• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Deleter - ứng dụng xóa file "rác" trên mobile (trang 3)

lephunghien

Mình vừa cài thử cái này, không biết máy mình có file rác không, thực hiện xong thì thấy vẫn vậy chưa thấy hiệu quả. Hay là chưa dùng đúng kỹ thuật.:D
Tại bạn chọn xóa file hệ thống nên mới vậy chứ.

theo em chỉ nên xài cái pyunintall để xóa mấy cái pm linh tinh cài nhầm mà không xóa được thôi.mấy cái dọn rác này không được hiệu quả lắm vì có thể xóa nhầm file của máy.có khi dọn được mấy chục Kb lại làm máy chậm đi và lỗi chứ không nhanh hơn được.cái images thumbnails có thể xóa thủ công bằng x-Plore được mà.chọn dấu tích systemfolder & chọn Show hiden file/ folder.vào chỗ nào có mục_PAIb_TN ẩn thì xóa đi là ok

leetran72

theo em chỉ nên xài cái pyunintall để xóa mấy cái pm linh tinh cài nhầm mà không xóa được thôi.mấy cái dọn rác này không được hiệu quả lắm vì có thể xóa nhầm file của máy.có khi dọn được mấy chục Kb lại làm máy chậm đi và lỗi chứ không nhanh hơn được.cái images thumbnails có thể xóa thủ công bằng x-Plore được mà.chọn dấu tích systemfolder & chọn Show hiden file/ folder.vào chỗ nào có mục_PAIb_TN ẩn thì xóa đi là ok

Vâng! hoàn hảo! Em cài cái pm ni vô máy, khới động mà chưa đọc cái dòng ni của bác. Hậu quả là máy em bị lỗi rồi, ko vào đc các pm cài trên thẻ nhớ, Ngage báo lỗi error 16(???) Mong bác chỉ giáo cho em. Thank bác 1 cái

thanhlongnd

Vâng! hoàn hảo! Em cài cái pm ni vô máy, khới động mà chưa đọc cái dòng ni của bác. Hậu quả là máy em bị lỗi rồi, ko vào đc các pm cài trên thẻ nhớ, Ngage báo lỗi error 16(???) Mong bác chỉ giáo cho em. Thank bác 1 cái

Chắc bác bật rompacher quên chưa tắt đã quét. Trường hợp của bác chỉ có cách gỡ pm lỗi ra cài lại hoặc fomat máy.

MinhThang

Manager
Chắc bác bật rompacher quên chưa tắt đã quét. Trường hợp của bác chỉ có cách gỡ pm lỗi ra cài lại hoặc fomat máy.

Cách đây 2 ngày, mình cũng dùng pm quét file rác, khi quét thì mình chọn quét Auto Kết quả thấy rõ bộ nhớ máy trở lại như lúc bạn đầu chưa cài đặt gì.:-??

thanhlongnd

Cách đây 2 ngày, mình cũng dùng pm quét file rác, khi quét thì mình chọn quét Auto Kết quả thấy rõ bộ nhớ máy trở lại như lúc bạn đầu chưa cài đặt gì.:-??

Sặc, bác cài nhìu pm ko mà nó bị thế ? Nếu nó ăn file thì ăn ít thôi sao ăn hết đc vậy .

Mà quan trọng là bác phải tắt Rompacher đi thì nó mới ko can thiệp đc vào file hệ thống.

MinhThang

Manager
Sặc, bác cài nhìu pm ko mà nó bị thế ? Nếu nó ăn file thì ăn ít thôi sao ăn hết đc vậy .

Mà quan trọng là bác phải tắt Rompacher đi thì nó mới ko can thiệp đc vào file hệ thống.

Mình cài khoảng chừng 10 pm thôi thế là nó nhai luôn phải cài lại từ đầu.:|

BuuPhucCT

Well-Known Member

Em thấy cái ecleaner quét dọn an toàn hơn cái này nhiều. Em đã quét bằng ecleaner nhiều lần rồi mà chẳng thấy PM nào bị lỗi cả.

thanhlongnd

Mình xài pm quét rác dùng cho N73 có từ trc, cũng đc việt hóa từ PV. Do file sis bị đổi tên nên ko bik nó chính xác là pm gì, cũng chạy nền python, cũng quét rác và thư mục rỗng. Mình quét rất nhìu lần, nếu tắt Rompacher thì nó dọn rác rất hiệu quả và KO BAO GIỜ xóa file hệ thống.

