• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng PPC làm Webcam (Mobiola web camera v3.1.8)

demax

Mobiola® Web Camera 3
Phần mềm giúp chiếc điện thoại của bạn thành một Webcamera qua kết nối Wifi, bluetooth hay qua cáp USB.

Các tính năng chính

-Giúp chiếc điện thoại của bạn như một Webcam chất lượng cao
-Có thể kết nối với PC bằng Wifi, bluetooth hay USB
-Screen Capture functionality, when device screen can be demonstrated on PC real-time.
-NEW!!! Cool video effects. Have fun and impress your friends!
-Hỗ trợ với Skype, Yahoo, YouTube, MSN, AOL IM, ICQ hay bất kỳ ứng dụng nào như một USB Webcam.
-Hỗ trợ Symbian S60 and UIQ, Windows Mobile 5 and 6, Blackberry.

Hỗ trợ cả Touch HD dùng camera 5.0Mp. Phiên bản dùng đến lúc máy hỏng thì thôi :)) Download vầ làm theo hướng dẫn ;).

Download ở đây

Gemini_Viet

Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng nó ko lên và mình ko thể kết nối để làm WC đc. Khi Connect > Active Sync thì nó cứ đứng im như chờ người yêu vậy. Mình đang dùng Exec chạy WM 5.

duy8889

mình cài thành công và xài được rồi, nhưng mở nó lên thì hình ảnh bị lộn ngược xuống, cả trên màn hình ppc lẫn màn hình pc lun, có patch fix lỗi này k bạn??

mình xài o2 neo rom ship wm5

Chỉnh sửa cuối:

kulee

Mã:
[CENTER][B][COLOR="Green"][SIZE="4"][FONT="Comic Sans MS"][URL="http://chomikuj.pl/kulee/SoftWare/_kulee_mobiola.web.camera.for.windows.mobile.v3.1.8+full.rar"]_kulee_mobiola.web.camera.for.windows.mobile.v3.1.8 full[/URL][/FONT][/SIZE][/COLOR][/B][/CENTER]

abcviet

oài, không config được wifi... hình như wifi kén device lắm!
O2 NEO

OMEGA3K : down về đọc kỹ trong phần hướng dẫn đó!

mickey999

Ô bà con ơi, sao em cài vào, đến lúc chạy nó lại báo là "Webcam3 í not a valid Pocket PC application". Lạ nữa là em đọc trong Installation Manual thấy có cho phép chọn Client Files hoặc là Pocket PC, hoặc là Smartphone version. Sao em cài chẳng thấy gì cả. Em dùng Hymalaya. Giúp em với. Tks các bác nhiều.

hackingtheinbox

Pác ơi! bà con ơi! có xài được cho camera vga không! hay chỉ hổ trợ 1.3 trở lên thía???

ratakan

mình cài vào con Polaris của mình rồi nhưng khi chạy thì trên PC chỉ hiện ra hình ảnh trên màn hình của con Polaris thôi còn chuyển qua quay phim hay chụp hình thì màn hình đen thui à ! có ai giúp mình vụ này không ! thax ae rất nhìu

hayashi

Minh cai len co X01HT cua HTC duoc roi nhung sao khung hinh nho xiu ah (160:120), lam cach nao set lai khung hinh to hon nhi?

hackingtheinbox

hix! chờ mãi sao không ai giải thích cho mình cài camera vga được hay không nhỉ??? mình cài lui cài tới le lưỡi mà chẳng nhúc nhích j hết!

visaoyeu

hix! chờ mãi sao không ai giải thích cho mình cài camera vga được hay không nhỉ??? mình cài lui cài tới le lưỡi mà chẳng nhúc nhích j hết!

vga là 02 xda IIi hả bạn? nó 1.0 megapixel mà bạn cứ cài vô tư đi không được thì remove nó chứ có gì đâu

namvu1686

Phần mềm này cũng khá ổn nhưng có 1 vấn đề (theo em nghĩ) các bác nên lưu ý là khi dùng thì nên bỏ chế độ xạc khi Sync hoặc dùng thời gian ít thôi.Tháng trước em mải chat quá thấy máy nóng ran,sáng hôm sau bật máy không được đi sửa thì bị báo là hỏng IC nguồn (thay mất 700 đấy).
Cái này chỉ là phán đoán của em thôi,nhưng hy vọng giúp được các bác có thể đỡ mất tiền giống em :( .

visaoyeu

Phần mềm này cũng khá ổn nhưng có 1 vấn đề (theo em nghĩ) các bác nên lưu ý là khi dùng thì nên bỏ chế độ xạc khi Sync hoặc dùng thời gian ít thôi.Tháng trước em mải chat quá thấy máy nóng ran,sáng hôm sau bật máy không được đi sửa thì bị báo là hỏng IC nguồn (thay mất 700 đấy).
Cái này chỉ là phán đoán của em thôi,nhưng hy vọng giúp được các bác có thể đỡ mất tiền giống em :( .
bạn có thể sync = bluetooth hoặc wifi hạn chế bớt cable

chaumap87

sao ngta ko thấy được, màn hình đen thui a, chỉ có e thấy mình ko à ko ai thấy e hết

Promis

Em hỏi ngoài lề tí, có phần mềm nào kích hoạt được camera trước của HTC để chụp ảnh ko, em thấy bảo là nó chỉ dùng với chức năng video phone :(

PhongQuang

Super V.I.P
Em hỏi ngoài lề tí, có phần mềm nào kích hoạt được camera trước của HTC để chụp ảnh ko, em thấy bảo là nó chỉ dùng với chức năng video phone :(
Nếu là dòng HTC thì khi bật camera lên, bấm vào hình Bánh xe răng cưa rồi bấm vào biểu tượng có chữ Camera để chọn dùng camera nào là xong.

Promis

Máy em là HTC Touch Dual, ko thấy hình bánh răng cưa ạ, chỉ có biểu tượng settings thì còn giống, bác cho em xin cái screenshot được ko :D