• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

nghiemhoai

Để nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth bạn cần có tai nghe bluetooth chuẩn 2.0 có nghĩa là tai nghe của bạn phải có 2 tai thi mới nghe nhạc đc! Muô'n nghe radio thi theo nguyên tắc cần cắm tai nghe sau đó chuyển chế độ tai nghe sang bluetooth

nghiemhoai

Nếu dụng HBH-DS970 cho các máy có chuẩn bluetooth 2.0 thì hiển thị tên và số người gọi cũng như có thể tua nhạc hay cho to nhỏ theo ý muốn

hiepsiquen

USB Bluetooth loại nào Pair được với tai nghe Bluetooth Headset Itech R35

Mình tính mua 1 USB Bluetooth (Mua PCMCIA Bluetooth khó lắm) để kết nối với tai nghe Bluetooth Headset Itech R35 với Laptop (Con này mình đang dùng cho p990i rất good). bạn nào biết loại bluetooth nào tương thích chỉ mình mua với, mình tính ra Phong Vũ làm 1 em USB Bluetooth BAFO V2.0 không biết có pair được không? xin các bác chỉ giáo giùm xin đa tạ nhiều:confuse d:

caubevodanh76

Cần cấp cứu cho P910i gấp

Em xin được nói luôn bệnh tình con Sony Ericsson P910i như sau.Máy em cứ khi tắt máy bật lại thì trở lại cài đặt mặc định như máy chưa sử dụng.Wallpapers màn hình của em thì mất chỉ có màu trắng xóa.Tin nhắn cứ khi tắt máy là mất hết,danh bạ điện thoại thì bình thường.Em đã thử update online bằng đế nhưng không được.Server của Sony Ericsson báo phiên bản cập nhật không thể tích hợp được vào máy.Xin các bác chỉ giáo cho làm thế nào để hết bệnh.Cảm ơn các bác trước.Thanks.

CongVoi

Super V.I.P
Em xin được nói luôn bệnh tình con Sony Ericsson P910i như sau.Máy em cứ khi tắt máy bật lại thì trở lại cài đặt mặc định như máy chưa sử dụng.Wallpapers màn hình của em thì mất chỉ có màu trắng xóa.Tin nhắn cứ khi tắt máy là mất hết,danh bạ điện thoại thì bình thường.Em đã thử update online bằng đế nhưng không được.Server của Sony Ericsson báo phiên bản cập nhật không thể tích hợp được vào máy.Xin các bác chỉ giáo cho làm thế nào để hết bệnh.Cảm ơn các bác trước.Thanks.

Máy của bạn cũng chưa chắc là bị lỗi phần mềm hay phần cứng.Nên đem ra ngoài dịch vụ để họ kiểm tra.
Có thể thử Fomat máy trước: Các bước làm như sau:
1.Cách thứ nhất:Vào Control panel >> Other >>> Master reset

2.Cách thứ 2: (Dùng nút cuộn bên hông):
lên * xuống xuống * xuống * sau đó chọn mục thứ 3

caubevodanh76

Em sẽ thử các này của bác,hi vọng an lành.Bác cho hỏi luôn khi format có phải tháo thẻ nhớ ra không./. Cảm ơn bác:-?

justinhoang_am

Để nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth bạn cần có tai nghe bluetooth chuẩn 2.0 có nghĩa là tai nghe của bạn phải có 2 tai thi mới nghe nhạc đc! Muô'n nghe radio thi theo nguyên tắc cần cắm tai nghe sau đó chuyển chế độ tai nghe sang bluetooth

bác nói vậy là sai rồi. 1 tai nghe với 2 tai nghe ko liên quan j đến chuẩn 1.2 hay 2.0 j hết. chuẩn 1.2 hay 2.0 cũng giống như của USB vậy đó - nó thể hiên tốc độ truyền dữ liệu. tai nghe bluetooth nghe nhạc được thì phải hỗ trợ A2DP. bluetooth còn 1 thông số đáng quan tâm nữa là class - thông số này liên quan đế khoản cách (class 1 - 100m, class 2 - 10m, class 3 - 3m)
Theo mình hiện để nghe nhạc hiện nay tai nghe Itech clip R35 (cái này là chuẩn 1.2 đó) là phù hợp nhất. Nghe nhạc cũng good ko kém tai nghe thông thường. Giá chừng 700k.
còn cái Itech clip radio (chuẩn 2.0) thì cũng tương tự nhưng nghe radio được, nhưng mắc con R35 nhiều.

justinhoang_am

cái nào cũng được cả. tùy vào túi tiền của bác thôi. bác mua cái nào v2.0, class 1 (khoản cách 100m) là tốt nhất. Mình mua cai co 80k nhưng cũng chay tốt chán.

utnhi

Cần thay đổi icon P990i giống Iphone?

mình cần thay đổi icon P990i giống Iphone. Bác nào biết chỉ mình nhé
thanks nhiều

nhoccalem

Mình cũng có nhu cầu giống bạn !!!

Mình cũng cần 1 pro hướng dẫn cũng như cho đường link ! Không biết bác CongVoi có không nhỉ ? có thì chỉ giúp mọi người với nha ! cám ơn rất nhiều !!

thanhnhut87

MỌI NGƯỜI GIÚP VỚI,TIN NHẮN KO GỬI DC

Tình hình là tự nhiên con p990 của em ko nhắn tin dc nữa,ng khác nhắn thì nhận dc nhưng ko nhắn đi dc,em đã thử xoa tất cả tin nhắn trong inbox va outbox mà vẫn ko dc,tắt rùi mở máy mà cũng ko xong,giúp em với,đừng kêu em reset lại máy,chg trình em cài nhìu lắm oy.THANKS

NgocVNPT

Tình hình là tự nhiên con p990 của em ko nhắn tin dc nữa,ng khác nhắn thì nhận dc nhưng ko nhắn đi dc,em đã thử xoa tất cả tin nhắn trong inbox va outbox mà vẫn ko dc,tắt rùi mở máy mà cũng ko xong,giúp em với,đừng kêu em reset lại máy,chg trình em cài nhìu lắm oy.THANKS

Bạn xem lại mục định dạng tin nhắn SMS gửi đi và số của trung tâm nhắn tin xem có bị thay đổi không?

Chúc vui!=D>

Son_Do

Well-Known Member
Thuê bao của bạn có chức năng xóa số không? Nếu có(mà mình không có thay đổi gì về cài đặt)thì ngày mai lại nhắn được tin bình thường.

Linh_t885

1. nếu muốn cài lại trung tâm tin nhắn trước tiên phải biết mình đang dùng mạng gì và tốt nhất nên gọi số hỗ trợ để hỏi số trung tâm tin nhắn.
Máy P990 để cài lại số trung tâm tin nhắn: Control panel -> connections->messaging accounts->SMS điền số trung tâm vào ô: SMS service centre address.
2. Có thể là do mạng nên khi bạn đọc tin nhắn xong mà Reply ngay thì sẽ bị tình trạng send fail. Lúc đó bạn hãy tạo 1 tin nhắn mới hoàn toàn và nhập lại số cần gửi.