• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ĐẠI ĐƯỜNG SONG LONG TRUYỆN - HUỲNH DỊ

• Thread starter honganhbds
  • Ngày gửi

HaChau

Super V.I.P
Hà Châu oi bạn úp tiếp đi, hình như có tới hồi 421 rồi, àh bạn làm dùm định dạng PRC dùm luôn nha, thanks
Hiện nay là hồi 431 chứ không phải 421. Tạm thời chưa có PPC phải đọc bằng PDF nên mình chưa có ý định tạo sách PRC, chuyện đó nói sau, đương nhiên là sẽ có cho các fan kiếm hiệp (like me) rồi :D

quangtran

Hiện nay là hồi 431 chứ không phải 421. Tạm thời chưa có PPC phải đọc bằng PDF nên mình chưa có ý định tạo sách PRC, chuyện đó nói sau, đương nhiên là sẽ có cho các fan kiếm hiệp (like me) rồi :D

Mình đọc bằng PPC nên PDF rất khó đọc. thanks vì bác đã trả lời. Rất mong bạn chuyển dùm mình ra PRC, mình cũng mày mò chuyển rồi nhưng vẫn chưa được, chào thân ái và quyết thắng !:D

biliem

Mình đọc bằng PPC nên PDF rất khó đọc. thanks vì bác đã trả lời. Rất mong bạn chuyển dùm mình ra PRC, mình cũng mày mò chuyển rồi nhưng vẫn chưa được, chào thân ái và quyết thắng !:D

Bạn cài MobiPocketReader trên Desktop (hình như có ver6.1 rồi đó)
Vao vnthuquan mở từng chương, copy ra Word, save lại
Dùng MobipocketReader mở file .doc ở trên
Chương trình tự động chuyển cho bạn thành file .prc thôi
Chúc vui
(Chuyển từ pdf sang prc cũng như vậy thôi á, mở file .pdf bằng MobiReader, tự động chuyển)

biliem

Các bạn ơi! Ai co' ĐĐSL từ 370-421 thì up lên cho bà con coi đi. Bữa giờ coi DDSL của Hà Châu up lên thích quá, chờ quá trời luôn mà hông thấy ai up nữa.

Ghiền quá, hôm nay mùng một rảnh nên làm 1 bản để đọc, nguồn lấy trên vnthuquan, mới tới chương 423 thui

saphia1115

Up luôn đến 447 cho anh em đọc! Sorry các bác bên Tàng thư viện em convert qua PRC cho mấy anh em đọc trên PDA cho tiện nhé! Có gì em xin các bác bỏ qua cho!

HaChau

Super V.I.P
Up luôn đến 447 cho anh em đọc! Sorry các bác bên Tàng thư viện em convert qua PRC cho mấy anh em đọc trên PDA cho tiện nhé! Có gì em xin các bác bỏ qua cho!
Việc dịch là công sức của cả cộng đồng mà bạn, share cho mọi người cùng đọc thoải mái chỉ có điều ghi rõ xuất xứ của truyện từ đâu mà tới là được.

saphia1115

Tất nhiên là mình có nói rõ xuất xứ rồi! Mấy hồi trước toàn lấy của các bác bên vnthuquan.net. Lần này thì mượn của các bác bên Tàng thư viện. mình up luôn hồi 448-453 cho mọi người nè! Của các bác bên Tàng thư viện, mình chỉ làm mỗi việc chuyển sang prc thôi! híc, các bác thông cảm nhé!

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Thì mình nói thế là được rồi. Mà sao bạn lại cứ xin mọi người bên Tàng thư viện thông cảm thế :D Mình đại diện được không :)) jk
Anh em mình có lẽ phải phân tập ra từng 100 hồi 1 để dễ theo dõi:
1-99, 100-199....
Mình có thể làm được 300 hồi đầu vì trước đây mình có tạo lẻ tẻ.
Ebook trên của saphia chưa trang chí các hồi và thiếu tên người dịch, hơi dở ở chỗ đó.
Do hạn chế của PRC nên không trang trí được như PDF đã làm ebook ở TTV thì ta ghi tên người dịch, người biên tập ở ngay dưới tên hồi là đủ.

Bạn đưa link mà không đưa pass thì không download được đâu vì trang này đòi hỏi password, tốt nhất là bạn không nên share pass mà load về rồi up lên cho mọi người nhé. Thân!

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

Bác nào có trọn bộ đến thời điểm này up lại hộ em được không. Mấy link đầu die hêt rồi. Thanks nhiều.

thichcoilen

Bản dịch này (hình như của tangthuvien.com) mới dịch được từng này hay sao ý bạn ạ. nếu muốn đọc nhanh bạn có thể vào trang nhanmonquan ý.

Have a nice day!

saphia1115

Bạn thichcoilen nói đúng, mình convert bên tangthuvien, đã nói ngay từ đầu rồi mà!
Đây là các hồi tiếp theo!
Thanks cho mình nhé các bạn :p