• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Điểm benchmark EVO 3D sao thấp lè tè vậy

Nguyenson318

Theo mình thì mỗi phần mềm chấm điểm lại cho ra 1 kết quả khác nhau! Do vậy không cần phải "nặng nề" vì điểm thấp hay cao. Máy chạy Tít thò lò là được :D

deathscythe

Dùng ROM LeeDroid điểm antutu cho thấp lắm. Không hiểu tại sao. Còn đưa về ROM ship thì bao giờ điểm cũng tầm 4k. Để widget ít thôi là RAM nhiều ngay

memayyan

Em đang dùng rom HightRom 3D bên xda, sau khi cài tùm lum apps và game chạy antutu điểm cũng được 4099.
Chắc tại bác cài rom chưa ổn hay sao mà cho điểm thấp vậy??

chriscathh

điểm bm ko nói lên đc điều gì nhìu đâu b, quan trọng là xử lý của máy nhanh và tốt là đc, ko phải riêng EVO 3D này đâu mà HTC SENSATION cũng thế, bm ko hơn đc DHD đc là bao, nhưng thực tế xài thì hơn nhìu, đừng quan trọng hóa vấn đề này, điểm bm thấp do 2 thằng này gánh cái SENSE 3.0 quá nặng

dantruong460

hiz

Xai rom romeos benchmark thinh thoang dc 4300 untutu. Haizzz hen xui.
Ko biet bao gio co kernel. Evo 3d ton pin kinh khung. Haizzz

toanbsb

Các bác chơi bời kiểu j mà bảo ram free cuâ nó thấp thế.em chơi rom ship chưa xoâ j cả mà ram toàn thừa hơn 600.em mà xoá đi mấy winget ko dùng còn cao nưã.còn tại sai điểm benmark thấp có khi là do chưa có phần mềm đo điểm cho chip lõi kép
bác chơi kiểu gì mà ram dư đến 600 hay vậy đang dùng room gì bác

hanoiwap

Super V.I.P
Nếu không dùng Sense thì nên mua máy cấu hình thấp cho rẻ

Rom của tôi chỉ dư 370M mà chạy rất mượt. Không nâng xung nhịp, pin rất tiết kiệm

duytrum444

cháu thấy đúng vậy. bởi vậy từ lúc xài HTC tới giờ cỡ nào cũng chơi với Sense. nếu không xài thì thà mua mấy cái máy khác cho khoẻ. thích nhất giao diện Sense hơn bất cứ giao diện nào. ngoài Sense thì chỉ thích thêm Miui thôi :D

kimazure

Bench Mark thì mình chả quan tâm,còn Ram thì lúc mới khởi động lại xong chừng 350,xài 1 lát thì còn cỡ 200-230,nhưng vẫn mượt mà,êm ru,chơi game ầm ầm...với mình thế là ok rồi!

hanoiwap

Super V.I.P
Tôi cũng như bạn. Chẳng quan tâm đến các điểm đánh giá. Chỉ biết nhanh mượt là khoái rồi. Ngay ram free cũng chẳng cần kiểm tra. Chắc free nhiều thì mới mượt được.

kimazure

Tôi cũng như bạn. Chẳng quan tâm đến các điểm đánh giá. Chỉ biết nhanh mượt là khoái rồi. Ngay ram free cũng chẳng cần kiểm tra. Chắc free nhiều thì mới mượt được.

có lúc cháu kiểm tra thấy còn cỡ 170MB thôi nhưng vuốt vẫn mượt như thường,có lẽ các ứng dụng của Andoid nó chạy ngầm và chờ sẵn nên khi mình cần nó load nhanh,bên XDA người ta cũng khuyến cáo không nên xài task killer,nếu thiếu bộ nhớ Android sẽ tự tắt bớt các thứ ko cần thiết.

hanoiwap

Super V.I.P
có lúc cháu kiểm tra thấy còn cỡ 170MB thôi nhưng vuốt vẫn mượt như thường,có lẽ các ứng dụng của Andoid nó chạy ngầm và chờ sẵn nên khi mình cần nó load nhanh,bên XDA người ta cũng khuyến cáo không nên xài task killer,nếu thiếu bộ nhớ Android sẽ tự tắt bớt các thứ ko cần thiết.

