• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW Nokia X6 v30.0.003-Photon-N8 icon Add&Edit to Vietnamese by Wikileaksking

congkhoi3

bản final em thấy lúc ra vào menu chậm lắm,hay là do hiệu ứng lá bay nhỉ

Lúc mới Flash xong máy hơi chậm.Bạn format lại máy bằng lệnh #*7370* chưa.Format xong máy rồi khởi động lại máy lần nữa.Dùng 1 hồi là nhanh.Mình dùng bản Beta với bản Final thấy tốc độ đều nhanh như nhau cả.Nói chung mình rất thích bản Photon này của bạn Vuhien.Máy chạy nhanh và rất mượt.Cảm ơn bạn Vuhien nhiều nha

minhdale

Ặc mỗi lần mất file mà flash lại thì có mà...8-}.Bạn chỉ cần mở ổ Z rồi tìm mấy cái patch đó rồi copy lại là xong.Hoặc là kiếm trên 4r đó.

shido_katori

Active Member
em " kết" cái Effects của chủ topic, cook vào 5230 của em rồi , thank chủ topic rồi nhá \-/

chiencan

Bạn vuhien ơi ! giúp tớ với, tớ đã flash xong thấy bài viết của bạn có ghi là up thêm font tiếng trung, nhưng sao giờ vẫn không đọc được tiếng trung vậy bạn. Bạn có thể gửi cho mình font việt trung được không ? Và chỉ mình các cài đặt nữa .........Mong bạn giúp đỡ, thanks nhiều lần nữa

vuhien

Bạn vuhien ơi ! giúp tớ với, tớ đã flash xong thấy bài viết của bạn có ghi là up thêm font tiếng trung, nhưng sao giờ vẫn không đọc được tiếng trung vậy bạn. Bạn có thể gửi cho mình font việt trung được không ? Và chỉ mình các cài đặt nữa .........Mong bạn giúp đỡ, thanks nhiều lần nữa

Bạn thông cảm, bài viết cũ ngay từ phiên bản đầu tiên nên không sửa lại cho đúng với phiên bản mới được. Font tiếng trung một số bạn không thích nên mình sửa về Font mặc định, mình xẽ thêm bản Font tiếng trung này trong phiên bản mới FW v31

làm thêm 1 bản cfw 31 giống v3 này đi Vuhien ơi!

Đang chế biến rồi, xẽ có nhanh thôi ... :-?

congkhoi3

Theo bạn effect như v3 trên đây được ko? cũng hơi màu mè hoa lá nhưng dùng cũng ko nặng lắm

Mình thấy thế là đẹp rồi.Dùng cũng không nặng lắm.Thích bản của bạn vì máy chạy rất mượt

hantinhtu_baby

Theo bạn effect như v3 trên đây được ko? cũng hơi màu mè hoa lá nhưng dùng cũng ko nặng lắm

Cái hiệu ứng của bạn đẹp qúa!Sao nhìn thấy quen quen naz!:D
[== == == == ==>bổ sung 7minute[== == == == ==>Theo mình nghĩ nếu cook hiệu ứng vào rom nên cook hiệu ứng không màu là oke nhất vừa nhanh vừa tinh tế.Chứ xài hiệu ứng màu lúc in out soft hơi lâu nhỉ!
Show hàng cái coi:

Chỉnh sửa cuối:

26031990

có cách nào làm kích thước bàn phím QWERTY lớn hơn khi nhắn tin hay nhập một cái gì đó ở màn hình dọc hay không, chứ mình không đc khéo tay lắm nên bấm rất khó khăn, mà chuyển wa bàn phím số hay QWERTY màn hình ngang thì không tiện tí nào.

vuhien

có cách nào làm kích thước bàn phím QWERTY lớn hơn khi nhắn tin hay nhập một cái gì đó ở màn hình dọc hay không, chứ mình không đc khéo tay lắm nên bấm rất khó khăn, mà chuyển wa bàn phím số hay QWERTY màn hình ngang thì không tiện tí nào.

Bản thân Nokia cũng bỏ cái bàn phím mini QWERTY này đi rồi mà, thêm vào cho có nên cũng không được như ý lắm, mình ko dùng bao giờ chỉ mod vào cho có theo yêu cầu

Cái hiệu ứng của bạn đẹp qúa!Sao nhìn thấy quen quen naz!:D
[== == == == ==>bổ sung 7minute[== == == == ==>Theo mình nghĩ nếu cook hiệu ứng vào rom nên cook hiệu ứng không màu là oke nhất vừa nhanh vừa tinh tế.Chứ xài hiệu ứng màu lúc in out soft hơi lâu nhỉ!
Show hàng cái coi:

Nhìn cái theme cũng đẹp lung linh, kết hợi với mấy cái hiệu ứng này nữa thì đẹp ...

chiencan

Bạn thông cảm, bài viết cũ ngay từ phiên bản đầu tiên nên không sửa lại cho đúng với phiên bản mới được. Font tiếng trung một số bạn không thích nên mình sửa về Font mặc định, mình xẽ thêm bản Font tiếng trung này trong phiên bản mới FW v31
Đang rất nóng lòng chờ phiên bản mới V31 mang thương hiệu vuhien. Hy vọng phiên bản mới có nhiều tính năng hay, nhanh, nhẹ, mượt mà và đẹp hơn . Vuhien nhớ up thêm fonts tiếng trung vào nữa nha.

bachbach1234

anh vuhien......co the cho e hoi :e rat thic bo cfw cua a..chay rat nhanh...nhung e van muon giu lai hinh nen mau do? cua ban fimware goc'....RED_BLACK co duoc ko.....con cac cung dung..hay mod khac thi van la ban cook cua a y'...a tra loi som som gium e nge:(