• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng PPC làm Webcam (Mobiola web camera v3.1.8)

Promis

Thank bác, em xem cái About ... trong Camera thì nó là Version 5.06 (Build 28956) ko có giao diện như cái hình bác chụp, chắc bản của bác mới hơn rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

quang_coi_79

màn hình của mình đen thui toàn vết xước mong hướng dẫn cụ thể
không làm gì đươc với con atom life,hình nó xước bạn ạ

Last edited by a moderator:

yehyeh

cho e hỏi .... con diamond của e màn hình chữ nhật ... 2 bên màu đen ah. ko full màn hình webcam dc

abcviet

không chuyển được ra camera truoưc...
bác nào có cao kiến chỉ giáo với!

fun!

homidu2606

mình cài vào con Polaris của mình rồi nhưng khi chạy thì trên PC chỉ hiện ra hình ảnh trên màn hình của con Polaris thôi còn chuyển qua quay phim hay chụp hình thì màn hình đen thui à ! có ai giúp mình vụ này không ! thax ae rất nhìu

mình cũng bị y như vậy,trong phần setting trên pc thì phần BRIGHT và CONTRAST ko thể chỉnh được,nó luôn ở số 0.
Cần giúp đỡ

khanhdanang

Xem được tốt, nhưng tiêc là chưa có Serial để có hình ảnh toàn phần mà không hiện chữ Mobiado lên

phanqhong

Các bác ơi chỉ giáo với. Sao em cung cài đặt thực hiện như vậy nhung làm gì có fle keymaker

phiền báo nào chỉ giáo em từng bước được không chứ file hướng dẫn có đúng đâu. xin cảm ơn nhiều.

Last edited by a moderator:

djtrungkien

Các bác ơi chỉ giáo với. Sao em cung cài đặt thực hiện như vậy nhung làm gì có fle keymaker

phiền báo nào chỉ giáo em từng bước được không chứ file hướng dẫn có đúng đâu. xin cảm ơn nhiều.

Trích hướng dẫn :
Bước 1: Copy file msvcrtd.dll vào thư mục C:\WINDOWS\system32

Bước 2: Kết nối máy PPC của bạn vào PC qua ActiveSync, Chạy mobiolawebcam3_shp_winmobile.exe để cài đặt chương trình trên máy PC và để cài luôn vào PPC của bạn.

Bước 3. Copy file "runme.bat" vào thư mục cài đặt trên máy PC và chạy nó. Xuất hiện một bảng thông báo nhỏ, gõ tên owner vào và ghi lại mã H/W ID dưới dạng 8 ký tự 0000-000

Bước 4: Chạy file KeyMaker. Nhập tên và H/W ID vào, ấn Generate để lấy serial đăng ký