• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

♥♥♥[DL DesireZ v3.3 final][DL Data2SD/Ext4 v2.3][Nand/SD/MAGLAR]♥♥♥

randoms

Bản này sóng chán thế hay tại kernel của mình nhỉ có ai bị về sóng không. Máy của mình cài NAND sóng nó cứ từ 2 vạch lên 5 vạch nhất là lúc vửa mở khóa máy.

drmom

Em chạy trên SD sóng tốt, 3G tốt(Chắc gần trạm phát), nhưng không tải từ Market đc! Không biết cài trên Nand sau khi phân vùng ext thẻ nhớ có tải đc trên Market không vậy các Bác? em ngại phải chép lại data trên thẻ quá!

dungphp

nguồn?

Chẳng thích bản mới của thằng nào ngoại trừ cedesmith cả. Tiếc là tay này không chịu làm 1 bản nand :(

Bọn nước ngoài nó chỉ làm 1 bản chuẩn (tương đối) rồi chờ donate. Nếu kg có động tĩnh gì thì nghỉ !

tienmanh146

cài bản này khi trước đó đã có data2SD mà trước khi cài đã wipe cache và factory reset sao vào nó vẫn có data cũ các bro nhỉ

tranlongsgd

Hix

Sao không sài Maket được mọi người nhỉ. có ai bị như mình không? hướng dẫn mình cách khắc phục với.

Thanks All.

binhhdda

Có bác nào biết cách chuyển từ độ F sang độ C ở trang thời tiết không nhỉ (home) chỉ cho mình với, Thanks!

kimquypticc

Có bác nào biết cách chuyển từ độ F sang độ C ở trang thời tiết không nhỉ (home) chỉ cho mình với, Thanks!

Đơn giản thôi mà! Vào trang thời tiết, bấm phím Windows, chọn setting, chổ Temperarure scale chọn là Celsius !

haihapc22

mình thấy bản này rất đáng dùng,nhanh mượt mọi thứ điều ok quadrand 2500 ở lần boot đầu tiền thật đáng nể

Azzura

Ai hướng dẫn cách up rom này hoàn chỉnh đi :(
Mình ko thể kết nối được với PC :(

haihapc22

đây là cách up room của mình
download bản v3.3 tại đâyhttp://www.multiupload.com/QVATWU9GVF
dùng recovery tạo 1 phân vùng trên thẻ nhớ là 1gb (thẻ mình 8gb) để lưu trữ data trên thẻ
chờ máy tạo phân vùng xong thì reboot lại,gắn thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ tạo thư mục Desire_DL trên thẻ và copy file config.txt nhở sửa gps_zone=vn nhé, vao thư mục này(file này nằm trong bản v3.3),xong rồi thì gắn thẻ nhớ lại trong máy
đưa máy về bootloader dùng task 29 xóa hết toàn bộ dữ liệu của máy,để cho máy sạch sẽ trước khi up room mới,chờ máy reboot lại
tiếp tục đưa máy về bootloader để chạy MAGLDR12 chờ chạy xong rồi máy tự reboot lại rồi chọn mục số 4 flash như bình thường,
có j sai sót mong bỏ qua,kiến thức mình còn cạn

matmeo41087

Ai hướng dẫn cách up rom này hoàn chỉnh đi :(
Mình ko thể kết nối được với PC :(

Chưa tìm ra phần mềm pc phù hợp để kết nối syn với mt bạn ạ chỉ syn với thẻ nhớ dc thôi:(

lungtungbeng

Có ai giúp em vụ này với: Em dùng bản SD, boot qua MAGDLR. em đã thử cả bản 3.3 lẫn bản 3.4 nhưng không biết tại sao cứ boot vào đến đoạn "đang chuẩn bị thẻ nhớ" là nó treo luôn tại đấy. Em đã thử reboot mấy lần vẫn vậy ạ

matmeo41087

Sorry mình hỏi câu hơi ngu, thế làm sao để cài các phần mềm vậy bạn?

:OHóa ra bác chỉ cần syn để cài phần mềm ah cái này đơn giản thôi copy các phần mềm (.apk) vào thẻ nhớ.Mở menu app trong điện thoại dùng phần mềm Astro cài sẵn trong rom để vào thẻ nhớ rồi tìm file .apk mà bác định cài rồi làm thế nào chắc bác tự làm dc nốt:-?

Có ai giúp em vụ này với: Em dùng bản SD, boot qua MAGDLR. em đã thử cả bản 3.3 lẫn bản 3.4 nhưng không biết tại sao cứ boot vào đến đoạn "đang chuẩn bị thẻ nhớ" là nó treo luôn tại đấy. Em đã thử reboot mấy lần vẫn vậy ạ

Bản 3.4 chỉ là file update thôi vấn đề kia khéo lại do con thẻ nhớ nó giở chứng bác backup dự liệu rồi format chiến lại xem sao:-?

[/B]

Chỉnh sửa cuối: