• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Default [3 JAN 11][NAND] RAFDROID HD 1.0 [DATA.IMG SUPPORT][Kern:MDJ 9.2][PPP]

nguyenducthang

Thấy phiên bản gốc tác giả bảo chưa test trên Tmobile mà chỉ mới chạy thử trên HD2 thường thôi.
Mới có bản này: [04.01] ₪ [DE|EN] ₪ FutureShocks MIUI v1 ₪ 12.31 ₪ NAND ₪ DATA.IMG ₪ [prj v0.3/kouno]
nhưng chỉ chạy được trên Tmobile, data cũng chạy trên thẻ nên bộ nhớ cũng khá. Phiên bản gốc tiếng Đức nhưng up xong cuyển qua tiếng Anh dùng tốt.
tham khảo ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=898883

chú có thể hướng đẫn cháu cách chuyển data vào thẻ ở bản này được không ạ.

DucLong

Super V.I.P
chú có thể hướng đẫn cháu cách chuyển data vào thẻ ở bản này được không ạ.

Dễ mà Thắng tải về theo link đính kèm. Giải nén file rom ra, copy file/.data có trong file mới giải nén ra bỏ vào thư mục gốc thẻ nhớ. Kết nối máy tính up như các bản NAND ROM thôi. Sau khi boot xong nó sẽ tự động tạo data.img trên thẻ.

nguyenducthang

cháu đã làm như vậy. tại thấy đơn giản quá nên cháu hỏi chú cho chắc ăn. cảm ơn chú nhiều

pinkyxinh

của mình con robot nó hát hò gào thét chắc 20 phút vẫn chưa thấy gì :-? ảo quá

dungphp

Rom này phải giải nén data vào sdcard trước rồi mới Flash !
Thêm: xóa (thay) con robot và tiếng trong /etc/customer :)()

pinkyxinh

mình đã cop cả file .config và thư mục data2sd sang thẻ rồi mới cài rom. hiện đang cài lại rom, lúc khởi động lần đầu thử rút cáp với máy tính ra xem có khác gì ko

cdtvgt

Đã xử lý giao diện tiếng việt theo bác DUNGHPH nhưng chưa được. có cách nào khác không bác

cdtvgt

Đã cài Zroot và boot lại. sau đó em cài busy box và trong busy box chỉ có /system/xbin với system/bin và /bin không có sbin như bác nói. cho e hỏi em chọn chức năng gì. sau đó em làm sao để kết nối với máy tính. vì e chọn mấy chức năng trên và cắm usb vào cũng không thể nhận được. Nhờ bác hướng dẫn dùm được không. Thank bác nhiều

dungphp

Đã cài Zroot và boot lại. sau đó em cài busy box và trong busy box chỉ có /system/xbin với system/bin và /bin không có sbin như bác nói. cho e hỏi em chọn chức năng gì. sau đó em làm sao để kết nối với máy tính. vì e chọn mấy chức năng trên và cắm usb vào cũng không thể nhận được. Nhờ bác hướng dẫn dùm được không. Thank bác nhiều

Cắm cáp vào (kg quan tâm nối kiểu gì cũng đc), chạy file cài chờ xong thì boot lại thôi !

cdtvgt

Em sửa lỗi tiếng việt nó ra thế này bác ơi. boot lại thì chữ vẫn bị lỗi

CAC BAN TREN PDA HD2 THAN MEN !
Da ROOT rom chua ? Neu ROOT roi thi chay thoi !
error: more than one device and emulator
Thanh cong khong nhi ? TEST di !!! hahaha
Press any key to continue . . .

dungphp

Bật cái Task manager của win lên, sang tab Process xem có cái nào là adb.exe thì kill nó đi !
Cho thêm dòng này trên cùng của file fix nhé: adb remount và dòng cuối cùng là: adb reboot

KimUyLong

Ai cho mình xin link media đi. Không biết tối nay bị gì mà mấy link trên multi down về toàn bị lỗi :(
_ Bị ép buộc phải lên bản này. Hồi tối con bạn gái táy máy thế nào bấm vào Scan G-sensor - và thế là chia tay mdj rồi người ơi :(

dungphp

Ai cho mình xin link media đi. Không biết tối nay bị gì mà mấy link trên multi down về toàn bị lỗi :(
_ Bị ép buộc phải lên bản này. Hồi tối con bạn gái táy máy thế nào bấm vào Scan G-sensor - và thế là chia tay mdj rồi người ơi :(

Fix lại ! :O

cdtvgt

Bật cái Task manager của win lên, sang tab Process xem có cái nào là adb.exe thì kill nó đi !
Cho thêm dòng này trên cùng của file fix nhé: adb remount và dòng cuối cùng là: adb reboot

em end file adb.exe rồi .nhưng file fix là file nàovayjaa bác DUNGPHP

KimUyLong

. ..

Fix lại ! :O
_ Fix lại, boot lại, restart lại, lạy lục, cầu xin vẫn vậy :(
_ Nhớ bác dũng có thread hướng dẫn fix g-sensor lập tức bay lên tìm, mở lên đọc được hàng này
Copy vào thư mục Android
Thì buông tay luôn :ar!
_ Thôi kệ, làm động lực up lên Rafdroid luôn vậy :(

cdtvgt

file .bat (Tên dài ngoằng)

có phải là những file nằm trong C:\Program Files\Droid Explorer\logs hay là nằm trong phone hả bác. trong C:\Program Files\Droid Explorer\logs thì nhiều file lắm.hix

dungphp

Dùng bản này hay rồi ! Nhưng vẫn nói qua vụ kia: chỉ cần copy cái file AK8973Prms.txt vào thư mục /data/misc và check permission là read read read là cho phép calibrate thoải mái mà ! rùi ui, sắp lên rường đến nơi rồi mà còn chạy !

dungphp

có phải là những file nằm trong C:\Program Files\Droid Explorer\logs hay là nằm trong phone hả bác. trong C:\Program Files\Droid Explorer\logs thì nhiều file lắm.hix

:O download file FIX lỗi tiếng Việt về chưa ? Giải nén, trong có file chạy là: Fix_Font_Android_NAND______________chay_file_nay____________.bat mà !