẽ tiến hành Flash.

Bạn nhớ kết hợp cái này với hướng dẫn can thiệp ngôn ngữ của mình để Flash nhé.

Chúc bạn thành công.

P/s: Chắc bữa nào phải làm 1 bài hướng dẫn cách Flash chi tiết (có hình ảnh) ở các chế độ của JAF quá :D

rất cảm ơn bạn. Nhưng trong phần chọn model máy mình thấy có 3 cái liên quan đến 5800, trong đó cho cỏ 1 cái là RM - 356 5800-D1, chứ không có 5800 không. Thứ nữa là kh chon FW để FLash thì mình phải chọn cái nào đây. Nếu chọn 21 thì dow ở đâu?

tranthaicantho

Posted via Mobile Devicetheo tui thi Thanh nen man cai video clip huong a e di.moi nguoi thay sao cho y kien luon

Steavankas

Sao mọi người nóng lòng zị ta. Cứ từ từ cũng có FW Tiếng Việt. Giờ up làm gì cho vội o_O

tranthaicantho

bạn download Tewmview đi mình sẽ vào máy giúp đở bạn từ xa.

TO: thanhdhl2003 theo lời bạn nói (Ở màn hình JAF chọn Manual Flash, DeadPhone ) mình ngu nên không thấy chữ này nằm ở chổ nào chỉ thấy Dead USB thôi bạn àh.
Uh thi Dead phone = Dead USB do ma.thay chu Dead thi biet ngay la no roi,va khi connect voi PC thi PC cung bao la "connected with 5800 via USB" ma ban hok hieu sao

Posted via Mobile Device

Hoden

Super V.I.P
rất cảm ơn bạn. Nhưng trong phần chọn model máy mình thấy có 3 cái liên quan đến 5800, trong đó cho cỏ 1 cái là RM - 356 5800-D1, chứ không có 5800 không. Thứ nữa là kh chon FW để FLash thì mình phải chọn cái nào đây. Nếu chọn 21 thì dow ở đâu?

bạn có chạy bản APAC hoặc EMEA 20.0.12 .xong thì chọn vao RM-356 RED hoặc BLUE rồi làm như hướng dẩn của bạn thanh2003

LeMyChinh

bạn có chạy bản APAC hoặc EMEA 20.0.12 .xong thì chọn vao RM-356 RED hoặc BLUE

bạn có chạy bản APAC hoặc EMEA 20.0.12 .xong thì chọn vao RM-356 RED hoặc BLUE rồi làm như hướng dẩn của bạn thanh2003

xóa bớt 1 bài đi bạn ới thế là spam đêy'
@danhchan1999:vào cái đấy chọn cái nào cũng được miễn là 5800 ko quan trọng đấu:-?

danhchan1999

xóa bớt 1 bài đi bạn ới thế là spam đêy'
@danhchan1999:vào cái đấy chọn cái nào cũng được miễn là 5800 ko quan trọng đấu:-?

Đã làm đúng như bác Thanh hướng dẫn và chọn FW nào cũng được và ok. Giờ thì em 5800 đã trở lại vơia FW Red 20 rồi.

maximux3000

pm sign rồi nhưng vẫn ko chạy đc trên FW21 là Psiloc.Xelnex.Lite.v1.03.Unsigned.Cracked-BiNPDA. Ai thử giúp mình nhé

Có ai giúp mình chút ko. phần mềm này ghi âm good mấy cái kia toan pippip thôi. lúc trước sài fw20 thì ok sang 21 sign rồi mà ko chạy dc.

alibabahara

Uh thi Dead phone = Dead USB do ma.thay chu Dead thi biet ngay la no roi,va khi connect voi PC thi PC cung bao la "connected with 5800 via USB" ma ban hok hieu sao

Posted via Mobile Device
Không phải mình hỏi như vậy là kông hiểu, mà mình muốn người viết rõ ràng với thực tế hơn. còn cách gọi vẩn là cách gọi. vì khi hướng dẩn phải chi tiết đó bạn

nobodycfm

Bản này anh em sài đồ JAF ck mà flash thì 100% là ngủ.Phải dùng JAF zin thì ok luôn.

Bác nói thế quá băng đánh đố người khác, nếu được thì ít ra bác cũng cho chút thông tin để anh em biết với chứ

thanhdhl2003

Bản này anh em sài đồ JAF ck mà flash thì 100% là ngủ.Phải dùng JAF zin thì ok luôn.

Em đã dùng P.Key + Hộp JAF Flash vẫn bị ngủm :(, nói chung là với những file trên NaviFirm hiện tại kg nên Up bằng JAF. Các bạn nhớ nha :(

Status
Không mở trả lời sau này.