• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Demo TTPod 3.1 Việt hóa

Kojiro

Super V.I.P
file này cho vào ttpod không mở lên đc.hic xem lại nhé!:-/

vào edit RSC thấy file chỉ có 6 string từ 4.0 -> 9.0 còn lại đâu? ông edit bằng translate storm hả? mất String đấy!

Vẫn đang dùng nè :-? Mình dịch bằng cả 2.

Không thấy a test nữa à :-?

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi cách edit file .ttb (file skin của TTpod)

Có cách mà bằng tiếng Hoa ko bạn à. Chắc để mấy đồng chí kia chỉ bạn. Trong trang chủ của nó có hd đó.

Mà bạn có test dỳm mình file rsc không? Chạy được ko bạn?

troly

Well-Known Member
Sao máy anh vào báo giờ, tong thì máy bị đứng luôn em ơi?.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Sao máy anh vào báo giờ, tong thì máy bị đứng luôn em ơi?.

A dùng file e up trang 2 nhé!

@all: ngày mai up file tiếng Việt ko dấu cho mọi người.

Hẹn tuần sau up file có dấu toàn bộ.

Kojiro

Super V.I.P
Đố các bạn bức ảnh bên phải khác bức bên trái chỗ nào :))

Mơ đi, sẽ thấy trong tuần tới :p

dung1291985

Đố các bạn bức ảnh bên phải khác bức bên trái chỗ nào :))

Mơ đi, sẽ thấy trong tuần tới :p
Mình thấy khác ở 2 hình là bên trái thì ko có cái ô vuông đằng sau số 2, còn bên phải lại có :))
Mình mơ trong ngày mai, có dấu toàn bộ >:)
P/S bạn nhớ test các chức năng sau khi Việt Hóa nhé, mình có test file rsc bài của bạn ở đây : http://pdaviet.net/showpost.php?p=521987&postcount=9 thì vào Setting ko được nữa :-??

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
A dùng file e up trang 2 nhé!

@all: ngày mai up file tiếng Việt ko dấu cho mọi người.

Hẹn tuần sau up file có dấu toàn bộ.

Anh tải bản ở trang 2. Cố gắn lên nhé, cũng muốn giúp anh em một tay, song trình độ hạn chế quá.

Kojiro

Super V.I.P
Mình thấy khác ở 2 hình là bên trái thì ko có cái ô vuông đằng sau số 2, còn bên phải lại có :))
Mình mơ trong ngày mai, có dấu toàn bộ >:)
P/S bạn nhớ test các chức năng sau khi Việt Hóa nhé, mình có test file rsc bài của bạn ở đây : http://pdaviet.net/showpost.php?p=521987&postcount=9 thì vào Setting ko được nữa :-??

Cái lỗi ô vuông đang nghiên cứu :p Ác nhỉ :D

Còn file bạn dùng, không phải của mình nha, của mem kia mà :-?

Anh tải bản ở trang 2. Cố gắn lên nhé, cũng muốn giúp anh em một tay, song trình độ hạn chế quá.

Down bản trang 2 ko được luôn hả a ?

troly

Well-Known Member
Cái lỗi ô vuông đang nghiên cứu :p Ác nhỉ :D

Còn file bạn dùng, không phải của mình nha, của mem kia mà :-?

Down bản trang 2 ko được luôn hả a ?

Vẫn bị như củ em à. chỉ hai cái: Tong và Bao gio thôi. Cố thêm tí nữa nhé, cho nó hàon thiện thêm. Cảm ơn!

0938399557

Mình chỉ làm được 1 ít, các bạn test dùm mình nhé, chép file này vào C ỏ E/resources/app nhé.

---------------

Đừng dùng file này nữa, vào trang 2 mình up file fix lỗi nha.

cố gắng lên bạn nhé!Mọi người đang trông chờ vào bạn đó.Lick THANK để cổ vũ tinh thần nè!=D>

Kojiro

Super V.I.P
Chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm ủng hộ nhóm SymPViet.

Chiều nay, sẽ có bản tiếng Việt cho mọi người, của ai thì chiều mọi người biết :p

hoang6300

Nge nói còn bị 2lỗi nhỏ hả bạn?

