• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW X6 V31.0.004 - Photon - N8 icon by Wikileaksking

vuhien

Tên: Fastest CFW X6 V31.0.004-Photon-N8 icon by Wikileaksking

Phiên bản: Phiên bản 1 ngày 13-02-2011

Nguồn: + Fastest CFW X6 – Photon – Witth Icon N8 by 008rohit (forum.dailymobile.se)
+ Thanks to: pdaviet.net, ngviethoa, Hoanghai, Ntv_79, …

Ngôn ngữ: Việt Nam (Mặc định), English

Giới thiệu: Các mod cơ bản của bản Photon được giữ và chỉnh sửa cho phù hợp với người dùng và ngôn ngữ tiếng việt. Ngoài ra có cập nhật các Mod mới có trên PDA Việt đến 23-01-2011.

Các Đặc Điểm Chính:

Bản tiếp theo của phiên bản CFW X6 V30, Bản cũ Xem chi tiết tại đây:

Fastest CFW X6 v30.0.003-Photon-N8 icon Add&Edit Vietnamese by Wikileaksking

Một số hình ảnh:

Hướng dẫn cài đặt:

1. Dùng Navi Firm bản mới nhất để load firmware gốc đúng V31.0.004 từ Nokia
(Bản 16GB, 8GB hay code không quan trọng, bản nào dùng cũng được)

2. Download 3 file rofs2, ROFS3 và uda (File mình đã gửi ở dưới) đổi tên (Đã được đổi sẵn, nếu cần đổi lại) và thay cho các file trong bộ firmware gốc từ Nokia.

3. Sử dụng JAF để Flash (Hướng dẫn có trong diễn đàn)

Với X6 Bạn vào C:\Program Files\ODEON\JAF mở file jaf_nok4models.ini rồi thêm dòng sau vào cuối file:
[RM-559]
Description=Nokia X6

4. Sau khi Flash xong Reset lại bằng *#7370# (code mặc định là 12345)

5. Sau đó có thể cài các phần mềm nhanh nhất bằng AutoInstaller đã hướng dẫn ở trên hoặc cài bằng thủ công nếu bạn muốn

7. Enjoy.

Lưu ý:

1. Cần Reset lại máy sau khi Flash.

2. Các thư mục sau xẽ được xóa và tạo mới tự động khi Flash hay reset lại máy E: Private, Resource, Sys, System.

2. Nhạc chỉ đọc ở E:\Music\ nên cần di chuyển nhạc vào đấy để thấy trên thư viện.

3. Nhạc chuông di chuyển vào E:\Ringtones\ hay copy vào folder bất kỳ trong E/Music

Link Download:

CFW_X6_RM-559_v31_Wikileaksking_v1.rar Font mặc định hỗ trợ ký tự đặc biệt không có mini Qwerty.

Hoặc

CFW_X6_RM-559_v31_Wikileaksking_v1_mini.rar Font mặc định hỗ trợ ký tự đặc biệt có mini Qwerty.

Hoặc

CFW_X6_RM-559_v31_Wikileaksking_v1_Fontchina.rar Font hỗ trợ ký tự đặc biệt và tiếng TQ có mini Qwerty.

Hoặc Bản cook cuối cùng đã cập nhật bản đồ 3.06, vài mod linh tinh khác

CFW_X6_RM-559_v31_Wikileaksking_v2.rar Font mặc định hỗ trợ ký tự đặc biệt không có mini Qwerty.

Home screen: Home Screens ( vodafone + OrangeTornado + OrangeTsunami

Theme của bản này: Steel Dark by giulio7g.rar

BẢN CFW C6-X6 TẠI ĐÂY: CFW C6 V20.0.042 for X6 V31.0.004 [Core Binh24] by Wikileaksking

(Tạm ngưng hỗ trợ kỹ thuật một thời gian)

Chỉnh sửa cuối:

vpkado

bản này bạn có thêm một số chủ đề màn hình k vuhien, nếu được bạn add vào dùm mình một số chủ đề màn hình nha.thank

vuhien

bản này bạn có thêm một số chủ đề màn hình k vuhien, nếu được bạn add vào dùm mình một số chủ đề màn hình nha.thank

Bạn tải thêm cái Homescreen chỗ phần download phía trên về cài đặt là bạn đã có đủ 9 HS như bình thường. Mình không mod vào vì sau này ai cài HS bản mới hơn xẽ bị lỗi cập nhật

vpkado

hì tại kết cái thằng homescreen samsungwidget mà k thấy đâu, mấy cái kia mình cũng cài rồi.àh vihien ne, bản mới này có gì mới hơn so với cái bản mod v30 k, tại mình mới chuyển qua dùng s60v5 nên hơi gà, mong bạn thông cảm nha

vuhien

hì tại kết cái thằng homescreen samsungwidget mà k thấy đâu, mấy cái kia mình cũng cài rồi.àh vihien ne, bản mới này có gì mới hơn so với cái bản mod v30 k, tại mình mới chuyển qua dùng s60v5 nên hơi gà, mong bạn thông cảm nha

Mới từ FW v31 của Nokia thôi chứ mod không có gì mới, chỉ thay cái theme mới còn lại ko mod thêm gì so với CFW V30 v3

vpkado

sao mình update tới phần chọn option nó báo lỗi file RM-559_31.0.004_prd.rofs2.v20. mình dùng Phoenix. giúp mình với
@ vuhien : bạn coi lại dùm mình với, mình lấy 3 file của bạn thay thế 3 file đã down về nhưng khi flash thì bị báo lỗi, mình thay thế lại bản đã down thì lại k sao~X(

