• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng S60 làm modem kết nối internet trên PC

anttim

dừng từ khi nào vậy bác ? Sao không thấy viettel thông báo gì vậy nhỉ?
Posted via Mobile Device kể từ 1-10 viettel ngừng đk mới gói cước d50. những ai đk trước ngày 1-10 vẫn use bình thuờng.

hoanghuy16vn

dừng từ khi nào vậy bác ? Sao không thấy viettel thông báo gì vậy nhỉ?
Posted via Mobile Device kể từ 1-10 viettel ngừng đk mới gói cước d50. những ai đk trước ngày 1-10 vẫn use bình thuờng.

Đúng vậy. Kể từ 1.10.2009 sim ciao của Viettel là vô đối. Vừa rẻ vừa tiện lợi, vừa đáp ứng được nhu cầu sử dụng GPRS cao của anh em dùng S60

DreamLand

Trc day dug s40 thj dc sao jo s60 ko dc nhj.Chan wa
Bạn post bài không dấu Mod xóa nữa đấy , cố gắng dùng Unikey nhé !
Không xài được thì bạn kiểm tra Cáp xem , có thể do Cáp hỏng hoặc PC không nhận điện thoại được !

Mjnhvu

Mobifone thì phải điền vào điểm truy câp là gì? Và tên sữ dụng là gì ạ?

Ascraeus

Modem xài lâu nó hư thì mua cái khác rẻ bèo, ngộ nhỡ xài N70 làm modem lâu lâu nó hư 1 cái thì tính sao các bro? :(

ongtrungducmx25

Modem xài lâu nó hư thì mua cái khác rẻ bèo, ngộ nhỡ xài N70 làm modem lâu lâu nó hư 1 cái thì tính sao các bro? :(
máy điện thoại mà hỏng thì tốn 2-3 kí ah! mạng viette còn o đồng không biết lên mạng gprs được không!

hoanghuy16vn

Dùng S60 làm modem không sợ hỏng đâu. Nhà sản xuất đã tạo cho S60 chức năng làm modem + pcsuite đi kèm với máy để phục vụ cho điều này mà! Anh em cứ dùng tẹt chỉ có điều tốn pin đó
máy điện thoại mà hỏng thì tốn 2-3 kí ah! mạng viette còn o đồng không biết lên mạng gprs được không!
Mạng Viettel trừ tiền nhanh lắm. Nếu sim còn 0vnđ thì không làm được modem nữa đâu. Nhưng mạng mobile thì vẫn vào được vài tiếng đó!

Last edited by a moderator:

radechanvit

mình đang dùng thử 3G của mobi
vào net bằng đt thì ok nhưng khi cắm vào làm modem thì không vào đc
máy tính nhận modem đt hiện 3.5G
có ai biết chỉ giúp mình với

tmvbt

Mình dự định dùng con N90 này chuyên để vào mạng. Vào bằng n90 thì rất ok, nó có chức năng save trang mình rất thích. Nhưng giờ mình muốn dùng con này làm model kết nối với pc vào mạng. Dùng pcsuite thì các vấn đề khác ok, có điều kết nối đến internet thì nó báo là "không thể kết nối đc với mạng. Model có thể đc sử dụng bằng ứng dụng khác hoặc model có thể đc cấu hình không chuẩn". Nokia 6131 mình dùng vào mạng rất ok!
Vậy là sao? giải pháp? Và anh em đã ai sử dụng con này, và kết nối với pc vô net đc chưa? hay là ko thể?
Nếu ko thể thì có thể phải chia tay em nó.
Anh em chỉ giúp với!

Mjnhvu

công nhận dùng phần mềm pc suite này ma kết hợp vơi 3g nữa thì ko thua adsl nhĩ.
nhưng cho em hỏi lá mình kết nối nhiều như vậy nguy hiểm gì đến phone ko vậy.em nghe mấy đứa bạn nói là có virut nên em sơ .pro nào biêt giải thích giùm em nha

newcomer1989

Chào các bạn, mình xài 7610, mình đã thử kết nối nhưng không được, mặc dù làm giống như trên, mình chọn Kết nối và Internet( gốc là tiếng Anh), nó hiện ra chữ No modem found!, và mình bấm zô Cài Đặt thì nó hiện ra nhưng không cài đặt bằng tay được, mình xài PC suite 7., mong các bạn giúp mình, cảm ơn các bạn !!!

tmvbt

Tín hiệu đầu vào là qua GPRS. Điện thoại vừa là một máy thu, vừa là một máy phát tín hiệu mà em! Miễn là dùng S60 có kết nối GPRS (bằng bất cứ mạng nào) đều làm mođem kết nối internet cho PC được. Dùng S60 làm môđem giống y hệt như môđem không dây của Viettel bán trên thị trường. Vậy là ta vừa có điện thoại để nghe gọi, vừa có mođem kết nối internet cho Pc -> quá tiện lợi.

Có chắc máy nào cũng đc ko bạn. Mình đang xài n90, 6600 với con 6131 mà chỉ có 6131 là xài đc. còn 6600 và nhất lùi mà n90 thì cứ báo lỗi : không kết nối đc. Model đc sử dùng bằng ứng dụng khác hoặc model có thể đc cấu hình ko chuẩn" là sao. Mình xoay hơn 1 tuần nay rùi mà ko đc. Giúp với!