• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đồng hồ số trên Today có Âm lịch Việt Nam

arkatos

Hình như cái soft này bạn sử dụng phương pháp vẽ lại hình ảnh mỗi lần nhảy giây phải ko?vì mình dùng và phát hiện thấy rằng nếu như bật một ct hoặc start menu thì phải mất một khoảng trễ thời gian thì cái đồng hồ mới lại hiện lại.Và một lỗi nữa đó là mình cài soft cho con o2 II thì trong phần itoday ko hiện option để chỉnh sửa

lvl

anh lvl ơi cho em hỏi tí:|em đang dùng máy Dopod C720w em down về cài nhưng sao ko được vậy anh.Nhờ anh hướng dẫn dùm em với:(,Thank anh nhiều;;)

Thật xin lỗi bạn! Mình cũng chỉ là dân amateur với PPC thôi. Trước nay mình mới dùng HP Jornada 928 và O2 IIs, các dòng máy khác mình không rõ :(

Nhờ các bạn khác giải đáp giúp! Xin cảm ơn.

Hình như cái soft này bạn sử dụng phương pháp vẽ lại hình ảnh mỗi lần nhảy giây phải ko?vì mình dùng và phát hiện thấy rằng nếu như bật một ct hoặc start menu thì phải mất một khoảng trễ thời gian thì cái đồng hồ mới lại hiện lại.

Đúng vậy bạn ạ! Trong chương trình tôi tạo một timer 1 giây. Trong timer proc dùng chương trình vẽ các nét của đồng hồ. Tuy nhiên, việc đồng hồ trễ không phải do điều này. WM cũng hỗ trợ multi-tasking (time slot) nên có lẽ do máy bạn cài hơi nhiều phần mềm chạy thường trú nên bị chậm thôi. Khi nào có dịp, ngay sau khi hard reset, bạn cài phần mềm này và thử lại xem sao. Trên máy tôi không bị tình trạng này.

Và một lỗi nữa đó là mình cài soft cho con o2 II thì trong phần itoday ko hiện option để chỉnh sửa
Cái này hơi lạ. Bạn thử cài lại xem sao!

Chỉnh sửa cuối:

lvl

Đã có thêm ... một lỗi xác định được:
Với những tháng trải trong 6 tuần (như tháng 8 năm 2010) sẽ thiếu mất 1 tuần.

arkatos

còn một lỗi nữa là đồng hồ bị trễ so với tời gian trong máy,như máy của mình là trễ mất 20s

lvl

còn một lỗi nữa là đồng hồ bị trễ so với tời gian trong máy,như máy của mình là trễ mất 20s

Sao trên máy tôi nó không bị nhỉ???? Tôi đang dùng ROM 19214 Diamond của dvha79_ddt cho BA!

lvl

bro có thể làm thêm cái ghi nhớ và nhắc nhở ngày âm lịch được ko ạ ?

Mình cũng muốn làm nhưng đợt này Dvha79_ddt và HoangDat_Vista sản xuất ROM liên tục, không up thì thấy ... thèm, khó chịu. Mà UP xong rồi thì lại mày mò :) Một phần nữa do công việc yêu cầu nên cũng đang ngâm cứu Ubuntu 8.04 nên chưa có thời gian.

Tạm thời cho tới bây giờ dự kiến sẽ bổ sung thêm các chức năng:
1. Chuyển đổi âm lịch sang dương lịch (theo góp ý của bạn amk)
2. Ghi nhớ (theo góp ý của bạn thangbinh)
3. Đặt hẹn (không lặp lại) theo ngày âm lịch

Chưa biết khi nào mới làm xong được! Bạn thông cảm chờ .... vậy nhé :(

Chỉnh sửa cuối:

lvl

Dự kiến bổ sung thêm chức năng:
4. Hiển thị trạng thái pin, bộ nhớ
5. Số lượng cuộc gọi nhỡ, tin nhắn
Hai chức năng 4, 5 tôi định làm nhỏ gọn trên 1 hàng ngang ngay dưới đồng hồ. Chưa biết giao diện thế nào cho gọn mà đẹp. Bạn nào có ý tưởng hoặc rành về đồ họa có thể vẽ giúp giao diện mẫu để tôi làm theo! Xin cảm ơn trước.