Chỉnh sửa cuối:

candyman8_x

sao mình update tới phần chọn option nó báo lỗi file RM-559_31.0.004_prd.rofs2.v20. mình dùng Phoenix. giúp mình với

đuôi file gốc của bạn tên là V09 V11 ... thì bạn đổi tên file V20 kia cho giống file gốc thì sẽ ko bị lỗi.

vuhien

vuhien có biết cách mod chỗ từ chối hoặc trả lời như hình này k, chỉ mình với. thank

Mình chưa biết cái này, hình như là cài thêm được như kiểu mấy con picachu chạy trên màn hình thôi.

Tất cả các FW đã cook đều phải dùng JAF để Flash bạn ơi. bạn xem hướng dẫn Flash trong diễn đàn

hjc.phải format E nữa.phải copy E (dữ liệu khoảg 10gb) qua pc nữa.mất thời gjan wá.

Không cần Format ổ E đâu bạn, chỉ cần Reset bằng phím *#7370# sau khi Flash thôi, bạn đọc hướng dẫn ở trên

congkhoi3

Bạn Vũ Hiền ơi cho mình hỏi hiệu ứng có giống như bản v30 không?Mình thích cái hiệu ứng ở V30 của bạn lắm.
Nếu được mong bạn cho mình cảm nhận của bạn bản v31 này có những ưu điểm gì hơn bản v30.Mình nghe nói là v31 khi máy chạy ram trống còn hơn 55 MB không biết đúng không.dùng bản V30 máy khởi động ram chỉ tầm 45-50 MB.

vpkado

có bạn nào test chưa, mình mới test xong, k biết lỗi gì, khởi động máy k lên luôn đành quay về bản v31 cũ hichic

vuhien

Bạn Vũ Hiền ơi cho mình hỏi hiệu ứng có giống như bản v30 không?Mình thích cái hiệu ứng ở V30 của bạn lắm.
Nếu được mong bạn cho mình cảm nhận của bạn bản v31 này có những ưu điểm gì hơn bản v30.Mình nghe nói là v31 khi máy chạy ram trống còn hơn 55 MB không biết đúng không.dùng bản V30 máy khởi động ram chỉ tầm 45-50 MB.

Ram v31 hơn v30 chút bạn ạ, bạn có thể dùng trình check ram nào để kiểm tra, ngay sau khi khởi động lần đầu tiên có thể đạt đến 60 MB ram. Hiệu ứng giống v30

có bạn nào test chưa, mình mới test xong, k biết lỗi gì, khởi động máy k lên luôn đành quay về bản v31 cũ hichic

Có thể bạn nên reset lại máy trước khi Flash và xóa các thư mục này E: Private, Resource, Sys, System. trước khi flash. Đổi tên 3 file load về và thay vào 3 file tương ứng trong thư mục FW gốc và Flash bằng JAF thôi

Cam on ban VU HIEN minh lay tam cfw cua ban va them chu de cua The X firmware vi minh thay chu de nay kha dep. Ban nao thich thi test thu.
Line: http://www.mediafire.com/?4m242k7bcqdxcl5
Minh vua test thu roi noi chung cung tam on.

Bạn nên có mấy hình demo nữa cho mọi người xem và test xem sao

congkhoi3

Đây mới bản V1 à.bạn đang định ra tiếp bản Final cho v31 hay sao mà đặt bản V1 thế.hì

minhdale

Vuhien có thể test cái bên dưới với FW của cậu được ko.
Mỗi lần dùng Music Player (MP) của máy.Del file trong khi đang chạy.Có thể tới lần del thứ 2 thì MP tự thoát ra ngoài.Sau đó ko bật lên được.Nếu bật lên thì cũng ko thể vào các mục (Nghệ sĩ, Album, Tất cả bài hát....).Dù có vào được đi chăng nữa thì cũng ko thể bấm chạy bất kì bài hát nào.Nếu cố gắng vào "Đang Phát" thì sẽ bị báo lỗi hệ thống.Mỗi lần như vậy toàn phải rs lại máy.
Tớ dùng FW tự cook bị lỗi như vầy.

Có thể cook chữ viết tay vào fw X6 ko ?

vuhien

Đây mới bản V1 à.bạn đang định ra tiếp bản Final cho v31 hay sao mà đặt bản V1 thế.hì

Vài bữa có mod nào mới mod thêm vào cho anh em dễ phân biệt thôi mà.

Tớ dùng FW tự cook bị lỗi như vầy.

Có thể cook chữ viết tay vào fw X6 ko ?

Chữ viết tay chưa có trên FW X6 gốc, chỉ thấy có ở FW C6 X6 thôi, chờ C6 X6 ra bản mới nhiều ram hơn tí quay sang dùng tiếp, hiện giờ dùng CFW X6 gốc thấy ok hơn

minhdale

Cậu đã test thử cái Music Player chưa.Có bị như tớ ko :-/.Tớ nghĩ có lẽ đo FW gốc bị lỗi vậy
Tức là đang nghe 1 bài hát rồi xóa nó đi bằng chính chức năng xóa của MP.