• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đánh giá pin dung lượng cao 1800mah

nguyenhalong_84

Vậy nhờ bác Huy đổi giúp cái nắp được không.cái nắp của mình hồi mua về sao nó y vậy à thích cái nắp không có vát như bro trên hehe

huysmall

Vậy nhờ bác Huy đổi giúp cái nắp được không.cái nắp của mình hồi mua về sao nó y vậy à thích cái nắp không có vát như bro trên hehe

hahhaha. Ko dc đâu bro. Mỗi loại có các ngàm chốt giữ khác nhau đấy. Khác nhau luôn về phần bo góc cạnh. :d

sobny

hix, mình lại thích vỏ có vát. pin 1800mha lại vỏ phẳng thế này hả bác Huy? Chắc phài cắn răng mua 1340mha thôi T_T

huysmall

hix, mình lại thích vỏ có vát. pin 1800mha lại vỏ phẳng thế này hả bác Huy? Chắc phài cắn răng mua 1340mha thôi T_T

Nope. Tùy model máy chứ ko phải chỉ có vỏ phẳng này bro.
Dòng Touch Diamond có 3 phiên bản

- HTC Touch Diamond: nắp vát
- O2 Ignito: nắp phẳng
- T-Mobile MDA Compact IV: nắp phẳng

Tùy theo máy của bro là model máy nào thì bên Huy sẽ gửi nắp đúng như vậy. Thanks bro đã quan tâm.

hungsonbmt

Mình đang dùng 1 e touch diamond với pin original 1340mAh của HTC luôn (máy được chính HTC nâng cấp pin), nắp có vát kim cương, bề mặt mịn như nhung, không in dấu vân tay, xài khá ok, chỉ dày 13.45mm, xài bình thường được 3 ngày :)

metalica

mạch là mạch trên pin, vì mình đã nó là mạch pin chỉ cho vượt ngưỡng 20% nên nếu dùng 1 lõi pin cao qua thì mạch pin cũng chì cho phép vượt 20% mà thôi. Chính vì thế mà mình phải dùng luôn mâch pin của cục pin nokia nhưng vấn đề là tiếp điểm của cục nokia kh gống với pin diamond nên kg lắp mạcn cục nokia vào vỏ pin diamond được. vì thế mình cần có 1 mạch pin khác, cắt tỉa sao cho có thể gắn vào vỏ cục diamond - đương nhiên là mạch đó kg sử dụng được mà mình chì mượn 3 tiếp điểm trên đó mà thôi...
kết quả mình làm kg khả quan cho lắm nhưng có thể nó là được. cục BL4B dung lượng 1300mha mình lắp vào để màn hình sáng tự động xem phim + wifi + mở GPS liên tục khoảng 2h30' đến gần 3h ( cục zin 1h xỉu ), máy vẫn nóng nhưng kh phải nóng pin mà nóng phần dưới máy chỗ gắn cáp. xạc khoảng 2h thì đầy. :)) vấn đề là máy báo pin kg chính xác. sử dụng 1h đầu máy báo 60%, sử dụng thêm 30' nữa máy báo 72% !!!!!!!! =)) pó tay. nhưng tui thấy OK, cục pin zin nếu tui chỉ nghe gọi và SMS thì được 2 ngày có khi chới với vì em nó xỉu ngang, giời > 3 ngày khỏe re.
hướng dẫn thêm cách làm cho mình cái pro ơi, mình cũng có một cục nokia BL6F dung lượng cao 1500ma, đang tính độ qua chạy con diamond này. không biết sơ đồ chân của pin thế nào và sơ đồ chân pin của máy diamond thế nào để mà độ lại nữa, hướng dẫn thêm về cái sơ đồ chân cái hen...:D thanks in advance...:D
nếu có sơ đồ đấu chân càng tốt pro nhá... PM jum mình cái...

6798877

Vậy nếu đổi pin 1340 hay 1800 cho HTC diamond thì có giữ được vẽ đẹp nguyên thủy của Diamond không ạ ?

À cho em hỏi luôn sao pin của em sạc hơn 8 tiếng mà không đầy được vậy mấy bro :(
Từ 5-7 tiếng nó chỉ ở khoảng 75% , rùi lâu hơn xíu nữa thì đc 90% chứ không đầy nổi :(
Pin em 900mah

Chỉnh sửa cuối:

demonntl

Active Member
Vậy nếu đổi pin 1340 hay 1800 cho HTC diamond thì có giữ được vẽ đẹp nguyên thủy của Diamond không ạ ?