vietgreat

Máy tôi bị lỗi font, không hiển thị được font chữ trong chương trình của bạn, bạn cho tôi biết là bạn dùng font gì được không, để tôi cài font đó.

lvl

Máy tôi bị lỗi font, không hiển thị được font chữ trong chương trình của bạn, bạn cho tôi biết là bạn dùng font gì được không, để tôi cài font đó.

Chương trình sử dụng font hệ thống. Bạn cài Bộ font Việt cho PPC là đủ (dùng cho cả các ứng dụng khác). Bạn tìm lại trong diễn đàn sẽ thấy.

LongXuyenBoy

Bạn dùng cái này thử xem sao :-?
Máy mình chỉ có mỗi 1 font đó mà hiển thị tốt đó

kinh81

Chắc anh em sử dụng WM đều thích cái đồng hồ số PDC hoặc Samsung trên Today. Nhược điểm là những cái này của nước ngoài, không có Âm lịch. Để tra cứu âm lịch phải mở phần mềm khác hơi ngại!!!

Tôi thiết kế đồng hồ này để vừa có cái đồng hồ số vừa có âm lịch ngay trên today cho tiện.

Đây là phiên bản đầu tiên. Phiên bản kế tiếp sẽ có thêm phần tùy chọn cho đồng hồ (màu, cỡ chữ, hiện giây hoặc không, hiện thứ/không,....).

Đã có bản cập nhật ở trang 5 (13/5/08)

Bác cho mình hỏi nhé chương trình này cài như thế nào vào PPC

thangbinh

cái này đã có bản mới chưa vậy anh lvl ơi, đợi tính năng mới lâu lắm rồi :p

lordpatrick1001

Sorry,I cannot write in Vietnamese. MOD please don't delete. Thanks for the clock with calendar,lvl. I am just wondering if you could add the options to change the clock from 24hrs time to 12 hrs time. For example: 14:24:09 can change to 2:24:09. Again, thank you very much.

lvl

cái này đã có bản mới chưa vậy anh lvl ơi, đợi tính năng mới lâu lắm rồi :p

:) Xin lỗi nhiều! Thời gian vừa rồi tự nhiên ... hơi ngại làm C++, đang phải tập trung tìm hiểu C# và .NET, nó quá nhiều thứ phải học nên chưa cập nhật bản mới. Chắc chắn sẽ sửa lỗi và điều chỉnh một số thứ nhưng chưa biết lúc nào làm được :(

Sorry,I cannot write in Vietnamese. MOD please don't delete. Thanks for the clock with calendar,lvl. I am just wondering if you could add the options to change the clock from 24hrs time to 12 hrs time. For example: 14:24:09 can change to 2:24:09. Again, thank you very much.

Hi lordpatrick1001! Thanks for your attention! I'll fix and upgrade this soft. I'll make some changes to the clock (as your advice) but I'm busy this time so I think I will try to upgrade it some day later :). I have a question myself: You cannot write in Vietnamese but you use my soft, a Vietnamese interface soft ? I cannot understand? May you tell me the reason?

Chỉnh sửa cuối:

lordpatrick1001

Hi lordpatrick1001! Thanks for your attention! I'll fix and upgrade this soft. I'll make some changes to the clock (as your advice) but I'm busy this time so I think I will try to upgrade it some day later :). I have a question myself: You cannot write in Vietnamese but you use my soft, a Vietnamese interface soft ? I cannot understand? May you tell me the reason?[/QUOTE]
Thanks for replying,lvl. I took 3 years of Vietnamese in high school so I can ready very little. This page here : http://translate.google.com/translate_t# translate everything.