• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EBOOK ĐỊNH DẠNG *CHM

binhkt508hcm

Chủ đề tạo ra nhằm tập hợp và giới thiệu những e-book có định dạng là *.chm thuộc tất cảc các loại lĩnh vực.
HÃY ĐỌC MỖI NGÀY MỘT CUỐN SÁCH
NẾU KHÔNG THÌ HÃY DOWN VỀ CHO CON CHÁU
:-?

binhkt508hcm

Cuốn sách đầy tiên "NGHỆ THUẬT SỐNG"

Khi bạn sinh ra, mọi người cười trong khi bạn khóc.
Khi bạn qua đời, mọi người khóc trong khi bạn cười.
(Trích dẫn từ sách)

binhkt508hcm

Cuốn sách thứ 2: Tuyển tập thơ.

Cuốn sách này giới thiệu những bài thơ tình nổi tiếng và cả những bài chưa nổi tiếng của các thi sĩ nổi tiếng và chưa nổi tiếng.
Rất hợp cho những người đang cua gái.>:)

binhkt508hcm

Cuốn sách thứ 3: Mẹo nhỏ

Cuốn sách này bổ xung những mẹo nhỏ cho người nội trợ, làm dẹp và bảo quản đồ gia dụng.

binhkt508hcm

Cuốn sách thứ 6: Xử lý ảnh bằng photoshop

Một cuốn sách hứng dẫn đầy đủ các thao tác để xử lý ảnh bằng photoshop bằng tiếng việt và cả một số bài bằng tiếng anh nữa, tuy nhiên có hình ảnh minh hoạ nên rất dẽ hiểu.
Tác giả thi các bạn down về đọc sẽ rõ nha.
Link:
P1: http://www.4shared.com/file/12745816/2bff3044/So_Tay_Photoshop_2007part1.html
P2: http://www.4shared.com/file/12746496/f889ecc6/So_Tay_Photoshop_2007part2.html
P3: http://www.4shared.com/file/12745221/932173f2/So_Tay_Photoshop_2007part3.html

binhkt508hcm

Cuốn sách thứ 7: WINDOWS REGISTRY

Giới thiệu cách tuỳ biến giao diện, tối ưu hệ thống, bảo mật bằng WINDOWS REGISTRY.
Dây là cuốn cập nhật ngày 15/06/06 có bộ sung thêm một số thủ thuậ còn cuốn sách nhầm topic là cuốn năm 2004 nhờ các mod xoá dùm:D

binhkt508hcm

soft để đọc e-book *chm trên ppc

Mọi người dùng chm ebookreader V2.5 do utxd giới thiệu tại: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=229
@lamanhthu: Em dùng soft này để xem nha. Theo anh conveter không phải là một giải pháp hay với những ebook có hình ảnh, link liên kết đến các trang khác vì khi conveter xong định dạng không còn được ưng ý như ban đầu và các trang chỉ mục chứa link liên kết đến trang khác mất tác dụng (đối với một số định dạng) hoặc hiển thị không đúng theo trật tự ban đầu dẫn đến rất khó xem.
Mình đã thử một số soft conveter và thấy thế:D

binhkt508hcm

Sách về lĩnh vực kế toán

Dạo này siêu thị "ế" quá. Thêm một số lĩnh vực mới cho đông khách:
Sách kế toán cho những ai đang học kế toán và cã những ai đã học muốn có thêm kiến thức. Hoàn toàn mới theo QĐ15.

binhkt508hcm

Cẩm nang các phím tắt:

Rất nhiều phím tắt cho rất nhiều soft thông dụng hiện nay. Theo mình thì cung chẳng khả thi bởi:
Đọc hết thi không nhớ nổi, mà mỗi lần sử dụng côi sách thì còn gì gọi là tắt. Tuy nhiên có những phím độc thì cũng đáng để ghi nhớ lắm.b-)

pdana

Truyện định dạng trang Web

Là các file truyện định dạng .htm hoặc .html, Phù hợp với tất cả các loại điện thoại có hỗ trỡ truy cập trang web (như PPC, Nokia, SE, Linux...), đặc biệt là các điện thoại không có hỗ trỡ đọc sách điện tử (Ebook) thì đây là 1 giải pháp hay để đọc truyện.
Sau khi mở file bạn chọn chế độ vừa màn hình, các trang sẽ co lại từ 2 chiều về 1 chiều, (cái này quan trọng để không phải di chuyển ngang khi đọc, lúc đọc bạn chỉ sử dụng một phím duy nhất là phím cuộn xuống) và chọn chế độ Zoom để phóng to cỡ chữ cần đọc (máy mình thường để 220 đến 250%).

Truyện gì với định dạng này mình đều có, từ kiếm hiệp, giả sử, hiện đại, tình cảm, truyện cười... từ truyện Việt Nam, Trung Quốc, đến châu âu, châu Mỹ, từ truyện ngắn, chuyện dài đến tiểu thuyết. Nếu các bạn thích mình sẽ từ từ up lên diễn đàn. Mỗi buổi tối trước khi đi ngủ bạn hãy đọc 1 vài chương truyện với chiếc điện thoại của mình.

Mở đầu là bộ Những người khốn khổ của Victor Hugo.

Chỉnh sửa cuối:

pdana

Tiếp theo là 1 tác giả rất nổi tiếng Arthur Conan Doyle với thám tử lừng danh Sherlock Holmes

pdana

Xin lỗi! Em chỉ là con đĩ - 1 chuyện khá hay của Trung Quốc và kết thúc cảm động.

pdana

Tiếp theo là Lộc Đỉnh Ký - 1 tác phẩm nổi tiếng của Kim Dung
Các chương từ 01 đến 15.

pdana

Lộc đỉnh ký , các hồi từ 21 đến 25.

Các bạn hãy vui vẻ với Vi Tiểu Bảo nhé!

Chỉnh sửa cuối:

dangbuchix

các bác cho em hỏi với. khi mình đang đọc truyện trên web làm sao để lưu lại , lúc khác vẫn xem offline được nhỉ?
như là save as trên computer ý