À cho em hỏi luôn sao pin của em sạc hơn 8 tiếng mà không đầy được vậy mấy bro :(
Từ 5-7 tiếng nó chỉ ở khoảng 75% , rùi lâu hơn xíu nữa thì đc 90% chứ không đầy nổi :(
Pin em 900mah
giống e hồi trước:D
bro thử up bản radio hay room nao` khác xem

hungsonbmt

Pin em 900mah

Máy của mình khi sạc được khoảng 90% thì có cảm giác như là máy ko sạc nữa, cục sạc nguội đi ko nóng như lúc đầu nữa, nhưng mình cứ để như vậy thêm khoảng 2h thì sạc đầy, giống như lúc này pin gần đầy rồi phải sạc từ từ vậy :D

huysmall

Pin em 900mah

Hiện tượng này có thể do pin đã chai. Do đó khi nạp ko lưu giữ điện như trước nữa.

vinhqa

kiếm phần mềm discharge để xả kiệt pin, sau đó sạc lại từ đầu xem sao, hy vọng cứu vãn tình hình

Kentl

Có bạn nào có thể giúp mình so sánh giữa pn 1340 vs 1800 mah của diamond ko , mình vẫn đang fân vân ko bít mua loại nào trong 2 loại nữa

vinhqa

1340mhA làm gì có hàng mà mua (trừ khi mua trực típ ở nước ngoài) hihi, xài 1800mAh cũng tạm ổn, sống được khoảng trên 3 ngày nếu xài bình thường (chỉ nghe, gọi, sms khi có nhu cầu), mình xài bản ROM Gen Y.D2 R2 (rất đơn giản nhưng vẫn đẹp, k lòe loẹt như teen, rất nhanh và ổn định), RADIO 1.13.25.24 (best choice đối với bản Rom Gen Y, theo khuyến cáo của tác giả cook bản rom)

vinhqa

tiếc là khi xài 1800mAh, diamond sẽ dày thêm khoảng 4mm, mất đẹp (hôm bữa đi cafe, móc dt ra, em gái bưng cafe chơi 1 câu "còn cái cục gạch nào mỏng hơn k anh", hơi quê hic hic....
Chưa xài thử 1340 nhưng mình nghĩ 1340 sẽ cân đối được giữa thời gian sd và độ mỏng đẹp của diamond.
Bên cạnh cách sd thì ROM và RADIO phù hợp cũng ảnh hưởng đến thời gian sử dụng pin.

vinhqa

Nếu ai biết ở SG chỗ nào bán 1340mAh thì chỉ mình nhé, hiện đang xài 1800 nhưng thấy dày quá, mình muốn mua thêm 1 cục 1340 để xài và để làm bài đánh giá đầy đủ 1340-1800mAh cho a e luôn.

huysmall

Nếu ai biết ở SG chỗ nào bán 1340mAh thì chỉ mình nhé, hiện đang xài 1800 nhưng thấy dày quá, mình muốn mua thêm 1 cục 1340 để xài và để làm bài đánh giá đầy đủ 1340-1800mAh cho a e luôn.

Giữa 1340 mah và 1800 mah ko chênh nhau về độ dày bao nhiêu. Độ dày 1800 mah hơn 1340 mah khoảng 2mm.
Bro nói hơi quá, loại 1800 mah thì ko thể như cục gạch dc. :)
Loại hàng 1340 mah chính hãng bên Huy ko cung cấp nữa vì giá thành cao.

vinhqa

Giữa 1340 mah và 1800 mah ko chênh nhau về độ dày bao nhiêu. Độ dày 1800 mah hơn 1340 mah khoảng 2mm.
Bro nói hơi quá, loại 1800 mah thì ko thể như cục gạch dc. :)
Loại hàng 1340 mah chính hãng bên Huy ko cung cấp nữa vì giá thành cao.
"cục gạch" là từ mà em gái bưng cafe ra nói mà chứ có phải mình nói đâu :p, 2mm hay 4mm thậm chí 10mm nếu đặt vào chiều cao của 1 người hay của 1 tòa nhà thì chẳng là gì cả nhưng với đt thì khác đấy, cũng là 1 vấn đề cần cân nhắc đấy chứ, mình có sao nói vậy, k chê trách gì pin 1800mAh của bác, nên bác k cần phải bận tâm. có thể diamond dày 15-16mm nhiều người lại thấy thích vì cầm đầm tay thì sao :-??

touch_diamond

1340mhA làm gì có hàng mà mua (trừ khi mua trực típ ở nước ngoài) hihi, xài 1800mAh cũng tạm ổn, sống được khoảng trên 3 ngày nếu xài bình thường (chỉ nghe, gọi, sms khi có nhu cầu), mình xài bản ROM Gen Y.D2 R2 (rất đơn giản nhưng vẫn đẹp, k lòe loẹt như teen, rất nhanh và ổn định), RADIO 1.13.25.24 (best choice đối với bản Rom Gen Y, theo khuyến cáo của tác giả cook bản rom)

Bác up thử lên Radio 1.15.25.14 xem, còn good hơn cả 1.13 bác đang dùng, sóng khỏe, pin lâu ;;)

touch_diamond

k có nhu cầu, cần bán lại 1 cục pin diamond 1800 mAh, new 99% (kèm nắp đậy đen bóng, vát kim cương) giá 500k (bớt chút tiền xăng cho bác nào thiện chí ;;)). Pin mua 13/08/09 của bác Huysmall trên forum này, giá 580k, còn BH 2,5 tháng tại nhà bác í . Xài bình thường (nghe, gọi, sms khi cần) khoảng trên dưới 3 ngày, mình chỉ sạc và xài khoảng 5 lần vì xài 2 pin thay đổi nhau. Bác nào cần thì alo cho mình 0932924270 nhé. đ/c nhà: 41A thích quảng đức, p4, phú nhuận, hcm