• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Độ pin dung lượng cao cho O2 IIs (Có hình minh họa))

thanhcong_to

Cái này áp dụng cho các loại pin khác của o2 đc ko hay chỉ pin của o2s thôi đại ka:-??

đc thôi, nếu pin của con O2 ấy đủ chỗ chứa 2 cục 5C! và có điện áp cỡ 3.7V

bạn cần bung cục cũ ra, vứt cell cũ đi, thay 2 cell 5c vào (mắc song song)
cốt giữ lại cái hộp pin với cái mạch thôi!
=D>

vqscorpions

hiện giờ đang có bán pin 4200mAh cho BA trên Ebay với giá total 23usd cả shipping.
không biết bác nào đã dùng chưa? cho anh em xin ý kiến.

em đang tính order 1 chú về thử xem nó cỡ nào.

Thường em thấy hàng pin của Trung Hoa lục địa thì chỉ cỡ 70% so với quảng cáo, tức là nó sẽ đạt tầm thực tế là 3000 - 3200mAh so với pin zin. :))

phuoc_68

pin o2 flame gia bao nhieu vay ban?pm yuris_y @yahoo.com.vn
or 0908844390 hải

Last edited by a moderator:

Hoacoi

hiện giờ đang có bán pin 4200mAh cho BA trên Ebay với giá total 23usd cả shipping.
không biết bác nào đã dùng chưa? cho anh em xin ý kiến.

em đang tính order 1 chú về thử xem nó cỡ nào.

Thường em thấy hàng pin của Trung Hoa lục địa thì chỉ cỡ 70% so với quảng cáo, tức là nó sẽ đạt tầm thực tế là 3000 - 3200mAh so với pin zin. :))

Trước đây tôi cũng mua pin 3200mah cả shipping, 15USD nói chung là tốt, nó gứi cho cả xzạc luôn.
chính vì pin tốt lên con máy của tôi phải buộc dây chun rồi. (bọn trẻ chơi game mà) =))

chào bạn mình có vài thắc mắc như sau
1 . độ pin như vậy sài được bao lâu?
2. liệu nó sạc được không ? khi nào máy báo đầy?

thanhcong_to

chào bạn mình có vài thắc mắc như sau
1 . độ pin như vậy sài được bao lâu?
2. liệu nó sạc được không ? khi nào máy báo đầy?

trước mình thử ròi! được khoảng 3.5 ngày dùng mức trung bình! (mình mod 2 cục pin cũ mà :D)

sạc thì lâu hơn cái cục pin cũ khoảng 30 phút!

tóm lại là nên mod!

mình dùng 3 cục pịn AA 1.2 v và 2000 mah mắc nối tiếp vậy là 3.6 v 2000 mah để MOD cho O2 XDA II s ko biết vậy được không mấy bro . đang tính làm mà không biết có sao kho có cần mắc thêm điện trở không:-/:-??

cach MOD pin

mình dùng 3 cục pịn AA 1.2 v và 2000 mah mắc nối tiếp vậy là 3.6 v 2000 mah để MOD cho O2 XDA II s ko biết vậy được không mấy bro . đang tính làm mà không biết có sao kho có cần mắc thêm điện trở không

T

TODAYCAUDAYA

Guest
trước mình thử ròi! được khoảng 3.5 ngày dùng mức trung bình! (mình mod 2 cục pin cũ mà :D)

sạc thì lâu hơn cái cục pin cũ khoảng 30 phút!

tóm lại là nên mod!

bạn có thể độ cho mình không mình sẽ đến mua or mình mua 2 cục rồi bạn làm cho mình nhé tại mình không có dụng cụ mà cũng nghe gà gà sợ làm hỏng thì phí

hoangyenxinhdep

Cám ơn đã chia sẻ, mình thấy cũng dễ làm đấy chứ. Đã dùng BA thì phải vọc vạch tí chứ. Bạn nào chưa tự tin thì cứ mua mấy cục 5c loại rẻ thôi, tốt rồi thì làm lại. Lúc tự làm đc mới thấy cảm giác ... tự phê.

tdmavth175

Cám ơn đã chia sẻ, mình thấy cũng dễ làm đấy chứ. Đã dùng BA thì phải vọc vạch tí chứ. Bạn nào chưa tự tin thì cứ mua mấy cục 5c loại rẻ thôi, tốt rồi thì làm lại. Lúc tự làm đc mới thấy cảm giác ... tự phê.

mua mấy cụ pin lô đó ko bằng pin zin của mình đâu các bác- có điều kiện làm 2 con 5c xịn(hàng chất lượng, nếu biết mua thì cỡ 50k 1 viên) thì mới ăn thua

heobanhki

mua mấy cụ pin lô đó ko bằng pin zin của mình đâu các bác- có điều kiện làm 2 con 5c xịn(hàng chất lượng, nếu biết mua thì cỡ 50k 1 viên) thì mới ăn thua
5c zin kg vừa vỏ pin, chỉ 5c lô hoặc 4c.
4c zin tầm >=70k, 5c lô tầm =< 30k.
nhưng chất lượng kg như ý, máy chỉ báo pin ảo . như vã quá thì nên làm, pin mới lô tầm 150k. kg có zin đâu nha mấy bro.

buonVN

Banned
5c zin kg vừa vỏ pin, chỉ 5c lô hoặc 4c.
4c zin tầm >=70k, 5c lô tầm =< 30k.
nhưng chất lượng kg như ý, máy chỉ báo pin ảo . như vã quá thì nên làm, pin mới lô tầm 150k. kg có zin đâu nha mấy bro.

ĐỘ PIN THÌ DUNG LƯỢNG PIN KO QUÁ 2000 MAH! MÀ MẤT 300k!! CHI BẰNG TA MUA 1 PIN DUNG LƯỢNG CAO 250K MÀ DUNG LƯUONG 3200 MAH!:)):))

ping123

Sao bài này mãi mà không ngừng tranh luật vậy, độ PIN kiêu các bác thì nguy cơ cháy nổ lắp. Nên ra 556 Trần Khát Chân gặp bác Hiển bán cho cục 3800Mha giá 250K, thời lượng PIN gần 3 ngày có hơn không.

tdmavth175

Sao bài này mãi mà không ngừng tranh luật vậy, độ PIN kiêu các bác thì nguy cơ cháy nổ lắp. Nên ra 556 Trần Khát Chân gặp bác Hiển bán cho cục 3800Mha giá 250K, thời lượng PIN gần 3 ngày có hơn không.

bác này nói chuẩn nè

heobanhki

ĐỘ PIN THÌ DUNG LƯỢNG PIN KO QUÁ 2000 MAH! MÀ MẤT 300k!! CHI BẰNG TA MUA 1 PIN DUNG LƯỢNG CAO 250K MÀ DUNG LƯUONG 3200 MAH!:)):))

chắt bạn hiểu sai ý mình rồi, một khi đã giữa lại mạch pin cũ thì kg phải là " độ" mà là chế pin.
vd bạn có 1 cái máy đồ cổ tầm <=1t hư pin thì sao ? kh lẽ vứt đi? uổng quá, mua pin vừa hiếm lại vừa mắc thi chỉ có cách chế thôi.

tdmavth175

đã làm 2 quả 5c xịn và vỏ em nó phải như này đây, ko thấy dùng thêm đc nhiều như dự tính, chỉ dùng đc nửa ngày để chờ đc 2 ngày