• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

E72- 1 (RM-530): FW 51.18

NguyenTu

Super V.I.P
Check Navifirm thấy E72- 1 (RM-530) đã có bản FW 51.18. Tuy nhiên, không thấy có hỗ trợ ngôn ngữ Việt Nam

Các bạn tải qua Navifirm nhé. Sẽ test hack và ad tiếng việt trong thời gian sớm nhất

huutoanpy

Mong chờ bấy lâu giờ cũng có. Bác NguyenTu test rồi thông báo anh em cái nha :D

habaolinh

Super V.I.P
Hiện tại vẫn chưa có TV vì Nokia mới support bản EUROPE và MEA, hy vọng sang tuần sẽ có bản APAC hoặc SEAP.

maximux3000

Đc sự giúp đỡ của 1 bạn Badboy16 đã có file hack, sau khi hack các bạn copy file Open4all và file sever vào thư mục patch trên thẻ là sử dụng ok

http://www.mediafire.com/?924cslrccbnq9vz

nhận định sau khi up
Nâng cấp QuickOffice lên bản 6.2.439
Tương thích Office 2007
Nâng cấp OVI Music
Nâng cấp Lotus Notes Traveller lên 8.5.1
Nâng cấp Smart Connect lên 1.3.55
Nâng cấp OVI Store lên 1.6
Nâng cấp widget OVI Files lên 1.2.3.0
Xóa Windows Live
Chuyển ứng dụng Maps ra menu chính
Chuyển ứng dụng Help vào phần Applications
Chuyển ứng dụng SW update ra phần Control panel
Chuyển ứng dụng Facebook, YouTube, MySpace và Bloomberg vào phần Applications
HÌnh được cung cấp bởi badboy16
phiên bảng ADOBe acrobat 2.5 của fw 31 đến fw 51 thì còn 1.5
Lưu ý cho mọi ngưởi khi up : Trước đây ai dùng file support setup fw 31 để plash bằng phonix thì khi down fw 51 về chạy phonix sẽ báo lỗi, các bạn unintall nó ra và copy hết các file down trên navifirm vào đường C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-530. Có thể chạy dc phonix rồi, còn vấn đề chèn file hackplash thì giống như khi các bạn hack fw 31 nhé
nhược điểm mong đợi nhất vẫn còn bấm số gọi liên tục vẫn vài s mới hiện
phiên bảng ADOBe acrobat 2.5 của fw 31 đến fw 51 thì còn 1.5

cofer

Đến giờ, vào kiểm tra vẫn chưa thấy bản cập nhật từ điện thoại. Bản này có bro nào test chưa, đợi mà thèm...

tknamlx

Có thể update fw 51 bằng Nokia Ovi Suite 2.2.0.245 được hok zậy? Hiện giờ vẫn chưa thấy fw 51 trên OS

maximux3000

hiện giờ chưa có up bằng ovi dc các bạn, mình úp rồi phía trên là những thay đổi mà có dc sau khi up sao ko đọc mà còn hỏi bro. Ai úp thì up cái fw châu âu là chuẩn nhất rồi

ducanh2992

s60v3 có trích được các file ngôn ngữ từ FW này rồi lắp vào FW khác được k các bác nhỉ

AquaSta

Moderator
Cac bac oi, e72 co cook fw duoc ko cac bac? Nhin wa box v5 thay bon no cook ma phat them
Ko bạn ạ, dùng Phoenix để flash nên ko thể cook >> Vì cook phải vào PPM, mà nếu thay đổi PPM và chạy bằng Phoenix thì sẽ die

maximux3000

Thử xem có lỗi mũi giờ không bạn :)

trời những cái như vậy cũng gây ảnh hưởng lớn vậy sao. điện htoại mình vẫn chạy đúng giờ là ok rồi. nếu lỗi đến nỗi ko hiện nỗi cái chữ hà nội thì mới nói. nếu bạn thấy lỗi đó to thì khoan úp.

bb8868

Muốn có TV thì chỉ cần đổi tên file ngôn ngữ cho phù hợp FW rồi tạo đường dẫn là có bộ FW mới TV ngon lành mà :D

maximux3000

Muốn có TV thì chỉ cần đổi tên file ngôn ngữ cho phù hợp FW rồi tạo đường dẫn là có bộ FW mới TV ngon lành mà :D

Anh em đôi khi thix tiếng việt bác cook cho anh em luôn nhen. Mình sài tiếng anh cũng bình thường ko khó khăn gì.

bb8868

Anh em đôi khi thix tiếng việt bác cook cho anh em luôn nhen. Mình sài tiếng anh cũng bình thường ko khó khăn gì.

File này không cook được chỉ có thể tạo đường dẫn để chạy FW thôi bạn à

maximux3000

Chắc ko lỗi đâu, nếu có thử 4mat lại xem sao nhé.
Các bạn ấy thấy bị lỗi tiem zone nên ko thix ấy mà. với lại format lại mất hack
Hiện giờ bạn ý đã phát hiện thêm 1 lỗi time zone trong số hơn 400 lỗi mà nokia đã fix do FW down ko phải của VietNAm, ai wan tâm đến lỗi ấy thì khuyến cáo đừng nên up

File này không cook được chỉ có thể tạo đường dẫn để chạy FW thôi bạn à
Bác viết 1 bài cách làm cho anh em đọc hướng dẫn sử dụng trước khi dùng hen

caoquy8x

Chắc ko lỗi đâu, nếu có thử 4mat lại xem sao nhé.

4mat rùi nhưng mà vẫn lỗi, tin nhắn đến báo trước 7 tiếng :)

Chưa có file tiếng việt cho FW mới anh ah, dùng file tiếng việt FW cũ thì lỗi :)

caoquy8x

Bạn nào bị lỗi mũi giờ, khi nhận tin nhắn bị báo trước 7 tiếng thì vào Time zone chọn indonesia và chọn Jakarta là ok nhé ;)