• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có FW 21.0.025 cho NOKIA-5800

Status
Không mở trả lời sau này.

sphinx

ặc ặc, chơi bản HK này xem ra lắm vấn đề :D, tạm thời ngồi ngoài hóng hớt và cổ vũ:)

sirate

Vì đây là phiên bản đầu tiên , nên sẽ có nhìu vấn đề phát sinh và cũng sẽ có nhìu người ko tiếc cái máy mà hi sinh up lên v21 ( sie cũng là một người trong số đó :D ) nên lần up này chỉ là up để trải nghiệm những khám phá mới sau bao nhiu thời gian chờ đợi mỏi mòn con mắt ( pác thanh khi thấy v21 hí hửng nhất và kết quả lần đầu là sụp nguồn khi up = JAF :)) ) .

Sau khi up lên v21 chỉ thấy 1 vài cải thiện ban đầu là : máy ảnh chụp mượt trong đêm hơn một chút ( nếu chup đẹp chắc thiên hạ đổ xô nhau đi mua con 5800 này wa hehe ) và trong phần điều chỉnh profile : phần ring tone ( chuông báo cuộc gọi đến ) có 2 dòng lựa chọn lận (line 1 và line 2 ).. chưa hiểu chức năng sao . Tốc độ máy được cải thiện ( ko có nóng máy như ai đó nêu trên kia ... ) . Nhưng ko có hack với lỗi font khi lướt web tiếng việt ( bùn wo' ) .
Thank pác boss113 đã giúp anh em hạ nhiệt anh em với cái FW này .... ( tiếp tục vọc máy và hưởng thụ tiếp ) .

Chỉnh sửa cuối:

vvnghi

her her, up đc rồi, sung sướng trong lòng. :p . nhưng cái camara chụp vẫn tồi tuy có khá hơn :(. Thank các bác !!!. Em ko thấy cái wifi ở đâu là sao ???

Chỉnh sửa cuối:

thanhdhl2003

Vì đây là phiên bản đầu tiên , nên sẽ có nhìu vấn đề phát sinh và cũng sẽ có nhìu người ko tiếc cái máy mà hi sinh up lên v21 ( sie cũng là một người trong số đó :D ) nên lần up này chỉ là up để trải nghiệm những khám phá mới sau bao nhiu thời gian chờ đợi mỏi mòn con mắt ( pác thanh khi thấy v21 hí hửng nhất và kết quả lần đầu là sụp nguồn khi up = JAF :)) ) .

Sau khi up lên v21 chỉ thấy 1 vài cải thiện ban đầu là : máy ảnh chụp mượt trong đêm hơn một chút ( nếu chup đẹp chắc thiên hạ đổ xô nhau đi mua con 5800 này wa hehe ) và trong phần điều chỉnh profile : phần ring tone ( chuông báo cuộc gọi đến ) có 2 dòng lựa chọn lận (line 1 và line 2 ).. chưa hiểu chức năng sao . Tốc độ máy được cải thiện ( ko có nóng máy như ai đó nêu trên kia ... ) . Nhưng ko có hack với lỗi font khi lướt web tiếng việt ( bùn wo' ) .
Thank pác boss113 đã giúp anh em hạ nhiệt anh em với cái FW này .... ( tiếp tục vọc máy và hưởng thụ tiếp ) .

Phải có người hy sinh cho anh em được sống chứ b-). Không cảm ơn mà còn chọc tức nữa hả? X-(

kidkylin

tin vui :
mình đã cài Font Router và chuyển qua Font chữ khác , đã duyệt được WEB tiếng Việt b-) , oh dze

mobisoft

FW 21.0.025 đã có thật nhưng lại chưa có tv.Có thể dùng JAF để up lên new version ok,sao lại không up được là sao chủ topic ?

sirate

FW 21.0.025 đã có thật nhưng lại chưa có tv.Có thể dùng JAF để up lên new version ok,sao lại không up được là sao chủ topic ?

vì khi up = JAF sẽ bị sụp nguồn ... chỉ up dc bằng NSU thôi bạn ah

kidkylin

1 số hình ảnh sau khi đã đổi font :)) :

Ai thích làm thì wa đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=51732 down Font nguyên gốc về .
Sang http://pdaviet.net/showthread.php?t=47523 down Font Router về rồi làm theo hướng dẫn nhé :D

your_rules

các bác hướng dẫn cho mình cách up len phiên bản mới với, mình xài con 5800 red, chưa up bao giờ nên chẳng biết làm sao, nay nghe có phiên bản mới mừng quá mà k biết làm sao nữa, cho hỏi có ai đã up thành công không?

LeMyChinh

các bác hướng dẫn cho mình cách up len phiên bản mới với, mình xài con 5800 red, chưa up bao giờ nên chẳng biết làm sao, nay nghe có phiên bản mới mừng quá mà k biết làm sao nữa, cho hỏi có ai đã up thành công không?

bạn sang đây tìm hiểu cách đổi code của máy phần CHANGE PRODUCT CODE BY JAF:
:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46660
rùi down Nokia Software Updater(NSU) tại đây:http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-phan-mem/tai-phan-mem/cap-nhat-phan-mem-dien-thoai/tai
rui cài đặt ra và làm theo hướng dẫn thui.chúc bạn thành công:-?đã có rất nhiều người lam được

thanhdhl2003

Đã có hướng dẫn của chủ Topic rồi đó bạn. Đổi Code để Up bằng NSU nhé.
Đã có nhiều người Up thành công rồi. Cứ mạnh dạn test :D

boss113

bác có thể qua đây xem hướng dẫn đổi code http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46660 bác đổi sang code như bài hướng dẫn trên ròi up bằng nokia sofware updater nhé

thanhdhl2003

bác thanhdhl2003 ơi bác up FW 21 chưa hả bác

Tin buồn là sau gần 20 chục lần Flash bằng JAF đều kg lên nguồn :( (khuyến cáo các bạn kg nên Flash bằng JAF nhé)
Tin vui là chuẩn bị được vợ cho tiền mua máy mới :))

LeMyChinh

Tin buồn là sau gần 20 chục lần Flash bằng JAF đều kg lên nguồn :( (khuyến cáo các bạn kg nên Flash bằng JAF nhé)

úi thế anh ơi ko có cách nào khắc phục hay sao mà lại phải mua máy mới:mad:)

thanhdhl2003

úi thế anh ơi ko có cách nào khắc phục hay sao mà lại phải mua máy mới:mad:)

Theo mình nghĩ thì file trên NaviFirm bị lỗi nên khi Flash bằng JAF máy sẽ bị ngủm. Để có phiên bản chính thức của Emea hay Apac rồi Flash lại thôi, kg có gì đâu.

Tạm thời cho ku dế của mình nghỉ hè luôn :D. Bữa giờ hành hạ nó quá trời :))

thong1260

Tính mua máy gì đây anh ?

sirate

Trong giai đoạn hack ko được chịu khó trước khi cho vào máy cài thì phải qua bước signed ( dùng key và cer ) . Còn font thì như trên kia đã chỉ , đổi lại font cơ bản là đọc được chữ tiếng việc ^^

Status
Không mở trả lời sau này.