• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fastest CFW X6 V31.0.004 - Photon - N8 icon by Wikileaksking

vuhien

Cậu đã test thử cái Music Player chưa.Có bị như tớ ko :-/.Tớ nghĩ có lẽ đo FW gốc bị lỗi vậy
Tức là đang nghe 1 bài hát rồi xóa nó đi bằng chính chức năng xóa của MP.

Đã thử nhưng không thấy chỗ xóa ở menu, bạn nên update MP bản mới nhất xem, bản hỗ trợ lời bát hát ấy

minhdale

Đã thử nhưng không thấy chỗ xóa ở menu, bạn nên update MP bản mới nhất xem, bản hỗ trợ lời bát hát ấy

À nhầm 1 chút là sau khi play bạn phải ra back ra mới thấy dòng xóa hiện ra ở menu.Mình đã thử cả lần update lẫn trước khi update.v31 này MP hiển thị lyric luôn mà.Đâu cần update mới hiện lời đâu :-??.

caobang200

bạn Vuhien ơi cho mình hỏi bản x6 v31 có cook được mở khóa slide bằng phím trắng như CFW-c6 x6 ko vậy?

vuhien

Mình thấy nhanh mà, mình tắt hết hiệu ứng.rùi khởi động lại,dùng Ramblow len được 66.1MB khủng thật. ;)) thank pro nha

Chưa dùng Ramblow bao giờ nhưng mình cảm giác rhay cũng nhẹ, nhất là từ khi chuyển từ C6 X6 qua cái này

bạn Vuhien ơi cho mình hỏi bản x6 v31 có cook được mở khóa slide bằng phím trắng như CFW-c6 x6 ko vậy?

Mình khóa và mở khóa bằng Slide unlock cho pro, dùng cảm ứng để mở không động đến các phím cứng của máy

Chỉnh sửa cuối:

ncc21984

Bạn Vũ Hiền ơi, mình rất thích các CFW của bạn và mình đã cập nhật theo bạn qua 3 versions. Tuy nhiên, có 1 điều mình không thích đó là các ứng dụng như contact, mesaging sẽ thoát hoàn toàn khi tắt chúng. Mình biết điều này giúp tiết kiệm ram, nhưng mình lại không thích lắm vì mỗi lần vòa contact sẽ bị chậm. Bạn có thể hướng dẫn mình enable lại chức năng này không? Cảm ơn bạn

vuhien

Bạn Vũ Hiền ơi, mình rất thích các CFW của bạn và mình đã cập nhật theo bạn qua 3 versions. Tuy nhiên, có 1 điều mình không thích đó là các ứng dụng như contact, mesaging sẽ thoát hoàn toàn khi tắt chúng. Mình biết điều này giúp tiết kiệm ram, nhưng mình lại không thích lắm vì mỗi lần vòa contact sẽ bị chậm. Bạn có thể hướng dẫn mình enable lại chức năng này không? Cảm ơn bạn

1 Mod nữa: tắt các ứng dụng : tin nhắn, danh bạ, đồng hồ, nhật ký, lich. cũng khá là quan trọng về tốc độ
Nó nằm ở file private\10202be9\102858F2.txt

cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 268458181 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 270486741 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 268458241 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 int 268458243 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x5 int 270486734 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

bình thường khi vào các ứng dụng trên và thoát ra thì nó vẫn chạy ẩn, khi các bạn sửa ở các mục 270486734 thành "0" . muon bat lai thi sửa về 270486734 nhé

toan11101987

sao bản này mình vào update phần mềm music ko được vậy toàn báo update bị lỗi và mục web ko có tìm kiếm trên google

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

sao bản này mình vào update phần mềm music ko được vậy toàn báo update bị lỗi và mục web ko có tìm kiếm trên google

