• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đao kiếm giang hồ lục đây (RPG) việt hóa của MIG đây

Bo0Bo0

Bó tay cái game vừa vào chơi bắt người ta làm cái nv ít khó..tập nhảy kiểu lầm võ lâm gọi bằng kụ

sjnlong

Box S60v2 ko có trò này :|
Xin bạn dịch cái màn hình 176x208 cho box S60v2 với !
Mong lắm hic hà

binhtl93

mình cài được rùi, nhưng mình dùng E63, game này dùng cho màn hình 240x320.Game này hay đồ họa đep nhưng khó chơi quá. mình đánh đến cửa TÔ CHÂU, mình hoàn thành được mỗi 1 nhiệm vụ đó là TRẢO ĐIỂU còn mấy nhiệm vụ KINH CÔNG BẮT CÁ, ĐỒNG NHÂN TRẬN, NHỊ OA ĐÍCH ĐỊNH TỬ,TÂY VỰC MÃ ĐAO, TÔ CHÂU, mình ko biết làm thế nào xin các bạn hướng dẫn mình cách chơi

Công nhận là không biết làm các nhiệm vụ sau như thế nào.Nhiệm vụ Tô Châu bảo gặp thằng Zheng Yang hay là Amanda gì đó,thấy trong phần vật phẩm-->khác có cái giống như thư,kể là có thể giúp thấy thằng này.Nhấn vào sử dụng mà không thấy gì.À,còn một nhà nữa mà mình không thể vào được (cái nhà ngay cạnh nhà gần thằng thợ rèn),không hiểu làm thế nào nữa.Hay là bản VH bị lỗi rồi???

bluedragon0307

Minh ko biet cach choi
Hic
Cai cho dau game, danh nhau voi Mo Dung Phuc xong roi ay, game no chuyen ve Ngu gia thon, ko biet lam the nao de lam n.vu va di danh quai duoc
Post Mobile

Bạn nói chuyện với tất cả NPC tầm 2 - 3 lần là dc, mình cũng mò như thế. Sau đó đi về bên trái để làm nv đâu tiên

Công nhận là không biết làm các nhiệm vụ sau như thế nào.Nhiệm vụ Tô Châu bảo gặp thằng Zheng Yang hay là Amanda gì đó,thấy trong phần vật phẩm-->khác có cái giống như thư,kể là có thể giúp thấy thằng này.Nhấn vào sử dụng mà không thấy gì.À,còn một nhà nữa mà mình không thể vào được (cái nhà ngay cạnh nhà gần thằng thợ rèn),không hiểu làm thế nào nữa.Hay là bản VH bị lỗi rồi???

Cái nhà đó ko vào dc đâu, mũi tên là để hướng dẫn mình chỗ lên mái nhà làm nv Trảo điểu

Chỗ cái cửa có 2 thằng lính canh ko cho mình vào các bạn đi sang phải rồi đi hết lên trên, sau đó nhảy qua tường vào nhà. Hình như phải làm xong nv Khinh công bắt cá mới nhảy dc. Nhớ là đi hết lên trên vì chỉ có chỗ đó mới nhảy dc thôi. Mình lùng sục trong đó xong ra ngoài thì chịu ko biết đi tiếp thế nào. Bác nào tìm dc mấy câu đối thoại với NPC thì thử VH hộ xem nó có hướng dẫn gì ko.

Chỉnh sửa cuối:

binhtl93

Cái nhiệm vụ bắt cá là chỉ cần nhảy 1 phát thẳng hướng cây cột lên 1 cái lá sen rồi nhảy đi nhảy lại mấy lần thôi à các bro.Mình nhảy tới đó mà ko biết làm gì hết nữa,quay lại bác ngư dân thì thấy nv chưa hoàn thành.Còn mình cũng đã mò mẫm nhảy qua tường rào phía trên cùng,ko đi thẳng cái cổng của 2 tên lính gác nữa,nhưng ko biết tiếp theo thế nào.Để vào mò tiếp vậy ;;)

bluedragon0307

Cái nhiệm vụ bắt cá là chỉ cần nhảy 1 phát thẳng hướng cây cột lên 1 cái lá sen rồi nhảy đi nhảy lại mấy lần thôi à các bro.Mình nhảy tới đó mà ko biết làm gì hết nữa,quay lại bác ngư dân thì thấy nv chưa hoàn thành.Còn mình cũng đã mò mẫm nhảy qua tường rào phía trên cùng,ko đi thẳng cái cổng của 2 tên lính gác nữa,nhưng ko biết tiếp theo thế nào.Để vào mò tiếp vậy ;;)

NV bắt cá bạn cần nhảy 3~4 lần mới dc. Nhảy qua tường rồi thì đi lên rồi chuyển cảnh đi tiếp thôi. Nếu ko dc thì nc với các NPC xem. Mình nc với mỗi NPC gần 10 lần mới mò ra dc. Game ít thông tin hỗ trợ người chơi quá :(

bluedragon0307

Ở chổ ngư dân thôn mình nói chuyện với tất kả hơn 10 lần mà khôg qua được :((

Thế thì bạn đi về hướng tay trái bản đồ đi chỗ dưới của hiệu bán thuốc.

