• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

doananhtai

Ủa gì kỳ vậy mỗi lần em kết nối máy tính ở transfermode thì duyệt web ko hiển thị tiếng việt được tức là nó đâu có chép font lên bộ nhớ máy mà load trực tiếp trên thẻ. Rút ra thì nó hiển thị tiếng việt bình thường. Bác test lại thử xem

Ừ bạn đúng rồi, mình đã sai.
Xin lỗi tất cả mọi người vì đã phát biểu mà không tìm hiểu kỹ.

Mình đã thử, khi đóng nắp mà rút thẻ nhớ nóng ra xong mở nắp thì điện thoại tự reboot lại và dĩ nhiên là nó lấy font trong máy.

Vậy là mỗi lần thay đổi màn hình nó lại nạp lại font (chứ không phải nạp một lần như mình nghĩ). Nếu nó không thấy thẻ nhớ (tức là không thấy tìm thấy font) thì nó lập tức reboot để tìm nạp font khác. (font trong máy).

justinhoang_am

TLG mua R35 ở đâu vây? mình xem ở HBT và Hnam thì giá là 900k, nhưng có một số chỗ thì chỉ có 680k (loại 2) còn loại 1 thì 780k. không biết cái nào thật cái nào giả nữa. hix mấy cái dụ này hay mua trúng đồ anh hùng trung hoa dỏm lắm. Mua chỗ nào uy tín vậy bro?

nguyenpa

Super V.I.P
Uy tính thì nhiều lắm, lúc trước mình có nhờ bạn mua ở www.thegioio2.com 1 cái 700k bảo hành 6 tháng, nghe cực ký, nhưng phải đổi đến cái thứ 3 mới ok, thấy chỗ đó cũng uy tính, đổi 2 cái mà vẫn ok đó :D

tinh_la_gi

Administrator
TLG test cái của Pro Huycl ấy...bạn liện hệ Huycl xem...chứng TLG có xiền đâu mua !

thanhnhut87

tốt nhất là cài soft vào bộ nhớ máy vì bộ nhớ máy đến 64Mb, cài vào đây chẳng ảnh hưởng gì đến RAM cả. Thẻ nhớ nhiều khi rút nóng, soft chạy ngầm sẽ ko tốt cho thẻ

ko phải vậy đâu bạn ơi,đúng là cài soft vào máy thì chẳng ảnh hưởng gì đến RAM cả nhưng mỗi lần bạn click vào thì nó sẽ tự quét hết dữ liêu trong bộ nhớ nên tốn nhiều thời gian -->máy chậm là đúng,bộ nhớ trong máy chỉ dùng để lưu tin nhắn,contact và để lưu tạm dữ liệu khi bắn bluetooth.Bạn cứ thử để bộ nhớ máy còn trống 5-6mb xem,máy sẽ hoạt động rất chậm và thỉnh thoảng báo tràn bộ nhớ.Mình thì chép tất cả app&file vào thẻ nhớ hết khi rút thẻ ra thì các ứng dụng đó ko sử dụng dc thôi,nhét thẻ vào lại thì nó tự reboot lại do đó bộ nhớ máy mình lúc nào cũng >40mb

dragulia1

Mình nghĩ mấy cái soft nào cần thiết, chạy thường trực thì cho nó vô máy còn lại cho qua thẻ hết. Mình cài đầy đủ những soft cần thiết lên bộ nhớ máy thì vẫn còn trống >40Mb.

kenpham

Mình nghĩ mấy cái soft nào cần thiết, chạy thường trực thì cho nó vô máy còn lại cho qua thẻ hết. Mình cài đầy đủ những soft cần thiết lên bộ nhớ máy thì vẫn còn trống >40Mb.

mình cũng vậy. bộ nhớ máy luôn trống trên 30Mb mặc dù đã cài đủ các soft vào bộ nhớ máy. cái nào nặng và ko cần chạy thường trực sẽ cho ra thẻ.
1 điều mình ko hiểu là thằng UIQ 3.0 này làm gì mà nó ngốn RAM kinh thế. RAM của P990i là 64Mb, thế mà khi khởi động nó chỉ dư độ khoảng 14Mb thôi, nghĩa là hệ điều hành đã thịt đi 50Mb (thế này thì nó còn ngốn RAM kinh hơn cả WM)

kenpham

=)) =)) cố lên noname1984 còn nhiều cái hay trong ngay phần phone nữa và cả sms nữa. tất cả các máy SE và máy nhái của China có thể gửi tin nhắn friendly đấy ( ;):p:D:):-/b-):|...)

