• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi font cho 5800 & Một số font để lựa chọn..

Kojiro

Super V.I.P
Để đổi font cho máy ta chỉ cần cài FontRouter (đính kèm dưới) vào thẻ.

Tạo đường dẫn E/data/fonts, chép các font . ttf vào đường dẫn đó, restart máy lại là ok.

Chú ý: Việc này có thể làm máy bạn ko thể sử dụng chế độ MassStorage nhé!

Kojiro

Super V.I.P
Một số font cho các bạn lựa chọn

Century-gothic2

Corbelt-bold

Cyrillicold-bold

Disko

nouvu2372

S60 V5 Fonts Coll3ction

ĐÂY LÀ BỘ SƯU TẬP TỔNG HỢP TẤT CẢ CÁC BỘ FONTS CHỮ CHO DÒNG MÁY SỬ DỤNG HĐH S60 V5.VỚI SỐ LƯỢNG FONTS ĐẸP VÀ ĐỘC ĐÁO.VỚI BỘ FONTS NÀY
DẾ YÊU CỦA CÁC BẠN SẼ VÔ CÙNG NỔI BẬT.

Cài cái FontRouter trước là có thể tạo mục FONTS trên thẻ mà vẫn hiện thị Fonts chữ

CHÚ Ý: ĐỂ SỬ DỤNG ĐẦU TIÊN MÁY CÁC BẠN VÀO CHƯƠNG TRÌNH X-plore.CHẮT HẲN WÁ QUEN THUỘC RỒI KHỎI GIỚI THIỆU NỮA.SAU ĐÓ TÌM MỤC resource NHẤN PHÍM SỐ 9 TẠO THƯ MỤC FONTS.TIẾP THEO LÀ GIẢI NÉN CÁC FONTS VỪA DOWNLOAD VỀ ĐƯA VÀO THƯ MỤC FONTS(CHỈ ĐƯA 1 FONTS ĐÃ GIẢI NÉN CÓ ĐUÔI LÀ .ttf THÔI NHÉ).FONTS NÀO SÀI THÌ ĐƯA VÀO KHÔNG SÀI THÌ KHỎI GIẢI NÉN:D

SAU ĐÓ NHẤN MENU(TRONG X-plore)Tool--->Restart device(khởi động lại máy)
bây giờ khi khởi động lại là máy của các bạn đã được thay đổi FONTS

DOWNLOAD TRỌN 1 BỘ

LINK DỰ PHÒNG

OR

kanahaus

tháo thẻ ra và ở chế độ mass storge...thì có vấn đề gì không vậy ???

paulwoong

cho mình hỏi là việt đội font vậy có thể giúp máy hiểu tiếng việt được không bạn?ví dụ như xem văn bản lướt web ... xin chỉ giúp thanks nhiều..!!!

CongVoi

Super V.I.P
cho mình hỏi là việt đội font vậy có thể giúp máy hiểu tiếng việt được không bạn?ví dụ như xem văn bản lướt web ... xin chỉ giúp thanks nhiều..!!!

Phải là Font TV thì mới hiểu đc TV chứ.Các Font trên hầu như là Font kiểu thôi :D

danychan

restart máy là tắt nguồn và mở nguồn lại hả bạn?
ko thể sử dụng chế độ MassStorage là sao vậy bạn?

Kojiro

Super V.I.P
restart máy là tắt nguồn và mở nguồn lại hả bạn?
ko thể sử dụng chế độ MassStorage là sao vậy bạn?

Đúng rồi! Restart là như bạn nói.
Còn vấn đề kia, do font cài trên thẻ nên khi bạn dùng qua Mass sẽ ko được vì lúc này thẻ đang bị máy sử dụng, chừng nào máy ko dùng gì từ thẻ thì ta mới dùng được Mass.

danychan

hồi nãy mình search thấy ghi là Mass Storage là biến điện thoại thành 1 USB, vậy giờ mình cài font vào máy, thì khi mình muốn save bài hát, hình từ laptop vào điện thoại bằng cách kết nối 5800 với laptop dưới chế độ ổ đĩa chung, vậy có chuyển bài hát và hình vào 5800 được không?

Kojiro

Super V.I.P
hồi nãy mình search thấy ghi là Mass Storage là biến điện thoại thành 1 USB, vậy giờ mình cài font vào máy, thì khi mình muốn save bài hát, hình từ laptop vào điện thoại bằng cách kết nối 5800 với laptop dưới chế độ ổ đĩa chung, vậy có chuyển bài hát và hình vào 5800 được không?

Nếu bạn dùng font trên thẻ thì bạn chỉ còn dùng được qua PC Suite, USB lúc này đã tê liệt :)

vandinhle

Phải là Font TV thì mới hiểu đc TV chứ.Các Font trên hầu như là Font kiểu thôi :D

Chào bạn,cho minh xin font tiếng việt kiểu chữ của bạn như chữ "Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy vvv"và font chữ như hình đính kèm .Thanks a lot

Kojiro

Super V.I.P
Chào bạn,cho minh xin font tiếng việt kiểu chữ của bạn như chữ "Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy vvv"và font chữ như hình đính kèm .Thanks a lot

Việc tìm font theo hình là bất khả thi nha bạn :(

brightstart

Cho mình hỏi có font nào hiển thị được cả tiếng Nhật và tiếng Việt không? Đang cần tìm cho bạn gái mà! ^^

LeMyChinh

Để đổi font cho máy ta chỉ cần cài FontRouter (đính kèm dưới) vào thẻ.

Tạo đường dẫn E/data/fonts, chép các font . ttf vào đường dẫn đó, restart máy lại là ok.

Chú ý: Việc này có thể làm máy bạn ko thể sử dụng chế độ MassStorage nhé!

cho mình hỏi nếu mình cài vào máy thì có đc ko.có mất chế đô MassStorage ko.hay nhất thiết là phải cài vào thẻ.thế này thì cũng hơi bất tiện:(

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi nếu mình cài vào máy thì có đc ko.có mất chế đô MassStorage ko.hay nhất thiết là phải cài vào thẻ.thế này thì cũng hơi bất tiện:(

Bạn cài vào máy, sử dụng font trên máy thì dùng Mass ok bạn à, chừng nào sử dụng font trên thẻ thì Mass sẽ ko dùng được.

BILLYFANS

Bạn ơi sao mình down về máy và cài thì báo certificate error, phải làm tnao mới cài đc?mình cũng đã đổi lại ngày tháng mà chả đc. hĩ

duongminhhien

Các Pác có cài fonts tiếng Hoa cho con 5800 được không vậy! Nếu có xin chỉ cách mình cài với..........hiển thị được tiếng hoa và viết được tiếng hoa. :D