Flash và reset bằng *#7370#, nhạc chỉ đọc trong thư mục E:\music thôi. Bạn thông cảm hầu như mình không dùng mạng trên điện thoại nên không để ý đên mod liên quan đến mạng lắm, phần tìm kiếm muốn thêm google bạn cài đặt thêm bằng chức năng nạp thủ công thôi. Kể cả FW gốc của Nokia cũng vậy

toan11101987

Flash và reset bằng *#7370#, nhạc chỉ đọc trong thư mục E:\music thôi. Bạn thông cảm hầu như mình không dùng mạng trên điện thoại nên không để ý đên mod liên quan đến mạng lắm, phần tìm kiếm muốn thêm google bạn cài đặt thêm bằng chức năng nạp thủ công thôi. Kể cả FW gốc của Nokia cũng vậy
Nhạc chỉ đọc ở e : music thì liên quan j đến update phần mềm .mình ko update nên music v15.2 đc đấy

candyman8_x

Mình test 2 hôm thấy bản CFW này khá mượt. Music update qua Ovi suite ko có vấn đề gì cả, trình duyệt web mặc định ko tìm kiếm tắt được qua google nhưng ko quan trọng lắm vì mình toàn dùng UC Web 7.5.
Chạy nền thêm Free-iSMS + Slide Unlock và giao diện vHome của Mod kienvp ram trống gần 50 MB. Bản này vs bản của sieutocdo1994 ko biết có khác nhau nhiều ko lười flash quá :D

Có mấy pic chụp ảnh màn hình :

vuhien

Nhạc chỉ đọc ở e : music thì liên quan j đến update phần mềm .mình ko update nên music v15.2 đc đấy

Tưởng bạn update thư viện nhạc, Cái cập nhật trình chơi nhạc mình vẫn cập nhật qua ovi suite qua PC bình thường đấy chứ

@candyman8_x: Cái màn hình chủ nhìn khá đẹp \-/

ncc21984

Mình test 2 hôm thấy bản CFW này khá mượt. Music update qua Ovi suite ko có vấn đề gì cả, trình duyệt web mặc định ko tìm kiếm tắt được qua google nhưng ko quan trọng lắm vì mình toàn dùng UC Web 7.5.

Gửi bạn Vũ Hiền,

Đúng như bạn Candyman nói, bản này có lỗi không có chức năng tìm kiếm tắt qua Google tab. Chức năng này cũng giống như Google Tab trên Internet Explorer, tức là thay vì phải vào Google.com thì bạn gõ thẳng từ khóa tìm kiếm vào đây. Chức năng này có từ firmware v.30 nhưng đối với CFW Photon thì theo mình biết là web browser không được cập nhật nên cả bản photon c6-02 cũng vẫn không có chức năng này. Bạn Vũ Hiền thử vào web browser, nhấp vào shorcut để nhập địa chỉ web thì nó sẽ hiện lên 2 dòng: 1 dòng để nhập địa chỉ web, 1 dòng để nhập từ khóa tìm kiếm, nhưng dòng nhập từ khóa tìm kiếm tắt qua google ko hoạt động. Mong bạn sớm tìm được cách fix lỗi này cho anh em, vì chức năng này cũng cực kì hữu ích.

Cảm ơn bạn nhiều

vuhien

Gửi bạn Vũ Hiền,

Đúng như bạn Candyman nói, bản này có lỗi không có chức năng tìm kiếm tắt qua Google tab. Chức năng này cũng giống như Google Tab trên Internet Explorer, tức là thay vì phải vào Google.com thì bạn gõ thẳng từ khóa tìm kiếm vào đây. Chức năng này có từ firmware v.30 nhưng đối với CFW Photon thì theo mình biết là web browser không được cập nhật nên cả bản photon c6-02 cũng vẫn không có chức năng này. Bạn Vũ Hiền thử vào web browser, nhấp vào shorcut để nhập địa chỉ web thì nó sẽ hiện lên 2 dòng: 1 dòng để nhập địa chỉ web, 1 dòng để nhập từ khóa tìm kiếm, nhưng dòng nhập từ khóa tìm kiếm tắt qua google ko hoạt động. Mong bạn sớm tìm được cách fix lỗi này cho anh em, vì chức năng này cũng cực kì hữu ích.

Cảm ơn bạn nhiều

Để mình mod lại chức năng tìm kiếm xem thế nào, mình xẽ PM Link cho bạn load vào buổi tối nhé, mình ngại test lại quá

toan11101987

Các bác ơi cho e hỏi có hạ fw ko ? e lỡ up nên v31 rồi .muốn up xuống v30 để dùng c6 x6