• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

mualanhlung

charlie008

Hic...hic... Mấy bác thế còn may. Máy em như dở hơi ấy. Danh bạ trên Sim lúc nó bắt lúc nó không bắt. Thế mới chuối chứ!

Linh_t885

chà chà các pác dùng máy thế nào chứ?! hỏi thật nhé: giờ P910 là hàng độc và SE không sản xuất nữa, thế các pác mới mua fải không? như vậy khi mua không kiểm tra kỹ rùi! dính phải hàng bị mổ phanh và gắn "măng sông" rùi...con máy như vậy không khác gì con người sau khi bị phẫu thuật...yếu ớt lắm!...tui dùng con máy xách tay nguyên hộp từ China về lúc đó là P910c sau đó mới up sang i mà chưa bao giờ gặp hiện tuởng lạ kì như các bác

XuanTruong

Super V.I.P
P910i Lỗi phần mềm

chà chà các pác dùng máy thế nào chứ?! hỏi thật nhé: giờ P910 là hàng độc và SE không sản xuất nữa, thế các pác mới mua fải không? như vậy khi mua không kiểm tra kỹ rùi! dính phải hàng bị mổ phanh và gắn "măng sông" rùi...con máy như vậy không khác gì con người sau khi bị phẫu thuật...yếu ớt lắm!...tui dùng con máy xách tay nguyên hộp từ China về lúc đó là P910c sau đó mới up sang i mà chưa bao giờ gặp hiện tuởng lạ kì như các bác

Nếu máy là hàng chính hãng hoặc xách tay trốn thuế thì chỉ cần Format lai máy là chạy ok luôn. Thằng này chạy một thời gian là sinh lỗi phần mềm lung tung cả. Thân!

mdapro

Cài PCS cho UIQ3 bị lổi

Em cài PCSuit cho cái P990i thì cứ đến gần vạch 100% thì bị lỗi sau, thế là tất cả quay trở lại ban đầu :-??
Các mod giúp em với để em còn up FW :((

AnhTu

Super V.I.P
Em cài PCSuit cho cái P990i thì cứ đến gần vạch 100% thì bị lỗi sau, thế là tất cả quay trở lại ban đầu :-??
Các mod giúp em với để em còn up FW :((
Sử dụng quyền Admin để cài đặt đi bạn.

mdapro

như thế nào hả anh,em ko hiểu lắm,máy em chả là admin thì là gì

mdapro

Em làm đúng như thế nhưng vẫn bị lỗi như trên
Với lại em cần FW cho P990i cơ

tinh_la_gi

Administrator
Bạn đính kèm file hình rỏ hơn nhé....để TLG lấy code Lổi vào Google search xem đó là lổi gì và khắc phụ ra sao - nếu có TLG sẽ dẩn link cho bạn !

TLG cài thấy ngon lành lém mà ta !

Linh_t885

mới dùng máy chạy lại FW liên tục là chuyện bình thường thui!.vi bỡ ngỡ và cũng vì chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. Các bạn nên cài soft đóng các chương trình!.nếu mốt số các chương trình chạy ngầm sẽ làm cho máy bị chậm đi làm cho việc đọc sim cũng chậm đi!. các bạn chú ý nhé!

Linh_t885

vẫn đề này cũ rùi, nhưng mình biết thì cũng nên nói để mọi người chú ý: vấn đề của bác là font chữ trên Nokia khác font trên SE. nếu bạn sử dụng TV trên Nokia đặt tên danh bạ cho Sim thì lên trên máy P910 dĩ nhiên là nó sẽ không hiển thị được!!

VinhNhi

Cứu Với, P900

Con P900 của mình khởi động lên đến biểu tượng Soni Ericsson thì dừng lại, nó cứ nguyên như vậy không vào được chương trình, không dùng được bất kỳ một lệnh nào, thậm chí một phím bất kỳ cũng không nhận. Muốn tắt đi thì phải tháo pin, tháo pin xong bật khởi động lại hiện biểu tượng Soni Ericsson rồi:-? dừng lại.
Bác nào biết xin chỉ giáo giúp hộ: Tại sao lại bị như vậy; Cách khắc phục ra sao.
Xin chân thành cảm ơn các bạn đã quan tâm!

Last edited by a moderator:

mualanhlung

em cai cai kpd vào con P900 (up P910i) thi bi giờ mày rétar liên tục. bác chi cho em voi dc ko

SirKojiro

em cai cai kpd vào con P900 (up P910i) thi bi giờ mày rétar liên tục. bác chi cho em voi dc ko

Chúa ơi, ý hệt tôi hồi xưa. Bạn cứ khởi động vào màn hình là bị restart đúng không? Chỉ có cách duy nhất là đi chạy lại FW thôi.
Xin chia buồn.

NoNaMe1984

Mình cũng đang dùng M600i, con này cool phết, nếu bạn muốn đánh bằng tiếng Anh chắc chỉ có cách thay bàn phím thôi vì bàn phím bạn đã cố định các kí tự tiếng Nga rồi nếu ko thì chế ..........

namkar

Làm sao chèn app cho Power MP3 (P910i)

......Em là thành viên mới, cũng vừa xài P910i..... Khong biết làm sao để chèn app cho PowerMP3...???? đã unlock key 255 mà không được.!
..Cảm ơn nhiều..!

Last edited by a moderator: