• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dopod M700 cần giúp đỡ ?

8XMOBILE

E có 1 cây Dopod M700 , khi Up ROM không unlock CID , bây giờ nó ko vô Win dc mà nó dứng ở boot immages thôi , e đã Up rất nhiều bản nhưng cứ dc 3% là báo lỗi , e cũng dung tool USPL của Bác Quang để unlock rồi nhưng vẫn ko dc , xin mọi người chỉ e cách khắc phục ?
Của e là Cip G4 của nó là :
IPL 1.27.0001
SPL 1.27.0000
GSM 02.67.90
OS 1.28.0.0

Thanks !

alo_tongdaiday

hi

mình cũng đang bị trường hợp của bạn
máy mình up bản 4.1 dùng thấy lỗi up lại hiện tại đang bị treo ở ngoài màn hình khởi động
ipl 3.07.0001
spl 1.11.0000
gsm 02.67.90
os 3.7.0.0

hiện tại mình không thể vào Bootloader để up lại
bác nào bày em vụ này với

8XMOBILE

mình cũng đang bị trường hợp của bạn
máy mình up bản 4.1 dùng thấy lỗi up lại hiện tại đang bị treo ở ngoài màn hình khởi động
ipl 3.07.0001
spl 1.11.0000
gsm 02.67.90
os 3.7.0.0

hiện tại mình không thể vào Bootloader để up lại
bác nào bày em vụ này với

Máy của mình vẫn vô bootloader bình thường , bạn thử Voice + power + Reset ( nhả reset ra trước rồi vẫn nhấn giữ 2 phím kia ) xem có dc ko ?

8XMOBILE

Đây là link Rom gốc Tiếng Anh cho Dopod M700

http://www.dopodasia.com/download/R..._INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R.exe

Bạn down về rồi Up thử xem sao nha

Chúc thành công nha:D

Bạn ui! mình up bản này cũng vậy bàn ah, mình có nghe nói bản đó Up ko cần Unlock CID , nhưng mình up vẫn giống mấy bản kia , dc 3% là out ? Bạn còn bản ROM China nào ko ? Tại bản ROM truoc của mình là China , khi Up ROM ko unlock CID , bây giờ nó bị vậy đó ... liệu có khắc phục dc ko bạn nhỉ ? Thanks :(:(:(

8XMOBILE

mình đã làm nhiều lần rồi mà vẫn không vào được boot

Máy bây giờ còn lên ko hay là ngủ luôn hả bạn ? Bạn thử Hardreset xem sao nha bạn : Nhấn giữ 2 phím Button + power + Reset . Sau đó thả Reset ra và nhấn giữ 3 fims kia , khi nào trên màn hình hiện những dòng chữ : This operation will delete all your persinal data,and reset all seting to manufacrer default . press send to restore manufacturer default , or press other key to cencel lúc này bạn nhấn phím call là nói sẽ hreset . Chúc vui !;;)

alo_tongdaiday

mình đã làm tất cả các cách rồi nhưng vẫn không Hardreset hoặc vào boot được , giờ vẫn bị treo ở màn hình khởi động, bác nào cho em giải pháp với

dung15

Bạn thử bấm phím nốt nhạc xem sao?

Bạn thử bấm phím nốt nhạc xem sao?

nguyenngocbau

Active Member
Mình cũng có một con P3300,cũng bị giống như các bạn,mình đã làm đủ mọi cách nhưng,cũng vô phương cứu chữa,mình cũng đang chờ các pro trên diễn đàn nhiệt tình cứu giúp,thanks nhiều!

thuychip

Vấn đề là ở chỗ phải tìm bằng được bản ROM kèm theo máy. Chắc gì máy bạn đã phải mua tại Asia mà mua tại Pháp hay Anh ... (châu lục khác thì sao) khi đó thì bản ROM ở trang bên đó chỉ là bản chuẩn của Dopod M700 thôi nó chỉ dùng cho những máy được xuất tại ASIA mà thôi .

Chúc các bạn may mắn tìm được bản ROM chuẩn theo máy nhé lúc đó thì chắc chắn được .

Ngoài ra còn có 3 trường hợp nữa cũng có thể gặp tương tự như các bạn miêu tả đó là:
- Do dây snyc (cụ thể là dây mua ngoài không phải dây kèm theo máy - loại hàng tầu lởm) Khi đó các bạn UP ROM sẽ có vấn đề ngay
- Do cắm cổng USB đằng trước vỏ máy tính lỏng (Thường thì cắm cổng đằng sau khi Up ROM thì yên tâm hơn)
- Máy tính của bạn Up cài hệ điều hành đừng là Win Vista

Chúc các bạn sớm có máy dùng

tmn

Số lượng các bác dùng dòng máy này hiếm quá, có lẽ phải lập ra 1 nhóm để hỗ trợ nhau thôi.

Em lần đầu up Rom cho con P3300 rất run, nhưng vì đọc kỹ mọi hướng dẫn, nay đã 2 lần ngon lành.

Còn cái vụ chỉ hiện thị ở dạng screen là bị lỗi boot stuck, vụ này xử lý khá khoai. Có bác dùng MTTY để sửa hoặc tìm đc ROM gốc của máy Up.

alo_tongdaiday

tình hình là hôm nay em lại gặp 1 em như bác 8x, cứ chạy được 3% là nó teo, bác 8x khắc phục được con đó = cách nào bày lại hộ em với

tmn

Bác chẳng nói rõ là đang Up bản ROM nào thì làm sao mà giúp bác đc. Lỗi của bác VENDER ID (thuộc vùng miền của sản phẩm) có thể là do bác Up bản ROM k0 tương thích rồi.

alo_tongdaiday

em up mấy bản rom đều thế , dow bản rom gốc RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R_2
cũng thế , bác nào có bản rom gốc khác cho em xin

tmn

Bác up xong bản gốc rồi, sau đó có thể Up các bản Rom đã cook đi, mình thấy 1 số bác dùng Love Up bản ROM v3.13.07.16 ở trên này đi.