bạn có thể nói rõ hơn về tin nhắn friendly được ko?tks

kenpham

Hiện nay đã rất nhiều trang báo có RSS, rất hay cho những người bận rộn
Có 1 điều mình thắc mắc là ko hiểu tại sao hôm đầu tiên mình cho load RSS của mấy mục bên báo Thanh Niên, nhưng vài hôm sau load thì nó báo ko được vì sai link, mình đã kiểm tra lại trên trang báo Thanh Niên, nhưng vẫn đúng link, trong khi đó các mục RSS ở Tuổi Trẻ vẫn ok như thường. bạn nào đã gặp trường hợp này mà khắc phục được thì giúp mình với

tinh_la_gi

Administrator
Bạn thử xóa link và add lại xem...chứ đuúng link và website ấy không edit link Rss thì phải update được chứ !

pnnguyen2709

I-tech clip R35 thì TLG test rồi .. .phải nói là cực kỳ, chất lượng âm thanh cực đỉnh, dùng với trình phát nhạc của máy có thể chỉnh qua bài hoặc lùi về... âm thanh lại được khuyếch đại thêm khoản 10-20 dcpen [hỏng biết ghi chữ đó seo ...đọc sao ghi vậy]

còn
HBH-DS970 thì chưa test nên không ý kiến về cái này

Cho mình hỏi bác test trên máy nào vậy? trình phát nhạc theo máy P990 có phát qua bluetooth không vậy?

doananh

Cho mình hỏi bác test trên máy nào vậy? trình phát nhạc theo máy P990 có phát qua bluetooth không vậy?
Trên P990i đó bạn. P990i có hỗ trợ nghe nhạc qua Bluetooth mà nên chương trình phát nhạc của máy nghe qua Bluetooth tốt đó bạn.

Chúc bạn vui

cu_ty_hamchoi

Cách sử dụng và cài một số phần mềm cho P910i?

Chào các bạn, mình đã làm một topic nhưng bị xoá, vì ko thuộc nội quy, lần đầu post mà, mod thông cảm nhé.
Mình mới được cho một máy P910i, máy cũ thôi nhưng dùng tốt
Mình hoàn toàn chưa biết một chút gì về máy và ứng dụng.... Mình hiện đang có thẻ 1G và máy, vì vậy rất muốn nhờ một bạn nào đó có thể cài hộ mình một số ứng dụng thông dụng như từ điển, tiếng việt, bản đồ, ... và một số games.
Mình ở Hà Nội, có bạn nào giúp được ko? mình đãi cafe, bánh, bia gì đó giao lưu luôn. Số Đt của mình là 0904.417.448, bạn nào giúp được PM mình hoặc SMS mình với nhá.
Mình tìm mãi mới được trang web này, không ai giúp chắc mình mang ra hàng thôi.

doananh

Chào các bạn, mình đã làm một topic nhưng bị xoá, vì ko thuộc nội quy, lần đầu post mà, mod thông cảm nhé.
Mình mới được cho một máy P910i, máy cũ thôi nhưng dùng tốt
Mình hoàn toàn chưa biết một chút gì về máy và ứng dụng.... Mình hiện đang có thẻ 1G và máy, vì vậy rất muốn nhờ một bạn nào đó có thể cài hộ mình một số ứng dụng thông dụng như từ điển, tiếng việt, bản đồ, ... và một số games.
Mình ở Hà Nội, có bạn nào giúp được ko? mình đãi cafe, bánh, bia gì đó giao lưu luôn. Số Đt của mình là 0904.417.448, bạn nào giúp được PM mình hoặc SMS mình với nhá.
Mình tìm mãi mới được trang web này, không ai giúp chắc mình mang ra hàng thôi.
Bạn chịu khó đọc các bài trong diễn đàn là biết làm liền thui;;). Đầu tiên bạn muốn cài game hoặc ứng dụng nào thì bạn coppy game hoặc ứng dụng đó vào thẻ nhớ ( hoặc có thể chuyển qua Bluetooth) rồi dùng chương trình quản lý file đọc ứng dụng đó lên rồi cài đặt thôi. Khi cài thì bạn có thể chọn cài vào thẻ nhớ hoặc vào bộ nhớ trong của máy.

Game và ứng dụng thường có đuôi *.sis hoặc *.jar

Các ứng dụng của P910 bạn tìm trong http://pdaviet.net/showthread.php?t=329

Các game bạn tìm trong đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=252

Chúc bạn thành công:D:D

h2media

natta

Chà, chỉ khác W850i mỗi cái bàn phím và khe thẻ nhớ thôi, bọn này kinh thật. Có cách nào mod cho W950 hay M600i thành P990i hay P1i không nhỉ :)) chứ 2 con W và M này giá không chênh nhau bao nhiêu cả

sibulabu

Thêm AlbumArt cho điện thoại thêm pro các bạn ui

Cách làm rất dễ, ko hề phức tạp như mình đã đọc trên 1 số forum:
_Lúc chép nhạc vào máy bạn chia ra thành nhiều folder (theo album/artist..)
_Mỗi folder bạn copy vào 1 cái hình bạn muốn hiển thị cùng với bài hát
_Lúc load nhạc máy sẽ tự load hình cho mình lun
Enjoy!!!