• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW Nokia X6 v30.0.003-Photon-N8 icon Add&Edit to Vietnamese by Wikileaksking

vuhien

sao vẫn chua có bản cook c6 à bạn ơi .mình đợi từ tối wa đến jờ

Đang Up rồi bạn ơi, Chỉnh sửa cái hiệu ứng linh tinh, test đi test lại cho chắc vì dung lượng lớn mỗi lần sửa đổi lười up lại, test từ tối qua đến giờ chạy cũng ổn rồi, tuy mới đầu có vẻ ngốn PIN nhưng chạy càng lâu càng mượt. Quan trọng ở cái C6 X6 này vẫn là cái hiệu ứng và thêm mấy cái tính năng lặt vặt khác mà khéo chẳng bao giờ dùng đến, dù sao nó cũng là đời mới hơn.

Đã UP bản C6 for X6, bạn qua đây test thử xem thế nào nhé

CFW C6 for X6 v30 [Photon C6-02] by Wikileaksking

Bản Fix CFW X6 V3 đã up

Chỉnh sửa cuối:

congkhoi3

Đang Up rồi bạn ơi, Chỉnh sửa cái hiệu ứng linh tinh, test đi test lại cho chắc vì dung lượng lớn mỗi lần sửa đổi lười up lại, test từ tối qua đến giờ chạy cũng ổn rồi, tuy mới đầu có vẻ ngốn PIN nhưng chạy càng lâu càng mượt. Quan trọng ở cái C6 X6 này vẫn là cái hiệu ứng và thêm mấy cái tính năng lặt vặt khác mà khéo chẳng bao giờ dùng đến, dù sao nó cũng là đời mới hơn.

Đã UP bản C6 for X6, bạn qua đây test thử xem thế nào nhé

Bản Fix CFW X6 V3 đã up

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

Cứu mình với bạn Vũ Hiền ơi.
Mình đang định Flash bản mới nhất của bạn.Bản Version 3 Final font by Nokia không có bàn phím Mini.
Mình dow 3 file của bạn về copy vào Fw gốc của máy mình.Mình đang dùng X6-8GB.Trước khi Flash bản của bạn mình đang dùng bản C6-->x6 Final của bạn dkhoan.
mình hack bằng jaf bình thường.Hack xong rồi nhưng máy không tự khởi động lại mà tắt lịm đi luôn.Mình tháo cable ra ấn nút nguồn thì thấy màn hình sáng một hồi hiện chữ Nokia rồi tắt lịm luôn chỉ có mấy phím cứng gồm Phím gọi,Phím trắng,Phím đỏ là sáng thôi.
Mình đã làm lại 3 lần nữa nhưng kết quả vẫn thế.không biết thế nào.giúp mình với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

Mình đang định Flash bản mới nhất của bạn.Bản Version 3 Final font by Nokia không có bàn phím Mini.
Mình dow 3 file của bạn về copy vào Fw gốc của máy mình.Mình đang dùng X6-8GB.Trước khi Flash bản của bạn mình đang dùng bản C6-->x6 Final của bạn dkhoan.
mình hack bằng jaf bình thường.Hack xong rồi nhưng máy không tự khởi động lại mà tắt lịm đi luôn.Mình tháo cable ra ấn nút nguồn thì thấy màn hình sáng một hồi hiện chữ Nokia rồi tắt lịm luôn chỉ có mấy phím cứng gồm Phím gọi,Phím trắng,Phím đỏ là sáng thôi.
Mình đã làm lại 3 lần nữa nhưng kết quả vẫn thế.không biết thế nào.giúp mình với

giúp mình với bạn vuhien ơi.hix

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

Bạn kiểm tra xem các file load về và thay vào trong các file ở FW gốc có trùng tên với nhau không vì bản gốc của bạn load về có thể file có tên khác, sau khi thay vào FW gốc thì phải có đủ 9 file (trong đó 3 file đã load ở trên). Khi Flash JAF báo xẽ Flash 4 file này vào ROm:

RM-559_30.0.003_prd.core.C00
RM-559_30.0.003_prd.rofs2.V20
RM-559_30.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
RM-559_30.0.003_001_000_U001.uda.fpsx
(Có thể phải đổi tên cho trùng với FW gốc bạn đã load về)

JAF đủ 4 file này thì chạy vô tư, lưu ý file này RM-559_30.0.003_001_000_U001.uda.fpsx chỉ có 1kb. Bạn có thể thử Flash lại bằng FW gốc V30 của Nokia để chắc chắn là máy vẫn chạy được bình thường (Tuyệt đối không bao giờ được Flash V20 cũ xẽ chết máy ngay).

