• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Default [3 JAN 11][NAND] RAFDROID HD 1.0 [DATA.IMG SUPPORT][Kern:MDJ 9.2][PPP]

gunnroseclose

Em mở 1 topic mới vì cái này quá hot :)):))
Giờ thì Leo512 không còn sợ thiếu memory nữa nhé, vì tất cả mọi thứ cài vào máy sẽ tự chui vào file data.img như ngày trước dùng android trên thẻ nhớ :)):))

Các bác làm theo hướng dẫn trên topic sau nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=898415

Em không copy file data.img của rafpigna vào mà em chơi hẳn cái file data.img cũ của bản desire_hd của cedesmith :)):))

Kết quả là ngon, chả cần restore lại gì cả, nó tự làm hết cho mình. Giờ thì cứ như mình đang dùng bản desire_hd hôm trước ý

Lúc nãy em vào thử xem phone storage thì thấy internal phone storage là 775mb :O:O (của em là hd2 thường :-?)

Ram free là tầm 230mb, cũng ổn đó chứ =D>=D>

Chú ý: lần đầu boot sẽ có 1 con robot nó cứ nhảy múa, mất tầm 5 phút các bác cố đợi nhé. Những lần reboot sau con robot nó sẽ nhảy múa nhanh hơn ( nhưng so ra thời gian boot của bản này với bản jdms 1.6.2 thì vẫn lâu hơn tầm 1' ).

Cái hay nhất là mình dùng file data.img cũ được, khỏi cần cài đặt lại setting mất thời gian và apps sẽ cài thẳng vào thẻ nhớ.

Chỉnh sửa cuối:

thinhletien

thanks trước test sau, định vào pdaviet dạo 1 vòng rùi vào xda sau, đúng là quyết định ko tồi hè hè, bác làm lun bài hướng dẫn cho máu, ko thì để e làm cũng dc hehehe

Hix qua xda đọc lại thì ra nó build trong bản rom lun chứ ko phải soft gài thêm để nhận data.img qua thẻ. Mà 1 điều khốn nạn cho cái thân em là em đã xóa xạch xành xanh tất cả các rom or bản backup của android trên SD cũ, thế là tèo cuộc đời em :| Giờ em down bản này về rùi em gài lại hết thì quá đuối, khố cái thân em quá. Thui đợi chờ thời có nhìu bản build khác vậy.

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Bản này tác giả khuyên chưa nên dùng cho HD2 Tmobile nha các bạn vì chưa được test trên Tmobile.

clarkht

T mobile nhiều bộ nhớ rom rùi e dùng ko hít nên chắc ng dùng T ít dùng bản này nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

hjpo

Dung lượng Pin sao vậy bạn ơi, để stand by thì bao nhiêu mA vậy?

kakatoi

T mobile nhiều bộ nhớ rom rùi e dùng ko hít nên chắc ng dùng T ít dùng bản này nhỉ

chắc ko dùng bản này cái ji cần thì cai vào bộ nhớ luôn cho nó ổn định chứ, mình cài chắc k hết 600mb bộ nhớ trong rồi

chamcham737877

chắc ko dùng bản này cái ji cần thì cai vào bộ nhớ luôn cho nó ổn định chứ, mình cài chắc k hết 600mb bộ nhớ trong rồi
hiện tại chưa có bản rom nào ổn định, rom ra như gà đẻ trứng, mỗi lần thay rom là phải cài lại hết soft phê lắm. Còn làm cách này, chỉ cần ko khác gì cách cài trên SD, rất hay

dungphp

Bản này dùng T-Mobile càng tốt ! Mình nhìn qua thấy hay đấy, sạch, dễ xử lý vì kg dùng Squash cho root ! Đang download để tét !

dungphp

Download data của nó về, giải nén ra thẻ nhớ trước khi Flash rom nhé !
Bản này phải nói là chuẩn ! Nhưng phải thay cái boot annimation xấu quá. Mượt, dòng nghỉ 3mA. Chưa cần root đã có thể fix lỗi tiếng Việt đc rồi !

