• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có phần mềm jailbreak cho iPad 2/iPhone 4S sử dụng iOS 5.0 / 5.0.1

JackyExpress

Đã có phần mềm jailbreak cho iPad 2/iPhone 4S sử dụng iOS 5.0 / 5.0.1 (update: Đã có

Screen Shot 2012-01-21 at 6.02.44 AM.png

Tin vui cuối năm cho người dùng iPad 2 và iPhone 4S: thiết bị của chúng ta đã có thể jailbreak rồi! Mới đây, một nhóm hacker rất quen thuộc với cộng động mạng, Chronic Dev Team, đã phát hành công cụ đầu tiên trên thế để Jailbreak (bẻ khóa) các thiết bị sử dụng vi xử lí hai nhân Apple A5 ( Jailbreak iPad 2 và iPhone 4S ), mà điển hình là hai máy nói trên. Công cụ này có tên là Absinthe và hiện tại chỉ chạy chạy được trên hệ điều hành Mac OS. Phiên bản dành cho hệ điều hành Windows sẽ có trong tương lai gần. Absinthe có thể jailbreak hoàn toàn (untether, tức mỗi khi khởi động máy lại chúng ta không cần phải kết nối máy tính mới mở lên được). Để có được bản mở khóa này là một nỗ lực của các hacker lẫn hàng triệu người dùng bình thường vì đã có công báo cáo lỗi lại cho các nhà phát triển. Mời các bạn xem các bước thực hiện tại bài viết này. Nếu gặp lỗi, bạn xem cuối bài viết, mình đã liệt kê các lỗi thường gặp.

Absinthe áp dụng cho iPhone 4S chạy iOS 5.0 và 5.0.1 trong khi iPad 2 phải là 5.0.1 mới jailbreak được.
Liên kết tải về: http://cache.greenpois0n.com/dl/absinthe-mac-0.1.2-2.zip

Các bước tiến hành Jailbreak:​
  1. Trước khi thực hiện, các bạn hãy nhớ gắm thiết bị của mình vào iTunes để máy tự động tạo bản sao lưu, để lỡ có chuyện gì thì chúng ta còn có cách phục hồi.
  2. Sau khi tải tập tin bên trên về, bạn hãy giải nén nó. Trong đó sẽ có một ứng dụng, nhấp đôi chuột vào và chạy. Nếu Mac OS có hỏi về việc cho phép hay không thì cứ nhấn OK/Allow.
  3. Kết nối iPad 2/iPhone 4S với máy tính, sau đó nhấn nút Jailbreak và chờ đến khi hoàn thành. Trong quá trình thực hiện, máy sẽ báo "Đang tiến hành khôi phục", đừng lo lắng, ứng dụng đang Jailbreak máy đấy.
  4. Một khi thanh tiến trình đã chạy đầy đủ, bạn hãy cứ cắm máy vào cổng USB, sau đó mở khóa màn hình, tìm biểu tượng đầu lâu màu xanh của Absinthe rồi nhấn vào. Tiếp tục chờ vài giây nữa đến khi ứng dụng không còn hiện thông báo gì nữa là xong.

Screen Shot 2012-01-21 at 6.21.58 AM.png

Khi thông báo như thế này thì mở khóa iPad 2/iPhone 4S, tìm ứng dụng có biểu tượng đầu lâu màu xanh để nhấn vào

Lưu ý: việc Jailbreak sẽ mất thời gian khá lâu, lâu hơn nhiều so với jailbreak các thiết bị khác. Đừng nôn nóng nhé. Đến khi nào thanh tiến trình của ứng dụng Absinthe chạy hết thì mới kết thúc.
  5. Sau khi máy đã Jailbreak xong, bạn nhớ chạy ứng dụng Cydia lên một lần để nó tự đcấu hình hệ thống.

Biểu tượng Cydia đã xuất hiện! Nếu các bạn không tin thì hãy nhìn xem gần đó có biểu tượng FaceTime và Camera, điều mà iPad 1 không thể có.

Truy cập vào Cydia được rồi nè.

