• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Default [3 JAN 11][NAND] RAFDROID HD 1.0 [DATA.IMG SUPPORT][Kern:MDJ 9.2][PPP]

thanthai77

Đã xử lý giao diện tiếng việt theo bác DUNGHPH nhưng chưa được. có cách nào khác không bác

Để Fix lỗi Tiếng Việt bạn có thể làm như cách của mình:
1. Tải Font Tiếng Việt từ đây, giải nén vào SD Card được thư mục /VietFontStd
2. Download phần mềm Super Manager từ đây hoặc tìm trên Market. Cài đặt Super Manager.
3. Vào Super Manager -> File Explorer. Copy tất cả các Font trong thư mục /VietFontStd vào /System/Fonts đè lên các file cũ.
4. Reboot.
Chúc thành công.

hnam5

hê, xài bản này đúng là vui thật, copy mấy cái data cũ vô mà nó vẫn chạy ầm ầm, khỏi mất công cài apps. Đúng là tuyệt=D>

dungphp

hê, xài bản này đúng là vui thật, copy mấy cái data cũ vô mà nó vẫn chạy ầm ầm, khỏi mất công cài apps. Đúng là tuyệt=D>

Mình đọc thông tin của rom (XDA) đã hài lòng, flash xong kiểm tra thấy yên tâm ! Toàn quyền điều khiểm rom này hehe
Fix triệt để cái bệnh G-Sensor thì kg còn trễ thanh Lockscreen nữa ! Tuyệt !

cuongnv

Mình đang cài bản này, sao nó khởi động lâu thế nhỉ, con robot nhảy múa được 25 phút rồi mà chưa ra cái gì. Chắc phải cài lại mất thôi!

dungphp

Mình đang cài bản này, sao nó khởi động lâu thế nhỉ, con robot nhảy múa được 25 phút rồi mà chưa ra cái gì. Chắc phải cài lại mất thôi!

Thế đã copy data của nó vào thẻ nhớ chưa ? Bắt buộc copy data vào thẻ nhớ trước khi flash rom đấy !

cuongnv

Mình làm đúng như hướng dẫn, đã copy data rồi!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Tháo pin ra khởi động lại vẫn thế! Mình đang cài lại, ko biết sao nữa!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Vẫn thế, lạ nhỉ! chắc phải bỏ bản này thôi!

Chỉnh sửa cuối:

cuongnv

Chắc lỗi tại cái này, mình copy mỗi file data.img vào thẳng thẻ nhớ!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 47 minutes:

Mình làm được rồi, cám ơn bạn Dungphp đã nhiệt tình chỉ bảo!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenducthang

Mình đọc thông tin của rom (XDA) đã hài lòng, flash xong kiểm tra thấy yên tâm ! Toàn quyền điều khiểm rom này hehe
Fix triệt để cái bệnh G-Sensor thì kg còn trễ thanh Lockscreen nữa ! Tuyệt !

bro có thể chỉ cho em cách fix G-Sensor và trễ Lockscreen được không ạ. em chuyển qua xài wm lại cũng vì cái bệnh này. thanks bro nhìu

cdtvgt

Bản này không nhận một số nút trong phần mềm thay thế phím cứng phải bác nhỉ?

dungphp

Bản này không nhận một số nút trong phần mềm thay thế phím cứng phải bác nhỉ?

Nhận tốt mà ! Nảm này root được 100%, muốn chế biến thế nào cũng được !

cdtvgt

Nhận tốt mà ! Nảm này root được 100%, muốn chế biến thế nào cũng được !

nhưng làm sao mà root được và root như thế nào bác chỉ dùm em cái được không? em chỉ thích hoàn thiện trên bản này.vì thấy nó khá tốt

dungphp

nhưng làm sao mà root được và root như thế nào bác chỉ dùm em cái được không? em chỉ thích hoàn thiện trên bản này.vì thấy nó khá tốt

Root rom: Chạy z4root.1.3.0.apk chọn Permernal đến lúc hiện Rebooting... thì mình tự boot lại. Cài Busybox, (root explorer)

hnam5

Root rom: Chạy z4root.1.3.0.apk chọn Permernal đến lúc hiện Rebooting... thì mình tự boot lại. Cài Busybox, (root explorer)

Đến lúc rebooting... thì làm sao nữa nhỉ? mình chỉ thấy nó đứng im.~X(

cdtvgt

e đã làm vậy rồi bác. thế bây giở muốn root một file .apk thì em sẽ làm thế nào