Tôi nghĩ cũng như cuộc đời con người. Người tốt mặc dù không có danh hiệu gì.
Và người được phong danh hiệu thường...không tốt

Sản phẩm của HTC rất nổi tiếng từ 2003 mà mấy ai biết đến mà chỉ biết O2

jinsakura

Chính xác, tìm hiểu cơ chế hoạt động của Androi chúng ta sẽ hiểu 1 điều rằng, Androi cố gắng làm tất cả mọi việc trong 1 lúc, nên dôi khi chúng ta sẽ thấy lượng Ram free của chúng ta rất ít, nhưng thực ra Androi đã dùng lượng Ram kia cho các phần mềm hay chương trình mà các bạn hay sử dụng, để khi các bạn gọi chương trình ấy lên, nó sẽ hoạt động ngay lập tức, mà không cần thời gian đợi để load dữ liệu, và ngược lại, còn lượng Ram free là lượng Ram thực sự không dùng đến, khi nào có 1 chương trình cần thêm Ram thì Androi mới lấy ở đây bổ sung thêm vào. Thêm 1 điều nữa, Androi sẽ tự tối ưu hoá việc phân bố dung lượng Ram, khi ta sử dụng nhiều chương trình hay game nào nặng, cần nhiều Ram thì Androi sẽ tự kill bớt các ứng dụng dùng Ram không thường xuyên khác để lấy đủ Ram cần dùng. thế nên Ram free cao chưa chắc đã hơn đâu, đừng để các con số đánh lừa cảm nhận khi trải nghiệm Androi. hãy quan tâm xem nó hoạt động như thế nào ?

lebinh__hung

sao thấy nhiều người quan trọng cái điểm test và ram trống thế nhỉ?

mình thì chả quan tâm, riêng con evo này nói thẳng luôn thằng samsung s2 điểm cao lắm phải ko? bỏ ra chơi game ko có cửa với evo nhé, s2 muốn chơi tốt game mới ra, game nặng phải có rom cook tinh chỉnh phù hợp, ko thì lag lag, cụ thể chơi a6 và mc3 thử nhé.

evo thì chơi game càng nặng mới thấy dc sức mạnh thật sự của nó, adreno 220 mạnh gấp 2 lần tegra 2 và đã dc qualcomm giới thiệu kiểm chứng hồi đầu năm nay.

đó là mình đang dùng rom ship mà bỏ cái thứ gì vào cũng chạy ầm ầm, còn s2 thì vật vờ tìm rom để up, để chơi game....

up rom cook cho evo chơi kernel 1.5ghz và gpu 333mhz thì nó sẽ thế nào?

kimazure

sao thấy nhiều người quan trọng cái điểm test và ram trống thế nhỉ?

mình thì chả quan tâm, riêng con evo này nói thẳng luôn thằng samsung s2 điểm cao lắm phải ko? bỏ ra chơi game ko có cửa với evo nhé, s2 muốn chơi tốt game mới ra, game nặng phải có rom cook tinh chỉnh phù hợp, ko thì lag lag, cụ thể chơi a6 và mc3 thử nhé.

evo thì chơi game càng nặng mới thấy dc sức mạnh thật sự của nó, adreno 220 mạnh gấp 2 lần tegra 2 và đã dc qualcomm giới thiệu kiểm chứng hồi đầu năm nay.

đó là mình đang dùng rom ship mà bỏ cái thứ gì vào cũng chạy ầm ầm, còn s2 thì vật vờ tìm rom để up, để chơi game....

up rom cook cho evo chơi kernel 1.5ghz và gpu 333mhz thì nó sẽ thế nào?
Đã mấy lần up kernel UnityV3 1.5ghz của MDJ và overclock lên hết cỡ..nhưng rồi thấy về stock kernel vẫn tốt hơn

hanoiwap

Super V.I.P
Đã mấy lần up kernel UnityV3 1.5ghz của MDJ và overclock lên hết cỡ..nhưng rồi thấy về stock kernel vẫn tốt hơn

Kể từ khi dùng DHD đến Sensation và Evo3D CDMA,GSM tôi thấy tăng xung nhịp không thấy nhanh mà chỉ thấy tốn pin kinh khủng.
Người thiết kế đã tính đến sự an toàn rồi nên tăng xung nhịp gây nóng cpu. Tuổi thọ chắc chắn sẽ giảm nhung lo nhất là ...đột tử.
Vì vậy, tôi chú ý đến sự bố trí hợp lý ram sẽ tăng độ mượt mà vẫn an toàn. Ăn chắc mặc bền là đặc điểm của người Việt và đặc biệt là ...người già.
Nhưng tìm tòi cái mới cũng thích thú. Đó là đặc điểm của giới trẻ.
Tôi đồng ý nên dùng stock kernel

kimazure

Không biết vì lí do gì mà Evo của bác Ancola die rồi bác nhỉ?buồn và tiếc vì từ nay vắng bóng bác ấy nơi đây:((

duytrum444

sao vậy???máy chú Ân die lần 2 luôn rồi hả bác? hèn chi thấy chú ấy không mặn mà với evo nữa. Evo dễ chết quá mà.