• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

toanbui

Mình đang dùng R35 cho HTC TynT II thấy rất ok. Nghe nhạc và đàm thoại rất tốt. Nếu ai muốn nghe nhạc to và rõ thì có thể chuyển jack cắm 2 tai nghe thì nghe không thua gì tai nghe của máy. ở Tp HCM mình mua ở Zakka (Võ Văn Tần) không nhớ địa chỉ.

nguyenhoang

hic còn 1 phím tắt rất thông dụng nhưng kg thấ ai noi đến, đó là phím back nằm bên hông máy
muốn thoát nhanh về màn hình chính thì nhấn và giử khoảng 3s
nhấn và giử khoảng 3s ở màn hình chính để khóa hay mở khóa phím
Cái này bác nào biết rồi thì thôi còn chưa biết thì nhớ nhé rất thông dụng đấy

nguyenhoang

nguyên do W950i bị lệch cảm ứng là do mỗi lần reset lại máy nó bắt mình canh cảm ứng nhưng không biết canh nên lệch thôi. Đúng là W950i không dể gì bị lệch cảm ứng được.

Son_Do

Well-Known Member
Máy của mình chắc là đồ rỏm nên không thể khóa hay mở khóa phím bằng nút back được.

doananh

hic còn 1 phím tắt rất thông dụng nhưng kg thấ ai noi đến, đó là phím back nằm bên hông máy
muốn thoát nhanh về màn hình chính thì nhấn và giử khoảng 3s
nhấn và giử khoảng 3s ở màn hình chính để khóa hay mở khóa phím
Cái này bác nào biết rồi thì thôi còn chưa biết thì nhớ nhé rất thông dụng đấy

Muốn thoát nhanh thì nhấn phím Back để trở về màn hình chính thì đúng rùi.

Còn cái khóa phím và mở phím thì mình giữ 3s chẳng thấy gì xảy ra cả (điên tiết chơi 10s luôn cũng chẳng được ):D:D

Các bạn thử test xem có được không????:):)

doananh

sao mỗi tin rss có vài hàng thôi vậy, hình như nó load ko hết.

Nó chỉ là tin vắn thôi mà bạn, nếu bạn muốn đọc cả tin đó thì bạn nhấn vào quả cầu đó, nó sẽ vào mục đó đầy đủ qua GPRS (tốn tiền nha:D)

nguyenhoang

file rar và jar thì thằng win rar coi y chang nhau, khi giải nén thì nhớ lưu ý cái này. Thông thường khi giải nén file rar thì bạn sẽ thấy có 2 file là rar và jad, chỉ cần chép cái jar và máy và install là xong.

nguyenhoang

hàng SE thì không có hàng Hồ Cẩm Đào đâu mà lo. Điện thoại có mặt trên thị trường VN gần như made in China thôi. Bao da thì mình mua cũng không có vì tùy đợt hàng về có đợt có đợt khg hay cửa hàng diếm lại bán riêng nữa không chừng. Trung Hoa Anh Hùng chỉ làm phụ kiện giả thôi chứ chưa làm máy đâu vì SE là loại hàng kén người sử dụng nên làm chi chi cho lổ hả bác???

nguyenhoang

Mình đang dùng W950i thì tốt và cũng đã thử trên P1i cũng ok luôn. Phím tắt này chỉ work cho UIQ3 thôi còn dòng khác thì mình chưa có máy để test. Không biết bạn đang dùng máy nào thế????

nguyenhoang

phím tắt riêng cho W950i nè dùng khi nghe nhạc nhé (máy khác chưa có để test - đang kiếm nhà tài trợ để có máy test đây)
Khi đang nghe nhac mà bàn phím đã khóa : bấm phím volume để tăng giảm âm thanh. Bấm và giữ phím - để tới 1 bài, bấm và giữ phím + để lui về 1 bài.
Trên tai nghe có remote nè : bấm 2 lần phím play để mở nhạc, bấm và giữ lâu phím play để mở radio.
Còn cái nào nữa bác nào biết thì bổ sung với

kevintran77

sorry cho mình hỏi chút, tai nghe co remote là của thằng w950i à, lúc trước mình mua sao ko có vậy, và tai nghe đó có xài cho p990i dược ko vậy?

Lamborghini_XP

Đọc file văn bản bằng tiếng việt trên P1i

Văn bản tiếng Việt của mình font Arial dạng file doc đọc trên P1i nó bị lỗi font. Có ai có cách xử lí nào để đọc được tiếng việt chuẩn thì hướng dẫn mình với nhé. Cám ơn nhiều ^^
Mình dùng cả quickoffice lẫn document2go đều cho kết quả lỗi font như nhau

Chỉnh sửa cuối:

doananh

Văn bản tiếng Việt của mình font Arial dạng file doc đọc trên P1i nó bị lỗi font. Có ai có cách xử lí nào để đọc được tiếng việt chuẩn thì hướng dẫn mình với nhé. Cám ơn nhiều ^^
Mình dùng cả quickoffice lẫn document2go đều cho kết quả lỗi font như nhau

Bạn thử copy font đó vào máy của bạn xem sao.

Chúc bạn thành công và năm mới vui vẻ;)

Lamborghini_XP

mình đã đê vào thư mục resource fonts cả bộ font arial nhưng ko ăn thua ^^ đang thử đổi sang font hệ thống cái văn bản đó xem sao.
Chúc bạn năm mới mọi sự tốt lành

demonntl

Active Member
văn bản của bạn la unicode thì đọc dc
còn vni hay telex thì thua ,p1i hình như ko hỗ trợ