Đã mò ra đường ở Tô Châu :) Mọi người vào cái nhà bên cạnh nhà trc cửa có ông thợ rèn, nói chuyện với viên quan rồi ra phía sau ông ta hướng tay trái có 1 bức tranh treo trên tường. NV lúc này là xếp lại bức tranh thành 1 bức hoàn chỉnh. tiếp theo nc với người đứng trc con ngựa, ông ta sẽ đưa bạn đến chùa Thiếu lâm. Sau đó mời mọi người mò tiếp. Chơi đên khi nào game đưa bạn quay lại Tô châu nhớ trả quest Thiên sơn tuyết liên rồi đi về bên trái đoạn trên người đứng trc con ngựa chiến tiếp.

binhtl93

Thế thì bạn đi về hướng tay trái bản đồ đi chỗ dưới của hiệu bán thuốc.

Đã mò ra đường ở Tô Châu :) Mọi người vào cái nhà bên cạnh nhà trc cửa có ông thợ rèn, nói chuyện với viên quan rồi ra phía sau ông ta hướng tay trái có 1 bức tranh treo trên tường. NV lúc này là xếp lại bức tranh thành 1 bức hoàn chỉnh. tiếp theo nc với người đứng trc con ngựa, ông ta sẽ đưa bạn đến chùa Thiếu lâm. Sau đó mời mọi người mò tiếp. Chơi đên khi nào game đưa bạn quay lại Tô châu nhớ trả quest Thiên sơn tuyết liên rồi đi về bên trái đoạn trên người đứng trc con ngựa chiến tiếp.

Chính xác,hôm qua mới mò vào động,xong hết phần Thiếu Lâm,rồi vào tiếp động gì như hiểu của Minh Giáo ấy,toàn nham thạch ;;).Nhớ sau khi gặp thằng chỗ con ngựa đi đến Thiếu Lâm thì nói chuyện với 3 chú tăng ni,đến cửa động xếp hình cho nó có đủ chữ rồi vào đánh quái,xong hết nhiệm vụ Thiếu Lâm thì lại làm tiếp :D

bluedragon0307

Phá đảo rùi, game hóa ra ngắn hơn mình tưởng. Nhưng còn mấy nv như Nhị oa đích địch tử... vẫn chưa làm xong :(

Bo0Bo0

Hix tại sao mình cứ thằng hướng cái cột nhày mà toàn xuống sông là sao hả các bạn
Hix khó quá

bluedragon0307

Hix tại sao mình cứ thằng hướng cái cột nhày mà toàn xuống sông là sao hả các bạn
Hix khó quá

Cái lá ngay trc chỗ con cá rơi xuống bạn căn nhảy vào cái lá đó nhé,ko phải là nhảy trc cái cột

k2bc68nokia7610

cảm ơn bạn nhé. Trò này chơi hay lắm, mình cày 1 buổi là phá đảo mặc dù chả hỉu gì :D. có 1 số quest làm ko đc.

authanh

Ngay save bạn đi lên xác tường hồ cá canh ngay hướng lá sen cá nhảy, bạn đứng chỗ cột đá nhấp nhấp chạy tới lấy tốc độ rồi nhấp phím 3 là nhảy tới lá sen,
Cứ nhấp nhấp thế mà nhảy
Về vài lần.

yeulam112005

Link down đã sữa lại các bạn down lại nha Sorry mọi người vài hôm nữa làm xong bản 2 và 3 rồi mình đưa lên luôn cho đủ

có bản 2 3 chưa bác cho em xin , chưa xong thì cho bản china củng được

datvietdatviet

Game này save kểu gì vậy.mình trơi tới sơn động.thoát ra lần khác vào lại fải chơi lại từ đầu :((

thanhchaulx

nhảy qua hồ sen là vào đấu trùm cuối rồi, nhớ mua nhiều máu trước khi vào. nhảy xuống cái là thứ nhất và thứ 2 ko vấn đề, nhưng nhảy lên bục đá cần double chạy lấy trớn mới nhảy tới, 1 ngày để phá đảo !

Game này save kểu gì vậy.mình trơi tới sơn động.thoát ra lần khác vào lại fải chơi lại từ đầu :((

save chổ viên kim cương hay hiện ở đầu cửa MAP ấy