• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 & 4

Status
Không mở trả lời sau này.
Cho em xin FW custom buit 3 2.2.1 3G lock của bác NguyenHuuTrong với ạ

Hiện nay link FW custom built 3 của bác NguyenHuuTrong link đã die mà em lại quen dùng bản built 3 này, hơn nữa root lại nhiều 999mb:D Anh em nào đã down về dùng rồi hoặc có link khác thì cho em xin lại với ạ. Em xin cảm ơn và hậu tạ:)

Em ở HN, anh em nào có thì cho em mang usb sang copy nhờ:D Em xin được mời cafe giao lưu ạ:)

tieunho

Hi Huynh Trong,

Mình restore bản 4 của Huynh và cài bản Itunes 8.1.1.10 , Bản 3 thì ok nhưng bản 4 thì Itune báo "Itunes was unable to load dataclass...". Huynh chỉ cho tuy sửa nó với.

Cám ơn nhiều

Germaniteen

Hi Huynh Trong,

Mình restore bản 4 của Huynh và cài bản Itunes 8.1.1.10 , Bản 3 thì ok nhưng bản 4 thì Itune báo "Itunes was unable to load dataclass...". Huynh chỉ cho tuy sửa nó với.

Cám ơn nhiều

Bạn đang xài Win hay Mac?

Nếu Mac thì bạn thử cách làm sau nhé

1. In the Finder, locate iTunes in the Applications folder and drag it to the Trash.
  2. Move the iTunes icon to the Trash
  3. Choose Go > Go to Folder.
  4. Enter /System/Library/Extensions and click Go.
  5. Locate the file AppleMobileDevice.kext and drag it to the Trash.
  6. Choose Go > Go to Folder.
  7. Enter /Library/Receipts/ and click Go.
  8. Locate the file AppleMobileDeviceSupport.pkg and drag it to the Trash. If prompted, authenticate with the admin password.
  9. Choose Finder > Empty Trash and restart the computer.
  10. Download and install the current version of iTunes:
    www.apple.com/itunes/

tieunho

Cám ơn Bạn nhưng mình đang sử dụng Window , vì bị lỗi như vậy nên mình có làm gì trên Iphone được đâu. Có huynh nào bị giống lỗi trên chỉ mình sửa với.
Cám ơn nhiều

ti-toe

vậy bản 4 này ngon hok ta bác nào cài rồi lên tiếng cái nhỉ :)cho em xin ý kiến với em down về rồi nhưng chưa cài hihi đang dùng bản 3 thỉnh thoảng cũng bị 1 số lỗi vặt nhưng dù sao vẫn thanks bác đã bỏ công build cho anh em

sonkiuno1

bản 4 này bác Trong quên quẳng winterboard vào à làm em chẳng đổi đc dòng chữ "slide to unlock" à hic hic

ThAngNgO_

các bạn chú ý nhé người build đã nói là basic mà :D, thiếu cái gì anh em thêm vào rùi post lên cho anh em khác biết luôn trong khi đợi bản mới :D

sonkiuno1

chế thì bác Trọng nhanh nhanh xuất bản new thôi chứ còn gì mong bác lém lém hihihi

M

minhyahoo

Guest
Link die rùi không down được bác ơi. Up link khác nhé thấy hình mà không được tét thì uổng lắm khi xài iphon2

blackip

àh nó sống dzậy rồi . hic..hic.. nhưng sao down chậm khủng khiếp. cám ơn anh em PDA Việt

Status
Không mở trả lời sau này.