ncc21984

Đúng như bạn Congkhoi3 nói đó Vuhien oi, bản v3 này flash xong phone không khởi động được. JAF vẫn báo là flash done, không có lỗi gì nhưng máy khởi động không lên. Mình phải tháo pin ra, bật lại thì máy lóe sáng màn hình xong rồi tắt, chỉ sáng 3 đèn bàn phím thôi. MOng bạn kiểm tra lại nhé. Mình đã flash cả 2 bản có miniQwerty và không có miniqwerty, font gốc Nokia đều bị tình trạng này.

vuhien

Sorry chắc do bộ Fonts gốc bị lỗi rồi, cái Fonts gốc mình lấy bản Fonts gốc đã thêm kí tự đặc biệt vào nên có khả năng bị lỗi, mình chưa test cả hai bản Fonts gốc vì không thích Font này lắm, các bạn chuyển qua Flash bản Font Kia xem thế nào nhé.

Hay chuyển qua dùng bản C6 này xem, Mình Mod lại và chạy khá ổn, tắt hiệu ứng đi thì mượt như X6 gốc không vấn đề gì, mấy hôm nay mình cũng đang dùng bản C6 này.

congkhoi3

Sorry chắc do bộ Fonts gốc bị lỗi rồi, cái Fonts gốc mình lấy bản Fonts gốc đã thêm kí tự đặc biệt vào nên có khả năng bị lỗi, mình chưa test cả hai bản Fonts gốc vì không thích Font này lắm, các bạn chuyển qua Flash bản Font Kia xem thế nào nhé.

Hay chuyển qua dùng bản C6 này xem, Mình Mod lại và chạy khá ổn, tắt hiệu ứng đi thì mượt như X6 gốc không vấn đề gì, mấy hôm nay mình cũng đang dùng bản C6 này.

mình dùng CFW C6-->X6 chán rồi nên giờ muốn quay lại CFW X6 thôi.Vậy để mình Flash bản V3 trước của bạn.Nếu bạn test bản Font gốc by Nokia thì Fix lỗi cho cái nha.Mình dùng tạm bản V3 cũ đợi khi nào có bản Font gốc Nokia mình sẽ Flash lại.Cảm ơn bạn nhiều nha

ncc21984

Cũng vẫn không được bạn ơi. Mình flsah bản CFW_X6_RM-559_v30_Wikileaksking_v3 cũng không được. Máy flash xong chữ Nokia nhá lên rồi tắt. Tháo pin bật lại vẫn tình trạng trên. Còn C6-X6 mình xài cũng chán rồi vì hao pin quá, h muốn quay lại X6 thuần cho hay. Mình thích bản X6 v2 của bạn ngày xưa lắm, chạy vù vù. BẠn fix sớm lỗi này cho mọi người nhé. Cảm ơn bạn nhiều

ncc21984

Cảm ơn bạn nhiều lắm. Bạn và bạn Dude2009 bên Daily mobile forum thật tốt. Mọi người mà có vấn đề là các bạn giải quyết liền.

congkhoi3

Cũng vẫn không được bạn ơi. Mình flsah bản CFW_X6_RM-559_v30_Wikileaksking_v3 cũng không được. Máy flash xong chữ Nokia nhá lên rồi tắt. Tháo pin bật lại vẫn tình trạng trên. Còn C6-X6 mình xài cũng chán rồi vì hao pin quá, h muốn quay lại X6 thuần cho hay. Mình thích bản X6 v2 của bạn ngày xưa lắm, chạy vù vù. BẠn fix sớm lỗi này cho mọi người nhé. Cảm ơn bạn nhiều

Hic.Sao giống mình thế.bản V3 bình thường trước của bạn dừ mình cũng không Flash được luôn.Flash xong rồi hiện lên chữ Nokia rồi tắt lịm đi luôn.bạn vuhien fix lỗi nhanh nha.Chờ bản fix lỗi của bạn đó.

phamtiendt1982

Hic.Sao giống mình thế.bản V3 bình thường trước của bạn dừ mình cũng không Flash được luôn.Flash xong rồi hiện lên chữ Nokia rồi tắt lịm đi luôn.bạn vuhien fix lỗi nhanh nha.Chờ bản fix lỗi của bạn đó.

