• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EyeSight EyeCall v1.04 - Ứng dụng từ chối cuộc gọi lịch sự

jackpham

EyeCall cho phép người sử dụng làm im lặng một cuộc gọi đến, bằng cách đơn giản, một tay quơ qua che màn hình (che camera), mà không cần chạm vào màn hình hoặc bàn phím.

Ngoài ra, EyeCall cung cấp để gửi một tin nhắn văn bản đơn giản chỉ dùng bàn tay che hết điện thoại (che camera hơi lâu 1 chút).

Ví dụ, khi trong một cuộc họp, một tay bạn quơ qua ở phía trên của điện thoại sẽ im lặng một cuộc gọi đến, và bằng cách đơn giản che hết điện thoại với một tay, thì một tin nhắn định trước sẽ được gửi đi - "Tôi hiện đang bận họp, xin vui lòng gọi lại sau! "

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Hồi sáng vọc cái này,chưa kịp up,bác jackpham nhanh chân hơn rồi :D
Ứng dụng này rất hay,điều khiển bằng camera trước,cái này mà đem ra biểu diễn là khối người phải ngạc nhiên đó :))

jackpham

Thấy từ tối hôm qua đến sáng mà không thấy anh em nào up hết, nên mình đành up vậy. Các diễn đàn ở VN cũng chưa thấy có. Ứng dụng này sử dụng cho S60v3 và S60v5 luôn đấy.

EyeSight Mobile Technologies Ltd. sắp ra một loạt ứng dụng (xem hình, lướt web, nghe nhạc...)và game dùng camera của các máy 3G rất hay. Các bạn xem demo bên dưới nhé!
http://www.youtube.com/watch?v=SLy_M3vSBW0&NR=1

TruongHan

Super V.I.P
Các diễn đàn ở VN cũng chưa thấy có vì những phần mềm mới và HOT nhất đa số đều có "nguồn" từ PDAVIET mà ra :)):)):))

Hoden

Super V.I.P
cái này mình dã post trong ovi store rùi nhưng bài của jack đầy dủ hơn .chuc các bạn mùng 5 tháng 5 vui vẻ ha ...ha:D

Chỉnh sửa cuối:

wiswys

nhìn giống phù thủy làm phép, vừa xài điện thoại vừa tập thể dục.

ypmv2

Các diễn đàn ở VN cũng chưa thấy có vì những phần mềm mới và HOT nhất đa số đều có "nguồn" từ PDAVIET mà ra :)):)):))

hay quá ta . PDAviet sản xuất ra các phần mềm chăng ???:D

TieuLaLa

bữa giờ nhìn mấy cái mobile có cảm biến gia tốc chơi game,xem thư viện ảnh.. nhìn mà ganh tị.hjhj cuối cùng máy mình giờ cũng đã có ứng dụng tương tự.haha vui wa. thank jackpham nhe' :D

pop123

nhưng máy nào hỗ trợ hả bác .ss i450 của em có camera ở đằng trước có thấy sử dụng được đâu. bác ghi rõ loại máy sử dụng được pm này đi

maximux3000

nhưng máy nào hỗ trợ hả bác .ss i450 của em có camera ở đằng trước có thấy sử dụng được đâu. bác ghi rõ loại máy sử dụng được pm này đi

ở đây là của n5800 mà bạn, SS có hệ dh Sybian ko

your_rules

mình đã test thử, nói chung là 1 phần mềm good đó but có 1 điểm là: thông thường mọi người đều để đt trong túi quần, khi có cuộc gọi đến, lúc mình đưa tay vào cầm đt ra thì trong qua trình cầm, mình đã vô tình che camera phía trước, cho nên sẽ chuyển qua chế độ im lặng, mình chỉ thử khi mặc quần có túi rộng, theo mình nghĩ thì nếu mặc quấn jean chật thì quá trình mình lấy đt ra nge khi có cuộc gọi tới thì cũng sẽ khiến cho tay của mình che camera lâu hơn, lúc đó sẽ chuyển qua chế độ là gửi tn cho người gọi
1 điểm nữa là dù mình chuyển qua chế độ gửi tn cho người gọi khi mình dùng tay che camera lâu hơn 1 chút thì cuộc gọi đến vẫn tiếp tục xảy ra cho nên vẫn tạo cho mình cảm giác khó chịu khi có cuộc gọi đến khi lúc có việc bận