• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

thanhnhut87

Cám ơn mọi người,mình đã liên lạc với customer care và sự cố đã dc khắc phục,mình cũng có lời khuyên là khi gặp vấn đề gì do mạng thì gọi đến customer care để họ giúp,chứ tự ý chỉnh thì sửa lại rất khó.thank.close topic

utnhi

P990i có thể cài chương trình định vị như N95 ??

Cho mình hỏi P990i có thể cài chương trình định vị như N95 được ko vậy?

doananh

Cho mình hỏi P990i có thể cài chương trình định vị như N95 được ko vậy?

Chuyện này chắc là không thể rồi. Vì GPS cần có phần cứng mà. mà P990i của mình có đâu mà định vị được. Chỉ có thể là được vậy nếu gắn thêm thiết bị định vị thôi bạn ah(mà thiết bị này đã có cho N72 ' rồi đấy)

Chúc bạn vui

Chỉnh sửa cuối:

smiler

Well-Known Member
Đáp ứng phần nào

Bản đồ Google không cần hỗ trợ GPS

--------------------------------------------------------------------------------

Google vừa giới thiệu một công nghệ mới My Location có thể xác định vị trí của bạn trên bản đồ mà chỉ cần nhấn một phím "0" trên điện thoại, ngay cả khi điện thoại không có hỗ trợ GPS.

Khi sử dụng dịch vụ trực tuyến này, bạn không cần phải điền các thông tin cá nhân hoặc địa điểm,... như các dịch vụ trước mà chỉ cần ấn phím "0" và vị trí hiện tại của bạn sẽ được hiện trên bản đồ với biểu tượng là chấm xanh.

Bản đồ cập nhật đầy đủ các thông tin như bệnh viện, quán ăn, ngân hàng,... trong vòng bán kính khoảng 300m đến 5.000m tính từ vị trí của bạn. Hiện nay, chương trình này có thể áp dụng tại các 20 quốc gia như Mỹ, Châu Âu, Australia, New Zealand, Nga, Đài Loan, Trung Quốc, Nhật Bản.

Nguồn Engadget, Gigaom.

Bạn nghiên cứu thử phần mềm này xem, hy vọng sẽ đáp ứng phần nào nhu cầu của bạn .
Lưu ý : Có điều tại Việt Nam mình đã dùng thử, nhưng mình đang ở Sài Gòn thì máy báo đang ở ... Vũng Tàu =D>

thanhnhut87

mình ko hiểu cách thức hoạt động của phần mềm này,nếu ko có thiết bị định vị thì sao nó có thể tìm ra vị trí mình đang đứng dc???chẵng lẽ nó tìm theo sóng dt ah??bác nào hiểu thì giải thích cho mình với

doananh

mình ko hiểu cách thức hoạt động của phần mềm này,nếu ko có thiết bị định vị thì sao nó có thể tìm ra vị trí mình đang đứng dc???chẵng lẽ nó tìm theo sóng dt ah??bác nào hiểu thì giải thích cho mình với

Đồng wan điểm với bạn, không thể hiểu nổi làm sao để Google nhận ra mình ở đâu được.
Bạn cho link để mình down về test thử xem sao ???

utnhi

Bạn nghiên cứu thử phần mềm này xem, hy vọng sẽ đáp ứng phần nào nhu cầu của bạn .
Lưu ý : Có điều tại Việt Nam mình đã dùng thử, nhưng mình đang ở Sài Gòn thì máy báo đang ở ... Vũng Tàu

Hic đang đứng ở Sài Gòn mà máy báo ở Vũng Tàu. Potay luôn

simonetdh

Cần giúp đỡ sign ứng dụng !

Chào các bạn. mình mới mua chiếc w950i và muốn cài thêm một số PM ứng dụng vào máy mà loay hoay hơn một tuần rồi ko được. có ai sign cho mình với. cho xin file cer với nhé

IMEI là :35286301368610-5

hình như dạo này trang simbiansigned không cho sign nữa thì phải. đã đăng ký acc trên đó thành công rồi mà nó ko cho up load file lên nữa.

thanks for all !

Son_Do

Well-Known Member

Đúng là nó xác định vị trí của bạn theo cột sóng điện thoại. Cái này nó chỉ xác định được vị trí tĩnh(chính xác không cao) khác với GPS xác định vị trí động(chính xác cao).

thanhnhut87

bác nào test rồi,nói kết quả cho mọi người tham khảo xem,cần nhìu người tét mới đánh giá dc

nguyenphong0

thảo luộn về phần mềm chát .các loại . cho dòng p910i

mình đang dùng một con p9 cưc hay ,nhiều phần mềm kinh khủng khiếp ,nhưng đôp nhiên . phần mềm chát của mình bị hỏng hoàn toàn , mình thử cài vẻy chát ,nhưng nó ko online dc . mỗi lần connext la no chi sent kb ,con nhận thì luôn là 0
mình thu cài im+ thì luôn bị kent exe và lập tức bị out chương chình .
các anh chị pro oi giúp em giai thích va xử lý nó vói .
em thấy quả là hóc búa .
thank luan 2 phát liền đấy .
thank ser pro