• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Desktop Clock widgets for S^1 S^3 - Hiển thị đồng hồ lớn ngoài hs

Ntv_79

mình cài SPB weather nhưng sao ko có widget ngoài homescreen đc nhỉ

Không phải máy nào cũng có thể đưa widget ngoài hs, bạn nên xem lại xem máy mình có phải dùng FW c6 hay N97 không vì chỉ cái đó mới add widget ngoài hs? Nếu add được thì xem thêm các file bạn thanh up ở trang đầu!

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Cup_BL

hjxhjx, cho em hỏi ra ngoài hs là ra ngoài chỗ nào? em kiếm tùm lum mà không có chỗ nào ghi them widget hết, ai chỉ chi tiết giùm em với

hoaikent_gl

đã test thành công , đẹp đó bạn .
hjxhjx, cho em hỏi ra ngoài hs là ra ngoài chỗ nào? em kiếm tùm lum mà không có chỗ nào ghi them widget hết, ai chỉ chi tiết giùm em vớ
phải hạk c6 hay n97 mới có thể đưa ra đc màn hình chính .

hantinhtu_baby

cho em hỏi có cái nào dùng được cho Firm V52 của 5800 ko?

Flash cookfrimware C6 or N97 cho 5800 là xài đc,Chứ firmware mặc định 5800 xài ko vô.
Mà mấy cái clock widget này xài dở ẹc à

ghost85

làm sao để bỏ đc cái đồng hồ vs profile mặc định vậy a?

Cái này thì phải bung file ROFS2 (CFW C6, N97) ra, rồi vào private\200159c0\install\profile\hsps\00, mở file widgetconfiguration.xml bằng Notepad chẳng hạn, được như sau:
PHP:
- <configuration>
- <control>
- <settings>
- <item id="profilewidget">
  <property name="removable" value="false" /> 
  </item>
  </settings>
  </control>
  </configuration>
Rồi sửa cái dòng <property name="removable" value="false" />
từ "false" thành "true"

Chỉnh sửa cuối:

vancopvt

Pro nào làm được một cái trong suốt không? Share cho mình với. Cho nó hợp với theme của mình.

ghost85

Desktop Clock widgets đã sửa giao diện widget

Cái này Ntv_97 đã post rồi, mình đao về dùng thấy hay nhưng cái giao diện Widget của nó thì không được đẹp lắm nên đã sửa lại, bạn nào thích thì đao về dùng. Mod đừng xóa bài của em nha, nếu không đúng chỗ lắm thì nhờ Mod chuyển vào đúng topic, cũng là để share cho anh em thôi mà.
Mình chỉ sửa cái red và flip thôi.

Linh đao lốt Red DigiFlipHTC

vunhovuto

các pro có thêm những widget trên HS nào đẹp đẹp ko? post lên cho em với