• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dokomail - Ứng dụng "Mail động đậy" cho iPhone

BatKid

Super V.I.P
Tình hình là mới cập nhật được một cái ứng dụng OK trên App Store, tên của ứng dụng là Dokomail - “Mail động đậy". Mình tò mò và tải thử về máy thì thấy khá hay, hôm nay lên chia sẻ cho anh em cùng trải nghiệm cho vui. Sau đây là một vài ý kiến của mình về nó:

- Đây là một ứng dụng email ảnh động dành cho Smartphone, có nghĩa là ngoài viết email, nhận và gửi email như thông thường, nó còn tích hợp chức năng hấp dẫn hơn cả: cho phép mình chèn emoji và banner động vào email, emoji ở đây là các biểu tượng thể hiện cảm xúc, đồ ăn, địa điểm... nói chung là giống mặt cười của Yahoo nhưng emoji và banner phong phú về thể loại và hình ảnh nhiều.

- Một điểm hay nữa là giao diện của “Mail động đậy” khá phong phú, có thể thay đổi theo phong cách và giới tính của người sử dụng, có cái giao diện màu da dành cho các bạn nam khá lạ, có mấy giao diện dảnh cho bạn gái cũng hay. Hình như ứng dụng này xuất phát từ bên Nhật thì phải, mà bên Nhật thì ứng dụng mail có chèn được emotion này nó phổ biến lắm luôn, rốt cuộc Việt Nam cũng có.

- Có cái kho ảnh động để tải về thêm mấy cái emotion mới, có cái mục toàn icon thuần việt, nhìn khá dễ thương, thêm 1 điểm cộng vì hàng Việt Nam chất lượng cao.

- Download ứng dụng này miễn phí, mình dùng tài khoản email của “Mail động đậy” gửi cho mấy thằng bạn dùng các email khác, tụi nó vẫn hiển thị được mấy cái emoji và banner động trong thư được.

Nói chung là cái ứng dụng này lạ và cũng nhiều trò thú vị, khiến cho việc viết email trở nên bớt nhàm chán đi.

727d118925de20d11910c6484a8d3fef_51893067.dokomail  4.jpg
7f5b04b241e6bd6d8d8b4efff0753fec_51893068.dokomail  1.gif

6477afd1e87889636b5c29ffbfec3c81_51893070.dokomail  2.gif
37f5ef4c91c7e61073f748273630387b_51893071.dokomail  3.gif

Link của nó trên iTunes nè: https://itunes.apple.com/app/id580753305
Anh em vào mần thử xài chung cho ý kiến nhé!

Clip Youtube về nó đây:
[video=youtube;-IlP7FDLyvk]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=-IlP7FDLyvk[/video]

lehuutoai

Để tôi tải về thử cho iPhone 4 xem, phần mềm này có vẻ hấp dẫn đấy.

LeDuy

Thêm thông tin về cái này trên website của nó
Cung cấp chương trình đọc, biên soạn mail (mailer) tích hợp các chức năng hấp dẫn dưới dây:
  • Cho phép chèn các hình ảnh động vào mail
  • Cho phép chèn hình, thay đổi kiểu, màu sắc chữ và nền
  • Cho phép load các gói hình ảnh động từ kho cung cấp về thư viện của mailer nên người dùng có thể tạo được kho dữ liệu hình ảnh, icon phong phú.
  • Thao tác đơn giản

dethuong4u

Phần mềm này thú vị đó , làm email của mình sinh động hơn á . Em cảm ơn mod nha.

lehuutoai

Mình đã thử nhưng phần mềm này bắt phải đăng ký tài khoản mail của dokomail, không xài tài khoản mail mà mình có sẵn như Gmail hay Yahoo mail được. :(

cu_rua_mm

Mình đã thử nhưng phần mềm này bắt phải đăng ký tài khoản mail của dokomail, không xài tài khoản mail mà mình có sẵn như Gmail hay Yahoo mail được. :(

Ủa em thấy giới thiệu có dùng Gmail mà bác :(

lehuutoai

Ủa em thấy giới thiệu có dùng Gmail mà bác :(

Gmail là địa chỉ để gửi cho người ta, còn lúc mình đăng ký hay đăng nhập sử dụng kìa bác .
Mà email của bác là gì vậy , để mình gửi cho bác test chơi coi được hông ?

cu_rua_mm

Gmail là địa chỉ để gửi cho người ta, còn lúc mình đăng ký hay đăng nhập sử dụng kìa bác .
Mà email của bác là gì vậy , để mình gửi cho bác test chơi coi được hông ?

Èo em xài android nên chưa thử, đang tính hỏi thăm tình hình khi nào ra cho android thì em vọc thử hehe

dethuong4u

Uh em đính kèm cả cái ảnh dễ thương và xinh vãi biết luôn hehe. Cho anh xin số phone luôn :D cái mail nhìn đẹp quá đi

UH cảm ơn anh , em cũng mới test thử xem sao . Em gửi cho mấy nhỏ bạn của em tụi nó cũng thích lắm .^^

trueblooded

Mình cũng mới thử, giao diện quản lý email khác như hình ở phía trên . Theo đánh giá của mình thì cái này hình như chỉ sử dụng được trên đt à. Việc quản lý email nằm hết trên phần mềm này . Khi sử dụng, nó có rất nhiều gói icon , hình động dễ thương để ta tải về và sử dụng .