• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Deleter - ứng dụng xóa file "rác" trên mobile (trang 3)

spiderman_anhvu

Deleter v1.0.1 là một ứng dụng cho phép bạn xóa đi những file không cần thiết như:
  • thông tin về thiết bị bluetooth đã từng connect
  • file log ghi lại nhật ký các ứng dụng đã cai
  • file log ghi lại những bài hát được phát bởi ứng dụng real player trên máy
  • file rác của firmware
  • các hình ảnh thumbnails...

Hướng dẫn cài đặt:
  • Chạy trên nền python nên trước hết máy phải cài Python
  • Cài đặt file .sisx rồi copy file megadeth.txt vào e:\ (thư mục gốc của thẻ nhớ)
  • Nhớ cap off trước khi bật chương trình (cần hacked phone)

Lưu ý:
Trong quá trình cài, chương trình sẽ tự động cài ứng dụng MegaDeth (ứng dụng này của FCA00000 dùng để xóa thông tin về các thiết bị bluetooth), ứng dụng này để xuất hiện icon trong menu, nhưng chúng ta không cần dùng chương trình này (nó đã được tích hợp sãn trong Deleter rồi). Vì thế bạn có thể move cái icon đó vào trong 1 folder nào đó cho đỡ... rối mắt :D

P/S:
  • Anh em xài rồi vào góp ý nhé :D
  • Nếu xài thấy tốt thì giới thiệu cho các bạn khác, và.... thank cho tớ 1 cái để ủng hộ :p

q630666

Bác nào dùng trên N95 rồi cho em it kinh nghiệm.Mấy lần cài những phần mềm tuơng tự như thế này toàn bị xóa cả file cần thiết >> lỗi >> format cài lại tù đầu.Khổ thân em lắm .Bác nào dùng trên N95 rồi cho em it kinh nghiệm:(

MinhThang

Manager
Bác nào dùng trên N95 rồi cho em it kinh nghiệm.Mấy lần cài những phần mềm tuơng tự như thế này toàn bị xóa cả file cần thiết >> lỗi >> format cài lại tù đầu.Khổ thân em lắm .Bác nào dùng trên N95 rồi cho em it kinh nghiệm:(

Mình vừa cài thử cái này, không biết máy mình có file rác không, thực hiện xong thì thấy vẫn vậy chưa thấy hiệu quả. Hay là chưa dùng đúng kỹ thuật.:D
Tại bạn chọn xóa file hệ thống nên mới vậy chứ.

q630666

Trc em cài cái Remove PaiNt gì gì ý.Em vào bật capoff xong ấn xóa.Đợi lâu lâu nó xong thế là máy lỗi tùm lum.Đâu có chỗ chọn những cái cần xóa đâu mà nó vẫn xóa.Giờ chột dạ.Có ai test trc em mới dám thử :p

kanichiwa

Trc em cài cái Remove PaiNt gì gì ý.Em vào bật capoff xong ấn xóa.Đợi lâu lâu nó xong thế là máy lỗi tùm lum.Đâu có chỗ chọn những cái cần xóa đâu mà nó vẫn xóa.Giờ chột dạ.Có ai test trc em mới dám thử :p

cái remove paint tớ dùng đc muh, nhưng hình như sau khi del nó đi mình vào Gallery lại thì nóa lại load lại

spiderman_anhvu

cái remove paint tớ dùng đc muh, nhưng hình như sau khi del nó đi mình vào Gallery lại thì nóa lại load lại

Đúng là cái thumbnails sẽ tự tạo lại khi bạn vào mục galery, nhưng nếu bạn thường xuyên thêm + xóa ảnh trong máy thì chức năng này sẽ giúp bạn làm giảm kích thước thư mục thumbails đó.
Bởi vì giả sử lúc đầu bạn có 100 ảnh, file thumnails sẽ tạo cho bạn 1 thư mục chứa 100 cái ảnh nhỏ ở dạng thumbnails. Sau đó bạn xóa đi chỉ còn 10 ảnh thì trong thư mục thumbnails vẫn lưu đủ 100 ảnh ban đầu, lúc này bạn xóa cái thubnails đó đi, máy sẽ tạo lại cho bạn 1 thư mục thumbnails mới chỉ cache lại 10 ảnh thôi -> giảm được file rác trong máy rồi đó. :D

brightstart

Mình đã cài và dùng thử, đặc biệt hữu dụng với việc xóa Realplayer Log, hehe... Nhưng cho hỏi cái FOTA Reserved có chức năng gì thế, ko biết nên chưa dám click dòng đó :D

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã cài và dùng thử, đặc biệt hữu dụng với việc xóa Realplayer Log, hehe... Nhưng cho hỏi cái FOTA Reserved có chức năng gì thế, ko biết nên chưa dám click dòng đó :D

Cái đó là file up fw trực tiếp từ mạng 3G thì phải, xóa file đó giảm được mấy MB đó, ko sao đâu :)

nicknguyen1980

anh em nào có lòng tốt up cho mình pm nền Python để mình có thể sử dung ứng dụng pm dọn rác này
Thanks !

spiderman_anhvu

Cai FOTA co nghia la firmware over-the-air do ban, minh thay no giong kieu nhu file tam tu viec update fw qua internet, cu xoa di ban, vi ban chat nhung file nay khong lphai file he thong nen khong am hong may dau

Posted via Mobile Device

cong_namcam

Mình xài N73 xài đc ko bạn ơi!còn cái Cap ON - Off mình chỉnh ở đâu vậy?máy mình hack rùi,cài pathon 1.44 lun rùi mà mình ko rành lắm,giúp mình nhé??

MinhThang

Manager
Mình xài N73 xài đc ko bạn ơi!còn cái Cap ON - Off mình chỉnh ở đâu vậy?máy mình hack rùi,cài pathon 1.44 lun rùi mà mình ko rành lắm,giúp mình nhé??

N73 cài được bạn à, bạn chọn CapsOff. Khi bạn Hack nó có cái Caps On,Off đó.

die_for_love_vn

N73 dùng được bạn ạ. Còn cap on/off thì bạn phải cài Rompatcher để có thẻ truy cập được vào file hệ thống. Bạn tìm trong diễn đàn có Rompatcher đấy.

Posted via Mobile Device

van99999

mình cài tren n96 đả hack . mình hack bang Modo và Ronpacher ko co cap on/off gi` phai làm sao để sài dây ? ai biet giúp mình với ?:-?

die_for_love_vn

Đả chon Diasable Caps nhưng van ko được Thang oi ? ? ?

Bạn nói không được là không được thế nào cơ?:-? Bạn chọn Disable cáp rồi sau đó trở lại Xplore nhấn phím 0 và chọn hiện file ẩn lên. Rồi cứ vậy mà dọn rác.;)

4380

em cài vào N95-8G, bật cap off, mở chương trình, nó chớp 1 cái rùi thui, chả thấy gì, hỏng biết bị sao
Bác nào chỉ giáo dùm ạ