• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có phần mềm jailbreak cho iPad 2/iPhone 4S sử dụng iOS 5.0 / 5.0.1

daolong83

Bác nào JB đc IP 4s chưa???

Cho e hỏi luôn, hàng xách tay Mỹ (LL) (E xem bên tinh tế thấy rằng hàng Mỹ không cho phép mở mạng) nên e muốn hỏi hàng Mỹ (LL) có thể dùng Jb đc không ạ :)

E mới dùng iOS nên còn rất ít kinh nghiệm, cần mọi người chia sẻ :)
Nói chính xác là hàng mỹ đuôi LL họ không bán Code Unlock! Nên nếu 4S lock thì bạn vẫn JB ok! Nhưng chưa Unlock dc!

quoc_anh_1603

đang làm thử..ko bít có lỗi ko nhỉ..tks bạn
lỗi iBook ko đọc được những sách có tranh hoặc ảnh , lỗi appstore tải ứng dụng free về rất lâu ko nhanh bằng lúc chưa JB , đã thử tất cả các bản JB trên cả iphone 4S và ipad 2 đều có 2 lỗi này

especen

Em không cài phần mềm được cho iPad2 3G wifi (đã jailbroken) bằng iFunbox. Bác nào bị thế này không?

chanbin007

các bác cho em hỏi vài điều tại trước giờ chưa từng xài ios! có một chị đồng nghiệp định bán con 4s 64 Gb với giá 7t và là bản lock hàng Nhật thì có JB được không? và sau khi JB rồi thì có sử dụng sim Việt Nam để nghe gọi nói chung là xài hết tính năng của em 4s được không? em 4s này với giá 7t là ok không? mong các bác giải đáp thắc mắc giùm em! xin cảm ơn!

quoc_anh_1603

các bác cho em hỏi vài điều tại trước giờ chưa từng xài ios! có một chị đồng nghiệp định bán con 4s 64 Gb với giá 7t và là bản lock hàng Nhật thì có JB được không? và sau khi JB rồi thì có sử dụng sim Việt Nam để nghe gọi nói chung là xài hết tính năng của em 4s được không? em 4s này với giá 7t là ok không? mong các bác giải đáp thắc mắc giùm em! xin cảm ơn!
giá 7 triệu thì rẻ quá , bản lock thì miễn gọi nghe nhắn tin kể cả JB nha bạn :D , ah mình chưa từng thử JB con iphone 4S lock bao h nên ko biết có JB được ko mới chỉ JB bản quốc tế thôi

chanbin007

có bác nào JB bản lock chưa giúp em với! cảm ơn bác quocnanh nhưng nếu không unlock được thì giá 7t có rẽ cũng bằng o! hihi! không biết tương lai có sáng lạng hơn không?
thanks any ways

quoc_anh_1603

có bác nào JB bản lock chưa giúp em với! cảm ơn bác quocnanh nhưng nếu không unlock được thì giá 7t có rẽ cũng bằng o! hihi! không biết tương lai có sáng lạng hơn không?
thanks any ways
thực sự thì trên thế giới iphone 4S bản lock chưa có cách gì bẻ khóa máy gọi nghe nt được bạn ah , iphone 4 còn có cách chứ , thôi mua về làm ipod touch cao cấp vậy bạn ah :D

chanbin007

hihi! trời ơi mua 4s về làm ipodtouch cao cấp nghe cũng được đấy! sẵn cầu may coi sau này tình hình có tươi sáng hơn không? thanks các bác! nhưng mình tin rằng sau này sẽ unlock được thôi! tại các bác hacker về đầu quân cho apple cũng nhiều nên mới chậm như vậy! kaka!
vậy với giá 7t thì thằng 4s 32GB này là rẻ hay mắc các bác?

bilovingyou

mình khuyên bạn nên mua bản world mà xài..xài bản world thoải mái hơi...còn bản lock thì mỗi lần update phiên bản mới là nó bị khóa mạng..bạn phải unlock lại mới sử dụng đc...bạn nên kiểm tra kỹ trc khi mua nhé

chanbin007

mình khuyên bạn nên mua bản world mà xài..xài bản world thoải mái hơi...còn bản lock thì mỗi lần update phiên bản mới là nó bị khóa mạng..bạn phải unlock lại mới sử dụng đc...bạn nên kiểm tra kỹ trc khi mua nhé
mình rất cảm ơn vì sự nhiệt tình của các bạn! đã lâu mình không sinh hoạt bên này giờ trở lại thấy anh em cũng nhiệt tình như xưa! mình cũng có nick bên tinhte nhưng dạo gần đây tinhte có mấy mem mới thật sự hống hách và hay chê bai chế giễu người khác đáng ghét lắm!
mình nghĩ nếu mua với giá đó nhưng tương lai có thể unlock được thì cũng hay phải không các bác? tại nhà nghèo ít lúa nên mới theo cách này! hihi!

kutamitsu

làm đúng như hướng dẫn vẫn không được. Không thể bật VPN. có bài bên tinhte.vn thì bảo ko bật được vpn chờ 1 phút sẽ khởi động lại. Nhưng mình chờ hoài ko thấy khởi động lại.

vipboy_9x

Moderator
làm đúng như hướng dẫn vẫn không được. Không thể bật VPN. có bài bên tinhte.vn thì bảo ko bật được vpn chờ 1 phút sẽ khởi động lại. Nhưng mình chờ hoài ko thấy khởi động lại.
xóa Absinthe đi xong reset all setting ,rủi JB lại là được không sao hếtl.

kutamitsu

mình xoá AB rồi JB lại cũng ko được luôn, vẫn như lần 1 hix, chả biết sao nữa