• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có FW 21.0.025 cho NOKIA-5800

Status
Không mở trả lời sau này.

Hungpdahl

Well-Known Member
Sau vài ngày lên xuống hôm qua đã up thành công WF mới bằng JAF.

snsd2008

Vậy sao ko up wa NSU, có fải đgiản hơn ko???

Mình thử mọi cách hôm wa tới giờ , change code 4 5 lần, rồi flash lại 2 3 lần phiên bản 20 = JAF, rồi vào NSU, và kết quả vẫn như vậy, chả hiểu cái máy mình nó bị gì nữa. Nhấn *#0000# vẫn ra phiên bản 20.0.012 bình thường mà bỏ vào PC thì nó cứ báo vậy là sao X-(

m0nk3y86

Mình thử mọi cách hôm wa tới giờ , change code 4 5 lần, rồi flash lại 2 3 lần phiên bản 20 = JAF, rồi vào NSU, và kết quả vẫn như vậy, chả hiểu cái máy mình nó bị gì nữa. Nhấn *#0000# vẫn ra phiên bản 20.0.012 bình thường mà bỏ vào PC thì nó cứ báo vậy là sao X-(
Bạn đổi code j (máy mình màu đỏ nên đổi code 0576385), NSU của bạn đã up version mới nhất chưa??? Mình làm nhiều lần rùi vẫn ok mừ.
Mình vừa thử lại cho bạn, vẫn ok lun :D

snsd2008

Thì mình change code mà bạn đã nói rồi, máy mình ver 20.0.012 khi chưa up(mình nhấn 0000) nhưng vào NSU nó lại thông báo phần mềm mình là 72_09w03 gì gì đấy chứ ko phải là 20.0.0.12, nên nó ko cho up.

kidkylin

Thì mình change code mà bạn đã nói rồi, máy mình ver 20.0.012 khi chưa up(mình nhấn 0000) nhưng vào NSU nó lại thông báo phần mềm mình là 72_09w03 gì gì đấy chứ ko phải là 20.0.0.12, nên nó ko cho up.
bạn thử Remove tất cả NSU đi rồi cài lại xem sao ?:-/
sẵn tiện nhờ bác boss up chương trình NAVIFIRM cho tớ với :D

jackpham

Đây là một số hình ảnh trong quá trình Jack update lên fw21

fw 21 này hình như thay đổi không nhiêu lắm so với fw20, cho nên khi update xong hầu như toàn bộ phần mềm, cũng như danh bạ đều còn giữ lại đủ hết. fw21 cũng đã có file hack. bạn chỉ cần chép thêm vào thư mục patches trên thẻ nhớ. Còn vấn đề fonts chữ TV khi lướt web. Các bạn nên sử dụng bản Operamini TV là được rồi. Không cần phải chép font TV vào đâu nhé!
Tham khảo hack fw 21 tại đây nhé!
http://pdaviet.net/showthread.php?p=685517#post685517

Chỉnh sửa cuối:

hanguyen2811

Các bác ơi e up firmware len v20.0 roi v21.0 mà giờ màn hình lâu lâu cứ bị chuyển sang màu xanh, đỏ, tím khi xà. Có khi màn hình tối thui lun...zay65 la hu phần màn hình hay sao....firmware gốc v11 thi ko bị

quanduc

các bạn ơi cho hỏi chút mình up len bản 21. của hk .cái diction cũa nó thiếu cái file hệ thống ko tra từ được mình download o dau vậy .xin cảm ơn

boss113

bạn thử Remove tất cả NSU đi rồi cài lại xem sao ?:-/
sẵn tiện nhờ bác boss up chương trình NAVIFIRM cho tớ với :D
chương trình NAVIFIRM của bác đây View attachment 121422

Các bác ơi e up firmware len v20.0 roi v21.0 mà giờ màn hình lâu lâu cứ bị chuyển sang màu xanh, đỏ, tím khi xà. Có khi màn hình tối thui lun...zay65 la hu phần màn hình hay sao....firmware gốc v11 thi ko bị

vấn đề của bạn nhiều người bị lấm trong đó có mình :D:D:D:D nhưng chưa bít nguyên nhân (như bác khỉ nói là do lỗi màng hình )bạn có thể lên nokia Care nhờ họ kiểm tra dùm

Chỉnh sửa cuối:

sirate

các bạn ơi cho hỏi chút mình up len bản 21. của hk .cái diction cũa nó thiếu cái file hệ thống ko tra từ được mình download o dau vậy .xin cảm ơn

- Bạn up bản HK thì bạn phải FLASH lại font để đọc được tiếng việt nhé
- Bật wifi lên mà down ngôn ngữ cho dictionary (tích hợp sẵn khi up ) =.= hay down tại đây nè :D
file ngôn ngữ tiếng việt cho dictionary nè (link mediafire ) : DOWNLOAD

sirate

Bạn mang lên NOKIA CARE đi , vì cái này là bị lỗi màn hình ( mình cũng bị ) . Sau khi lấy về ko còn tình trạng bị lỗi đó nữa ... hehe

M

mousekid989

Guest
TIN VUI
hôm nay em up FW qua OTA thành công FW 21.0.025
Không cần change Product code gì hệt Tiếng việt bình thường, ko có vấn đề gì hết, chỉ cần vô Wifi rùi chờ nó down 14.3 Mb về là ụp HiHi

m0nk3y86

TIN VUI
hôm nay em up FW qua OTA thành công FW 21.0.025
Không cần change Product code gì hệt Tiếng việt bình thường, ko có vấn đề gì hết, chỉ cần vô Wifi rùi chờ nó down 14.3 Mb về là ụp HiHi
Ko fải ai & ko fải chỗ nào cthể cũng cthể up a OTA, nhưng T.Việt bình thường là sao? Tức là có font t.V để cthể nhắn tin hả??? Bạn up cho AE xem chút đc ko?
Mà máy bạn đã đổi code để up những FW trước đấy chưa?

M

mousekid989

Guest
Ko fải ai & ko fải chỗ nào cthể cũng cthể up a OTA, nhưng T.Việt bình thường là sao? Tức là có font t.V để cthể nhắn tin hả??? Bạn up cho AE xem chút đc ko?
Mà máy bạn đã đổi code để up những FW trước đấy chưa?

Máy mình ko có change product code, vẫn là 0559676, 5800 XM Red.
Hồi chiều mình ra cafe ngồi, up đươc. tiện thể chương trình nào chụp hình màn hỉnh mình sẽ chụp cho bạn coi

M

mousekid989

Guest
Đọc xong tin bác, em đang ngồi up đây =D>

Up có được ko Confirm lại dùm em, để mấy anh pro trong này tin tưởng bài viết của em . Cảm ơn anh nhạ

Tiện thể, up lên nếu có bị system error thì post lên, em chỉ fix lại

hai_nd

Cập nhật xong , máy bảo lổi hệ thống,nhưng vẫn chạy bình thường, em có cần phải format lại không các bác?, em kiểm tra lại tất cả ngay để báo cáo các bác.

M

mousekid989

Guest
Cập nhật xong , máy bảo lổi hệ thống,nhưng vẫn chạy bình thường, em có cần phải format lại không các bác?, em kiểm tra lại tất cả ngay để báo cáo các bác.

Kiểm tra Clock dùm mình nha.

Status
Không mở trả lời sau này.