• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng S60 làm modem kết nối internet trên PC

nammv

Mình đã thử với N70M rất ok có 3G thì xài không khác gì ADSL nếu bạn đăng ký gói cước dung lượng lớn. Nhưng hơn tốn tiền, muốn xài lâu dài thì không nên dùng điện thoại để kết nối mà nên dùng ADSL.

sathukobungu

Sao mình làm k đươc? Báo lỗi "không thiết lâp đươc kẽt nõi mạng" mình dùng n70, cáp ca 53, pc suite 7.1.26.1.
Mọi chức năng khác vẫn dùng bình thường.

Copekeomut

Cho e hỏi! Tại sao con 6680 của em dùng dây cáp cắm vô từ dt vào máy tính nó k0 nhận! Tiện thể em mún hỏi nếu mún kết nối qua bluetooth thì như thế nào? Tốc độ ra sao và thiết bị kết nối giá mắc k0 ạ? Thank!

DreamLand

Cho e hỏi! Tại sao con 6680 của em dùng dây cáp cắm vô từ dt vào máy tính nó k0 nhận! Tiện thể em mún hỏi nếu mún kết nối qua bluetooth thì như thế nào? Tốc độ ra sao và thiết bị kết nối giá mắc k0 ạ? Thank!

Kiểm tra lại dây cáp xem nha bạn :) Kết nối ua BllueTooth thì cả PC và Điện thoại đều phải có Bluetooth, bật lên và kết nối bình thường.
Tốc độ thì chậm, mà Cái thiết bị kết nối đó ý bạn là thế nào nhỉ :-?

hailong259

Chào các bạn, mình xài 7610, mình đã thử kết nối nhưng không được, mặc dù làm giống như trên, mình chọn Kết nối và Internet( gốc là tiếng Anh), nó hiện ra chữ No modem found!, và mình bấm zô Cài Đặt thì nó hiện ra nhưng không cài đặt bằng tay được, mình xài PC suite 7., mong các bạn giúp mình, cảm ơn các bạn !!!

Remove tất cả (bao gồm nokia pc suite và nokia conectivity cable driver) nên dùng Your Uninstaller! gỡ cho sạch rồi cài lại nha

CanhEndLinh

Remove tất cả (bao gồm nokia pc suite và nokia conectivity cable driver) nên dùng Your Uninstaller! gỡ cho sạch rồi cài lại nha

Máy mình trước kia vào mạng bằng cap hoặc bluetooth ngon lành . Hôm qua mình Ghost lại máy ! Cài lại Pc Suite máy cũng bị tình trạng như thế ! Khi kết nối mạng bằng Bluetooth máy báo : Không tìm thấy Model , còn dòng trên là :...Bạn đang cài phần mềm card driver... Thật là khó hiểu . Giúp mình với !!!!!!!!!

manhcuongst

Hiện nay mobi và vina vẫn bị lổi sim 0d nên dùng free đc. Mà các bạn dùng window7 kết nối 1 lần là đc

N

n70musicviet

Guest
n70 kết nối 3G lam modem cho pc vẫn chậm khỏang chừng 50 phần trăm adsl thoi. Tốc độ chỉ có 26*30kbs thôi.Nhưng bắn CF là khỏi Chê. Dùng 6120c kết nối ynhư ADSL .

vietcuong9x

em cũng bị ko tìm thấy modern. Chọn manager trên mycomputer rồi vào driver manager thì cái N72 USB modern bị dấu chấm than màu vàng (lỗi) N72 Blutooth thì ko bị lỗi như thế ai biết chỉ em với. Hay có driver Usb modern riêng cho em xin

ko có ai trả lời em ạ

Last edited by a moderator:

vanmanh_vm

dùng S40 làm model tốc độ truy cập sẽ nhanh gấp 5 lần S60 các pro ah` đã test trên 7610 tốc độ dowload là 2=>5 kb/s 6131 tốc dowload là 20=>30kb/s
còn tốc độ đường truyền thì không biết cách kiểm tra ;;)

JS_AnhTuan

Active Member
* Từ ngày Viettel ra gói D50 thì mọi người dùng S60 bắt đầu thích dùng S60 làm modem kết nối internet cho máy tính của mình, nhất là những người dùng laptop. Sau đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn thật đầy đủ cách cài đặt trên máy tính để dùng S60 của mình làm modem kết nối internet.
* Chuẩn bị:
1/ Phần mềm Nokia_PC_Suite_7_1_18_0_vie_web (Cái này các bạn vào trang chủ của Nokia mà download cho phù hợp với đúng loại máy S60 của mình)
2/ Cáp nối USB hoặc cổng thi Bluetooth
* Cài đặt trên PC:
Bước 1: Các bạn cắm S60 của mình kết nối với máy tính, mở Nokia PC Suite trên màn hình Desktop. Sẽ hiện ra như hình bước 1 (mình up ở phía dưới)
Bước 2: Nhấn vào biểu tượng kết nối internet trên Nokia PC Suite. Sẽ hiện ra hình bước 2 (Mình up ảnh phía dưới)
Bước 3: Nhấn vào biểu tượng cài đặt ở góc dưới của Nokia PC Suite. Sẽ hiện ra hình vẽ bước 3 (Mình up ảnh phía dưới)
Bước 4: Click chuột xuống dòng Cấu hình kết nối bằng tay. Sẽ xuất hiện hình bước 4. Sau đó nhấn vào biểu tương mũi tên (next) ở phía dưới của Nokia PC Suite . Sẽ hiện ra hình vẽ bước 5 (Mình up ảnh phía dưới)
Bước 5: Tại khung Điểm truy câp các bạn gõ vào: V-internet
Tại khung Tên sử dung các bạn gõ vào: mms
Bước 6: Nhấn vào biểu tượng finish là cài đặt xong. Máy sẽ tự đông truy cập cho các bạn. Những lần sau muốn truy cập chỉ cần thực hiện bước 1 và 2 rồi đợi khoảng 10 đến 30 giây là ok

M làm theo hd mà vẫn ko kết nối máy 7610 của m đc. N73 của m cũng bó tay lun.