NhocCuteGirl9x

thanks trước test sau, định vào pdaviet dạo 1 vòng rùi vào xda sau, đúng là quyết định ko tồi hè hè, bác làm lun bài hướng dẫn cho máu, ko thì để e làm cũng dc hehehe

Hix qua xda đọc lại thì ra nó build trong bản rom lun chứ ko phải soft gài thêm để nhận data.img qua thẻ. Mà 1 điều khốn nạn cho cái thân em là em đã xóa xạch xành xanh tất cả các rom or bản backup của android trên SD cũ, thế là tèo cuộc đời em /images/smilies/StraightFace.gif Giờ em down bản này về rùi em gài lại hết thì quá đuối, khố cái thân em quá. Thui đợi chờ thời có nhìu bản build khác vậy.

Download Phan mem, Dich vu Thiet ke Website

cdtvgt

Có DATA 1G và Data 512M nên dùng loại nào đây bác. máy e HD2 thường

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

fix LỖI tiếng việt bằng cách nào đó bác

Chỉnh sửa cuối:

thanthai77

Bản này tác giả khuyên chưa nên dùng cho HD2 Tmobile nha các bạn vì chưa được test trên Tmobile.

Cái này dùng tốt cho HD2 T-Mobile nhé. Mình đã test trên con HD2 T-Mobile của mình. Không cần dùng data.img, chỉ cần fix lỗi hiển thị Tiếng Việt thôi. Cảm nhận ban đầu là mọi thứ điều hoạt động tốt. Chỉ có điều khởi động hơi lâu 1 chút, tầm 2'30". Dòng 3mA, như vậy là tốt rồi.

dungphp

Mình dùng luôn cho T-Mobile ! Tốt ! Bản sạch thì bao giờ cũng tốt nhất !

KimUyLong

_ Ai có thể so sánh nhanh build này với vài build khác không !? Đang dùng mdj lite vừa cài hết đống app vào. Nếu chuyển qua build này thì có sẵn file data rồi. Có điều sợ còn bug gì đó phải chuyển về các build khác là cài lại soft nữa. Mệt lắm :(

dungphp

Cái này cơ bản là OK ! Nếu còn bug thì fix cũng kg khó vì mình có thể toàn quyền ! (root đc 100%)

KimUyLong

_ Vậy mình ngồi chờ nó ra thêm 1 bản update nữa rồi lên luôn. Giờ sách dt đi chơi đã :p mấy hôm rồi để em nó ở nhà suốt cũng tội
_ Với lại nghe bác dungphp nói nó thay theme dc là mê rồi, chứ nhìn hoài cái theme của mdj lite cũng nhàm. tks a lot \:D/

DucLong

Super V.I.P
Cái này dùng tốt cho HD2 T-Mobile nhé. Mình đã test trên con HD2 T-Mobile của mình. Không cần dùng data.img, chỉ cần fix lỗi hiển thị Tiếng Việt thôi. Cảm nhận ban đầu là mọi thứ điều hoạt động tốt. Chỉ có điều khởi động hơi lâu 1 chút, tầm 2'30". Dòng 3mA, như vậy là tốt rồi.

Thấy phiên bản gốc tác giả bảo chưa test trên Tmobile mà chỉ mới chạy thử trên HD2 thường thôi còn nếu bạn có điều kiện thử thì tốt.
Mới có bản này: [04.01] ₪ [DE|EN] ₪ FutureShocks MIUI v1 ₪ 12.31 ₪ NAND ₪ DATA.IMG ₪ [prj v0.3/kouno]
nhưng chỉ chạy được trên Tmobile, data cũng chạy trên thẻ nên bộ nhớ cũng khá. Phiên bản gốc tiếng Đức nhưng up xong cuyển qua tiếng Anh dùng tốt.
tham khảo ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=898883

Chỉnh sửa cuối:

dale89

Thấy phiên bản gốc tác giả bảo chưa test trên Tmobile mà chỉ mới chạy thử trên HD2 thường thôi.
Mới có bản này: [04.01] ₪ [DE|EN] ₪ FutureShocks MIUI v1 ₪ 12.31 ₪ NAND ₪ DATA.IMG ₪ [prj v0.3/kouno]
nhưng chỉ chạy được trên Tmobile, data cũng chạy trên thẻ nên bộ nhớ cũng khá. Phiên bản gốc tiếng Đức nhưng up xong cuyển qua tiếng Anh dùng tốt.
tham khảo ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=898883
mod DucLong làm cho ae 1 rom việt đi a...:D:D:D