Mình last bình thường mà dùng ngon đâu thấy bị giống mấy bạn đâu

congkhoi3

Mình nghĩ chắc bạn mới flash bằng link mới cập nhật của bạn Vũ Hiền đúng không? Nếu là bản beta thì OK

ừ.mình toàn Flash bản mới nhất của bạn Vuhien.Bây giờ Flash bản Beta thôi.Không biết giữa bản Beta với bản Final hơn nhau cái gì nhỉ??????Thấy bạn Vuhien nói bản Beta cũng đầy đủ như bản Final.

vuhien

ừ.mình toàn Flash bản mới nhất của bạn Vuhien.Bây giờ Flash bản Beta thôi.Không biết giữa bản Beta với bản Final hơn nhau cái gì nhỉ??????Thấy bạn Vuhien nói bản Beta cũng đầy đủ như bản Final.

Thực ra gần như đầy đủ như bản Final nhưng do quá trình vừa Flash vừa test, nên có những cái Flash xong test không làm việc và sợ xóa ko hết có thể lỗi máy sau này nên mình mod lại từ đầu những cái đã làm việc thôi và ra bản Final (Không hiểu tại sao mod lại bị lỗi ~X( ). Bản beta kia thực chất là bản final nhưng có thể chưa loại bỏ hết những mod thừa. Tuy nhiên nếu các bạn thấy nó hoạt động ổn định thì không vấn đề gì. Mình muốn tạo ra bản mod nhẹ nhàng nên hay xóa các thứ dư thừa đi từ mod đưa vào nhưng không làm việc. với 12MB file nén như trên với cả Rof2 và rof3 là khá nhẹ nhàng so với các bản mod khác.

PS: Bản ở trên là bản Beta đã đầy đủ các mod ở bản final. Chưa làm sạch những thứ dư thừa khi mod.

congkhoi3

Thực ra gần như đầy đủ như bản Final nhưng do quá trình vừa Flash vừa test, nên có những cái Flash xong test không làm việc và sợ xóa ko hết có thể lỗi máy sau này nên mình mod lại từ đầu những cái đã làm việc thôi và ra bản Final (Không hiểu tại sao mod lại bị lỗi ~X( ). Bản beta kia thực chất là bản final nhưng có thể chưa loại bỏ hết những mod thừa. Tuy nhiên nếu các bạn thấy nó hoạt động ổn định thì không vấn đề gì. Mình muốn tạo ra bản mod nhẹ nhàng nên hay xóa các thứ dư thừa đi từ mod đưa vào nhưng không làm việc. với 12MB file nén như trên với cả Rof2 và rof3 là khá nhẹ nhàng so với các bản mod khác.

Đúng là rất nhẹ.mình vừa Flash bản Beta xong.thấy cũng đẹp.bạn cố gắng tìm ra lỗi để ra bản Final cho mọi người nha.Biết bạn vất vả nên thông cảm.Cứ từ từ mà làm.Bọn mình dùng bản Beta 1 vài bữa nữa cũng không sao.Cứ có trước tết là đẹp.Cảm ơn bạn nhiều nha

manhnguyenvn

Có một số vấn đề ở bản 3 mình đã flash mấy lần không sửa được vuhien xem lại giùm được không
1. Cài bàn phím swye không được. (cài xong không sử dụng swpe mini được, xoay ngang mới thấy. Không xoá được,xoá là văng ra liền)
2. Cắm USB tới máy tính 1 lần, sau đó rút ra mà máy vẫn nhận là đang sử dụng USB.

vuhien

Có một số vấn đề ở bản 3 mình đã flash mấy lần không sửa được vuhien xem lại giùm được không
1. Cài bàn phím swye không được. (cài xong không sử dụng swpe mini được, xoay ngang mới thấy. Không xoá được,xoá là văng ra liền)
2. Cắm USB tới máy tính 1 lần, sau đó rút ra mà máy vẫn nhận là đang sử dụng USB.

Xác nhận là có lỗi ở cái bàn phím nhỏ khi dùng swpe, bàn phím nhỏ không có trên X6 nên thêm vào hay lỗi quá. Cái vụ USB thì mình chưa kiểm tra được.

congkhoi3

Sắp ra bản Fix chưa bạn vuhien.Đang đợi bản Fix v3 Final của bạn đây.
Không hiểu mình thỉnh thoảng vào chụp ảnh máy bị treo luôn phải tháo pin ra khởi động lại máy.không biết tại sao?
Hiệu ứng bạn làm đẹp đó.Cố gắng phát huy nha.Nếu được bạn thêm hiệu ứng lúc vào ứng dụng cũng hay.hì

manhnguyenvn

Đã cài được mini swype cho bản này bằng cách mod thêm MOD dưới đây.
vuhien mod vào cùng đi