• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DzMusicKey v2.0 - điều khiển nhạc bằng phím cứng khi máy đã khóa

NguyenDuyThanh

Là 1 ứng dụng mình cảm thấy vô cùng hữu ích, tiện dụng. Bạn có thể sử dụng phím cứng để điều chỉnh mọi hoạt động của trình nghe nhạc dù máy đang khóa -> tiết kiệm thời gian. Theo mình các bạn nên xét phím cứng như dưới:

• Trở lại bài hát trước: bấm Phím xanh.
  • Play/Pause: bấm Phím camera.
  • Bài hát tiếp theo: bấm Phím đỏ.
  • Giảm âm lượng: giữ nút tăng âm lượng và bấm nút giảm âm lượng.
  • Tăng âm lượng: giữ nút giảm âm lượng và bấm nút tăng âm lượng.

Giao diện của chương trình: bấm vào các biểu tượng tương ứng rồi chọn phím cứng để sử dụng. Biểu tượng trên cùng là ON/OFF.

*Chú ý: 1 số bạn sử dụng CFW có bộ rule ở trong private\10282BC4 lỗi thì sẽ ko sử dụng đc. Nếu vậy bạn hãy download bộ rule của mình đã fix hoạt động rất tốt ở file đính kèm và giải nén rồi copy thư mục 10282BC4 vào C:\private -> khởi động lại máy là sẽ sử dụng DzMusicKey hoàn toàn đầy đủ chức năng. Nhớ thanks nếu bạn sử dụng và cảm thấy hài lòng =D>

Ai dùng firmware Deviant của mình thì chỉ cần tải về cài đặt là sử đc vì đã có mod rule ok.

LINK DOWNLOAD TRỰC TIẾP DZMUSICKEY FILE SIS

Chỉnh sửa cuối:

TY_muonnam

hix bạn cho mình cả cái đèn phím cứng với. Mình dùng bản cfw của bạn mà

congocontra

Hay nhỉ! Nokia 5800 là dòng ExpressMusic mà không có phím cứng chơi nhạc có thêm em này chắc tuyệt vời đây

boy_online01

Cái này khó dùng quá bạn ơi! Chỉ mình chi tiết cách set các phím đi. Mình chỉ cần đặt phím tăng âm lượng là next, phím giảm âm lượng là Previous. ko cần pau piếc gì hết :|

NguyenDuyThanh

Cái này khó dùng quá bạn ơi! Chỉ mình chi tiết cách set các phím đi. Mình chỉ cần đặt phím tăng âm lượng là next, phím giảm âm lượng là Previous. ko cần pau piếc gì hết :|

Bạn bấm vào biểu tượng rồi bấm nút cần dùng và OK.
Bạn lỡ set lung tung rồi thì nên xóa đi cài lại.

hippo93

Trời ơi may quá đúng cái mình cần, từ hồi dùng cfw của dt nên ko dùng dc ức chế vãi, cho mình xin link cho di động đi, nhà mình không có máy, tks nhiều nha

thin130491

giúp dùm mình cái DzMusicKey sao trong ổ C của mình k thấy Private.trong ổ E thì có.copy vào E:\Private thì bấm phím cứng nó vẫn vậy không chuyển bài

M4_Vu0ng_001

sao mình không dùng đc nhỉ,set phím cứng không đc luôn,khi set nút,ấn rồi mà nó vẫn vậy,ok rồi dùng cũng không đc,mặc dù đã cop bộ file fix trên kia.

akhoa9955

bản này có set đc các phím volume ko các pác? mấy bản trc e dùng ko sử dụng dc 2 nút đó @.@

Cleonardo

Mình dow về xóa 7z rồi mà kiễu nào cũng ko giải nén bằng x_plore dc.cho mình xin trang mediafire .cám ơn nhìu.