• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dopod M700 cần giúp đỡ ?

quangtan

mình đang có 1 chú dopod m700.chỉ vào được boot loader.ipl 1.20.0001 va spl 1.20.000.bật nguồn thì không lên gì cả.đã up thử rất nhiều rom kể cả rom gốc.đều báo là invalid update tool.các bác có kinh nghiêm giúp mình với.thanks

blackwhite169

Bạn thử kiểm tra lại Cáp xem thế nào bằng cách Sync với máy khác xem có nhận không? Có thể lỗi do PM Sync trên PC!
Cũng rất có thể bạn đang dùng trên PC chạy hệ điều hành Vista, nếu như thế bạn hãy qua 1 máy có hệ điều hành XP2 là chạy ổn nhất!

benhvienpda

mình đang có 1 chú dopod m700.chỉ vào được boot loader.ipl 1.20.0001 va spl 1.20.000.bật nguồn thì không lên gì cả.đã up thử rất nhiều rom kể cả rom gốc.đều báo là invalid update tool.các bác có kinh nghiêm giúp mình với.thanks

up vậy mà ko đc mình nghĩ chết DOC rồi , cái này phải thay mới đc

big_boy6688

Bạn ui! mình up bản này cũng vậy bàn ah, mình có nghe nói bản đó Up ko cần Unlock CID , nhưng mình up vẫn giống mấy bản kia , dc 3% là out ? Bạn còn bản ROM China nào ko ? Tại bản ROM truoc của mình là China , khi Up ROM ko unlock CID , bây giờ nó bị vậy đó ... liệu có khắc phục dc ko bạn nhỉ ? Thanks :(:(:(

Bạn phải chịu khó ngồi download hết rom china rồi up là ok. Lúc trước mình bị em htc tuoch 1 rom china up rom khác vào bị như bạn đó. Sau đó mình download rom china về úp ok luôn.

big_boy6688

Mang ra mình up cho. Sợ máy tính bạn bị lỗi đó.

tonghop186

trường hợp này bạn phải tìm đúng rom gốc up vào mới được. Nếu không chỉ còn cách thay FLASH thôi. Call 0989208586

hungncs

Hi mọi người!
Tôi cũng bị 1 tình trạng giống với tình trạng của bác toilaai1973, tuy nhiên, tình trạng của tôi có chút khác.

- Máy xạc full pin, để nguyên trên bàn, tắt màn hình đi, để 1 time (~ 1h), bật màn hình trở lại -> đen ngòm, không tín hiệu.
- Máy xạc full pin, tắt màn hình đi, để trong túi quần, đi đâu đó khoảng 30p --> lại đen ngòm --> không tín hiệu
- Máy không full pin, ~ 40% --> kiểu j cũng hoặc là đen ngòm hoặc là trắng phớ --> không tín hiệu.
- Máy chỉ còn ~ 17% pin --> để trên bàn 1 lúc là y như rằng lại đen ngòm :(

Cứ mỗi lần như vậy, tôi phải tháo pin ra, lắp vào, bật trở lại, chỉ được 1 lúc là lại bị tình trạng như cũ.
Các bác có ai bị tình trạng như tôi không, xin các bác chỉ dẫn cách khắc phục!

Cảm ơn rất nhiều!
dopodM700 ơi, máy của tui cũng có tình trạng như thế. Bây giờ tui chỉ để lưu contact thôi. Chuối quá.

ndg1010

Hic...Mới có 1 con M700 , có điều chưa hiểu lắm.nghe nói có blutooth hay Wifi mà mình khởi động kô được.pro nào hướng dẫn nhiệt tình giùm nhá..PM vào YM cho mình: giangbatigol2003@yahoo.com

HavanThan

con dopod M700 của mình cũng ở tình trạng ipl 3.07.0001
spl 1.11.0000.nh­wng khi mình tải rom góc 5.0 thì nó chuyển sang ipl 1.25.0001:spl 1.27.0000 và trên màn hình vẫn hiện 3 màu nhwng khi uprom thì chỉ chạy được 2% là lại tắt.imei của tôi là 3534041009721701.các bạn cho mình cách sủ lý nhé.Thanks!

hanamson1979

Xin chào các bạn! mình cũng đang có 1 em M700 đang dùng (WM2005) thì bị lỗi không vào trong WIN được. Mình đã thử Hardreset (vài lần) thì thấy nó báo là OK nhưng cũng vẫn không vào WIN được mà chỉ ở màn hình khởi động (kiểu DOS) với các thông số:

IPL 1.29.001
SPL 1.29.000
GSM 02.69.90
OS 1.29.00

Mình thử vào chế độ BOOTLOADER thì vẫn vào được; Hiện tại mình chưa làm thêm bất cứ thao tác nào khác (chưa UPROM hay tháo gì cả)

Mình chưa biết nhiều về PPC; vậy xin các bạn hướng dẫn dùm mình nên làm gì bầy giờ? Thanks các bạn và thanks các PRO...

hanamson1979

Mong có bạn nào có bản ROM gốc cho M700 thì cho mình xin với(Mình hiện có ROM: RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R! nhưng mình thấy máy của mình là 1.29; cái này là 1.28 nên mình không dám Up) hoặc xin các bạn chỉ cho mình cách Unlock CID khi máy ở trong chế độ Bootloader (không vào được trong WIN và không có ActiveSync)

Thanks các bạn rất nhiều!