• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 & 4

Status
Không mở trả lời sau này.

ThAngNgO_

hiện tại anh em chịu khó sài, ko thì sài bản gốc ( nếu máy cho phép ) , tình hình là sẽ ko có build mới đâu :(, chắc đợi đến fw 3,0 chính thức ra mắt mới có cus :D

Thinhngtr

Đang down về hi vọng là dùng được ;).Mong ươc nhỏ nhoi 1 ngày gần đây có thể làm được 1 bản FW custom cho riêng mình giống như Trong gege đê ;)

Germaniteen

kiếm một con Mac về mà build custom bạn! Nhưng nói gì thì original vẫn là bản chạy ngon và ổn định! =D>

betunnoway

Nếu có thì chỉ cần bản custom chỉ cần fixed lỗi tin nhắn và danh bạ là ngon lắm rồi.

zzero22

3G lock up FW 2.2.1 gốc đc ko vậy mấy anh? Em tìm đọc trên mấy forum thấy hơi rối nên ko dám thử kẻo thành cục gạch @@

Germaniteen

3G locked mà up FW 2.2.1 gốc là thành cục gạch ipod nhé @@,xài custom thôi!

Posted via Mobile Device

gale_vn

Mình đang xài con 3G lock nhưng muốn chạy bản 2.2.1 (bản gốc thì không được) vậy bạn nào có bản 2.2.1 custom3 của bác Trọng không cho mình xin nhé!!!!

Cám ơn nhiều :D

sonny

tôi không thể đưa đc về chế độ DFU, khi tắt ( Home+ Power ) màn hình tắt hẳn, sau đó nhả nút power vẫn giữ hôm thì màn hình IP hiện lên cọng cable + biểu tượng logo itunes , nhưng tren PC ( itunes ) máy báo lỗi : the ipod software update sever could not be contacted, ( tôi dang dùng ở 1.1.1, muón update lên 2.2.1 )

Khi báo lỗi trên thì itunes không hiện nhận IP nên không the up lên đc
mong giúp đỡ, cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

bcmobile3765

Mình đang sài con iPhone 3G lock FW 2.2.1 Base Band 02.30.00. Có ai có cách hạ Base Band nó xuống không. Vì giờ mình chỉ sài nó để nghe nhạc thôi vì không có sóng.
Buồn wa!

ThAngNgO_

Mình đang xài con 3G lock nhưng muốn chạy bản 2.2.1 (bản gốc thì không được) vậy bạn nào có bản 2.2.1 custom3 của bác Trọng không cho mình xin nhé!!!!

Cám ơn nhiều :D

ko đc nhé, lock luôn đó :D,sài cus thui nha bạn

tôi không thể đưa đc về chế độ DFU, khi tắt ( Home+ Power ) màn hình tắt hẳn, sau đó nhả nút power vẫn giữ hôm thì màn hình IP hiện lên cọng cable + biểu tượng logo itunes , nhưng tren PC ( itunes ) máy báo lỗi : the ipod software update sever could not be contacted, ( tôi dang dùng ở 1.1.1, muón update lên 2.2.1 )

Khi báo lỗi trên thì itunes không hiện nhận IP nên không the up lên đc
mong giúp đỡ, cảm ơn nhiều

bạn sài máy gì báo lỗi như thế nào bạn nói rõ thì mới giúp đc bạn chứ :D

Mình đang sài con iPhone 3G lock FW 2.2.1 Base Band 02.30.00. Có ai có cách hạ Base Band nó xuống không. Vì giờ mình chỉ sài nó để nghe nhạc thôi vì không có sóng.
Buồn wa!

phải xem BL của nó là bao nhiêu bạn nhé :D

Status
Không mở trả lời sau này.