Một số lỗi thường gặp:​

• Camera roll trống rỗng sau khi Jailbreak: điều này có nghĩa là việc Jailbreak chưa thật sự hoàn thành. Bạn cần cắm lại vào máy tính và Jailbreak.
  • Không chạy Jailbreak được hoặc Jailbreak đứng rất lâu, trên 2 giờ: nếu đang bận VPN, bạn hãy bỏ nó đi. Đồng thời bỏ luôn chế độ khóa Passcode của máy.

Update: Mới đây Chronic Dev Team đã tung ra bản Absinthe dành cho Windows. Cách làm tương tự như MAC. Mời các bạn thưởng thức.

(Dịch bởi Duy Luân )

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
làm xong nãy h mà lâu quá h đang cỏn 2 con đang chuẩn bị làm anh em nào ở Long xuyên an giang lại mình làm free cho đang nghãnh đây

huynhloi

chua co tren window seo???

minh co 1 cay iphone 4s ios 5.0 moi nho nguoi than dem ve nhung ra tiem ko be khoa duoc! len mang kiem ko thay gi het ! ai giup voi !!!
:D

panrai

Super V.I.P
minh co 1 cay iphone 4s ios 5.0 moi nho nguoi than dem ve nhung ra tiem ko be khoa duoc! len mang kiem ko thay gi het ! ai giup voi !!!
:D

bộ ko đọc cái chủ đề hả bạn,đã vậy TV ko dấu nữa

especen

HOT quá, phải rủ mấy ông bạn có Mac đi café khẩn trương...

AnhPheCT

Chưa bao giờ thấy Tools Jailbreak dễ dàng như thế này từ trước đến nay! Quá trình diễn ra rất nhanh. Chúc các Bác có Chip A5 tung chăn......! Sử dụng Apps/Games thuốc thôi.

cuongkh17

mình vừa mới mua con ipod touch 2011 chạy 5.0.1 cho mình hỏi là có thể sử dụng cách trên để Jailbreak cho con ipod của mình được không?

daolong83

Cái này bạn nào mà để pass ở mục Encrypt Iphone Backup thì nhớ gỡ trước khi làm nhé! :D

bigboo

Chưa bao giờ thấy Tools Jailbreak dễ dàng như thế này từ trước đến nay! Quá trình diễn ra rất nhanh. Chúc các Bác có Chip A5 tung chăn......! Sử dụng Apps/Games thuốc thôi.

dễ thế này mà k dùng đc cho A4 nhỉ :(
mấy cái A4 JB bằng redsn0w phải download FW về để restore nữa :(

neo1105

dễ thế này mà k dùng đc cho A4 nhỉ :(
mấy cái A4 JB bằng redsn0w phải download FW về để restore nữa :(
Redsnow bản 0.9.10b4 cũng đã không cần phải down riêng firmware về để select FW trước khi JB rồi, chỉ cần chú ý: run as administrator khi chạy redsnow là được. Thao tác JB bằng redsnow tuy có phức tạp hơn chút xíu nhưng nhìn chung là đơn giản, làm cho vài lần là quen. Ngoài ra, có FW nào mới cũng nên down load về sau có restore cho nhanh chóng thuận tiện.

tintin254

:p thks mod và chủ topic nhé , em đã jailbreak đc em 4s của mình rồi :X
cám ơn rất nhìu !!!!!!!;;)

MrKutjs

Tớ vừa mới nhờ đc người bạn xách tay về cho 1 e 4s lock chặt luôn, vừa vào pda thấy 2pic này mừng ghê, nhưng thực sự là chưa dùng iOS bao giờ, nên cần mọi người cho vài đường link về các bài hướng dẫn bên iOS này.

Thanks all :D

MrKutjs

Bác nào JB đc IP 4s chưa???

Cho e hỏi luôn, hàng xách tay Mỹ (LL) (E xem bên tinh tế thấy rằng hàng Mỹ không cho phép mở mạng) nên e muốn hỏi hàng Mỹ (LL) có thể dùng Jb đc không ạ :)

E mới dùng iOS nên còn rất ít kinh nghiệm, cần mọi người chia sẻ :)