• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi Logo mạng 0.02b Full Việt Hóa!

chinhn81

Xem cũng đc nhưng hơi rối, bạn đâu cần font trùng với đt chi, thấy font nào đẹp thì cứ tạo logo cho mình thui :D

Nhưng bạn ơi mình muốn hỏi cỡ chữ thì phải chọn cỡ chữ là bao nhiêu thì nó phù hợp với logo để khi cho vào ko bị nhỏ quá hay to quá mà :D:D

Caominh171

Nhưng bạn ơi mình muốn hỏi cỡ chữ thì phải chọn cỡ chữ là bao nhiêu thì nó phù hợp với logo để khi cho vào ko bị nhỏ quá hay to quá mà :D:D

Mình thì hok làm theo cách này, bạn làm theo hướng dẫn trong bài đây của anh Kojiro đi, cũng tương đối ko khó lắm :)
Khoe chút thành quả nè :D:

khiemhoang

các bác giúp em với.em đã đăng kí đươc cẻ va key theo số imei của em.em sign các phần mềm khác cài thì vô tư.mà sao cài oplogo máy cứ báo là ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp ko tin cậy.hay kô thể truy cập ứng dụng đươc bảo vệ từ nhà cung cấp ko đáng tin cậy.giúp em với.thanks

MinhThang

Manager
các bác giúp em với.em đã đăng kí đươc cẻ va key theo số imei của em.em sign các phần mềm khác cài thì vô tư.mà sao cài oplogo máy cứ báo là ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp ko tin cậy.hay kô thể truy cập ứng dụng đươc bảo vệ từ nhà cung cấp ko đáng tin cậy.giúp em với.thanks

Chắc là phải Hack mới cài được đó bạn, đâu phải MP nào cũng cứ Signd là cài được đâu.

tux4892

cái này mình dùng lúc cài xong thì bình thường nhưng khi khởi động lại thì hôk thể khởi động được phải rút thẻ nhớ ra thì lại bật được máy là do sao hả bạn. Mình dùng 5320Xm đã hack phone đầy đủ HelloOX 1.03

vancopvt

tìm mãi mới được trang wed giúp tạo logo có chữ: http://cooltext.com/ .Anh em vào mà làm vài cái chữ cho nó sinh động nhé. Chỉ việc click và chọn kieu logo trong phần logo style rồi cứ thế làm tiếp nhé. Cũng dễ hiểu thôi. Có thể chọn kiểu chữ trong phần font có nhiều font rất hay có thể hiển thị tiếng việt ( dùng unicode ). Làm được cả logo động nhưng mà khi cho vào máy dùng oplogo changer để đổi thì cũng chỉ là logo thường thôi. Copy logo làm được ra máy rồi chép vào thẳng đt. Sau đó reset điện thoại thì oplogo sẽ nhận.

copnhuanvt

em là thành viên mới nên không biết cách thêm chữ kí vào. Mong các bác chỉ giáo nhé.

AlyCuong

Active Member
Sao mấy bản đổi logo này mình cài lúc nào cũng lỗi icon hết ah.