Nếu a Thắng ko tìm lại đc TL up lại lên cho.

Kojiro

Super V.I.P
Mình xài pm quét rác dùng cho N73 có từ trc, cũng đc việt hóa từ PV. Do file sis bị đổi tên nên ko bik nó chính xác là pm gì, cũng chạy nền python, cũng quét rác và thư mục rỗng. Mình quét rất nhìu lần, nếu tắt Rompacher thì nó dọn rác rất hiệu quả và KO BAO GIỜ xóa file hệ thống.

Nếu a Thắng ko tìm lại đc TL up lại lên cho.

Chắc là PM NulDel (tiếng Việt thì chắc tên là Dọn rác) do anh troly việt hóa phải ko :p

thanhlongnd

Chắc là PM NulDel (tiếng Việt thì chắc tên là Dọn rác) do anh troly việt hóa phải ko :p

Hình như chính xác đó, nó bị đổi tên thành DonRacN73.sis nên mình hok bik nó là gi nhưng xài khá ổn.

Kojiro

Super V.I.P
Hình như chính xác đó, nó bị đổi tên thành DonRacN73.sis nên mình hok bik nó là gi nhưng xài khá ổn.

Uhm! Bản đó là bản 2.0 giờ thì nó có đến bản 2.5 tiếng Anh rồi, tiếng hoa thì có đến 2.9 thì phải :)

thanhlongnd

Uhm! Bản đó là bản 2.0 giờ thì nó có đến bản 2.5 tiếng Anh rồi, tiếng hoa thì có đến 2.9 thì phải :)

Tiếng Anh và việt hóa đều đã có bản 2.9 bạn ạ . Nhưng qua quá trình thử nghiệm mình thấy bản 2.0 nhẹ nhàng nhất và ko bao giờ xóa nhầm file hệ thống . Bắt buộc tắt Rompacher .

hoailee

Deleter v1.0.1 là một ứng dụng cho phép bạn xóa đi những file không cần thiết như:
  • thông tin về thiết bị bluetooth đã từng connect
  • file log ghi lại nhật ký các ứng dụng đã cai
  • file log ghi lại những bài hát được phát bởi ứng dụng real player trên máy
  • file rác của firmware
  • các hình ảnh thumbnails...

Hướng dẫn cài đặt:
  • Chạy trên nền python nên trước hết máy phải cài Python
  • Cài đặt file .sisx rồi copy file megadeth.txt vào e:\ (thư mục gốc của thẻ nhớ)
  • Nhớ cap off trước khi bật chương trình (cần hacked phone)

Lưu ý:
Trong quá trình cài, chương trình sẽ tự động cài ứng dụng MegaDeth (ứng dụng này của FCA00000 dùng để xóa thông tin về các thiết bị bluetooth), ứng dụng này để xuất hiện icon trong menu, nhưng chúng ta không cần dùng chương trình này (nó đã được tích hợp sãn trong Deleter rồi). Vì thế bạn có thể move cái icon đó vào trong 1 folder nào đó cho đỡ... rối mắt :D

P/S:
  • Anh em xài rồi vào góp ý nhé :D
  • Nếu xài thấy tốt thì giới thiệu cho các bạn khác, và.... thank cho tớ 1 cái để ủng hộ :p

sao no chi hien len icon, kich vao thi ko chay ung dung. jo phai lam sao?

kshock

Bạn phải bật CapsOff hoặc vào Secman mới chạy ứng dụng được:)

ninhhot

A oi e lam dc rui thay han 2 icon o ung dung nhung cai delete thi e vao duoc con megadethe..thi e nhan vao no chi thay chop mot cai chu k vao dc.a biet vi sao lai vay chi dum e nha.thanks nhieu

ngovandang

A oi e lam dc rui thay han 2 icon o ung dung nhung cai delete thi e vao duoc con megadethe..thi e nhan vao no chi thay chop mot cai chu k vao dc.a biet vi sao lai vay chi dum e nha.thanks nhieu

chắc bạn chưa cài đủ bộ python nên bị thế rồi

ninhhot

May e da hack va cung da cai bo python 1.45.nhung bo python nay cua e la cai chay tren the.vay co anh huong gi k nhi?