Là lỗi j thế nhỉ :D
Posted via Mobile Device

dung1291985

Tình hình là đã thử TTPOD việt hóa :
http://pdaviet.net/showpost.php?p=524201&postcount=105

Có những lỗi như sau ... khi đang nghe nhạc, vào Quản lý --> Thuộc tính thì chương trình bị đơ luôn, mặc dù nhạc vẫn phát nhưng ko làm ji` đc cả.... còn cái Sửa thông tin cũng vậy, ko có tác dụng, theo mình ko nên bỏ từ ID3 đi... nên dịch là "Sửa thông tin ID3" vi nói sửa thông tin rất chung chung, khó hiểu là ID3 của file nhạc nếu chưa từng sử dụng chương trình :(

Thứ 2: là theo mình tất cả các chữ trước kí tự "[" nên có dấu cách, ko nên viết liền (theo đúng quy phạm gõ văn bản tiếng Việt) Ví dụ: Dừng[5] nên sửa là Dừng [5] như vậy sẽ dễ nhìn hơn :p

Thứ 3: Mục Cài đặt --> 9. Audio <--- sao ko dịch luôn là "Âm thanh" hoặc "Hiệu ứng" để đảm bảo 100% thuần Việt :D

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Tình hình là đã thử TTPOD việt hóa :
http://pdaviet.net/showpost.php?p=524201&postcount=105

Có những lỗi như sau ... khi đang nghe nhạc, vào Quản lý --> Thuộc tính thì chương trình bị đơ luôn, mặc dù nhạc vẫn phát nhưng ko làm ji` đc cả.... còn cái Sửa thông tin cũng vậy, ko có tác dụng, theo mình ko nên bỏ từ ID3 đi... nên dịch là "Sửa thông tin ID3" vi nói sửa thông tin rất chung chung, khó hiểu là ID3 của file nhạc nếu chưa từng sử dụng chương trình :(

Thứ 2: là theo mình tất cả các chữ sau và trước kí tự "[" hay "]" nên có dấu cách, ko nên viết liền (theo đúng quy phạm gõ văn bản tiếng Việt) Ví dụ: Dừng[5] nên sửa là Dừng [5] như vậy sẽ dễ nhìn hơn :p

Thứ 3: Mục Cài đặt --> 9. Audio <--- sao ko dịch luông là "Âm thanh" hoặc "Hiệu ứng" để đảm bảo 100% thuần Việt :D

Thứ 1: Thuộc tính đã được giải quyết, còn sửa thông tin thì đúng la thua :p Sẽ sửa nội dung theo ý bạn ngay, thì đã nói là beta mà :D

Thứ 2: do Vh bằng hex nên nhiều lúc làm biếng và đau tay nên thế, nếu được thì làm, không thì thông cảm hen :)

Thứ ba: Đã được giải quyết.

Chờ bản sau hen.

Cảm ơn đồng chí đã test nhé, kỹ quá chết anh em :p

dung1291985

Thứ 1: Thuộc tính đã được giải quyết, còn sửa thông tin thì đúng la thua :p Sẽ sửa nội dung theo ý bạn ngay, thì đã nói là beta mà :D

Thứ 2: do Vh bằng hex nên nhiều lúc làm biếng và đau tay nên thế, nếu được thì làm, không thì thông cảm hen :)

Thứ ba: Đã được giải quyết.

Chờ bản sau hen.

Cảm ơn đồng chí đã test nhé, kỹ quá chết anh em :p

bản demo nên mới nói nhìu chế, chứ final thì bấm Thanks rùi lặng im mà sài thui ;;)

Kojiro

Super V.I.P
bản demo nên mới nói nhìu chế, chứ final thì bấm Thanks rùi lặng im mà sài thui ;;)

Hehe! Demo nhưng cũng là sự cố gắng đó, đừng chê nha. Anh em cố gắng đêm hôm nhiều lắm.

Cũng nhờ anh em test. SymPViet có nhiều anh em ủng hộ vậy thì cũng ráng để anh em không thất vọng. Chờ nhé!

cofer

Hi vọng là diễn đàn mình sẽ có nhiều bản việt hóa. Với sự nhiệt tình của các anh em thì điều đó thành sự thật.