• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware 3.1 chính thức dành cho iPhone & iPod Touch

danhvogiacmo

cũng không có gì thay đổi lắm, hiện tại không lên up lên sớm vì như vậy sẽ ko cài được app của 3.0 mà ip không thêm tính năng mới, chờ đợi vậy

bingbongbich

Tình hình là bản 3.1 ít anh em quan tâm như hồi ra bản 3.0 nhỉ ? Có lẽ là 3.0 đã làm cho một số đồng chí "cụt hứng", FW với nhiều tính năng hay nhưng gặp nhiều lỗi. Tiếc thật !

Mình cũng đang down về, có lẽ nên update thử xem thế nào ? Dù gì đi nữa cũng phải cám ơn Apple chịu khó update FW cho cộng đồng người xài iPhone.

Update thử rồi mình sẽ đưa cảm nhận sau :D

nidu29

Tình hình là bản 3.1 ít anh em quan tâm như hồi ra bản 3.0 nhỉ ? Có lẽ là 3.0 đã làm cho một số đồng chí "cụt hứng", FW với nhiều tính năng hay nhưng gặp nhiều lỗi. Tiếc thật !

Tôi không nghĩ như bạn và thấy FW 3.0 chạy tương đối ổn định, có thể là hơn nhưng FW trước ;;)

longgiang81

Super V.I.P
1 vài thay đổi nhỏ trong mục Applications của iTunes 9 đậm phong cách Apple như đã quảng cáo là : Drag & Drop, các bạn hãy cùng nhau khám phá.

TraiNgheoHn

Up lên FW mới mà ứng dụng không xài được thì up để làm gì cơ chứ. Để nghe gọi nhắn tin thì 3.0.1 cho lành :D

HuynhThanh

Up lên FW mới mà ứng dụng không xài được thì up để làm gì cơ chứ. Để nghe gọi nhắn tin thì 3.0.1 cho lành :D

Cái gì cũng phải có sự chờ đợi mới thú vị chứ bạn! Trước tiên cứ úp cảm nhận trước có phải hay hơn không?:D

đến 12 này là có rùi chắc lúc đó cũng có tool JB thôi:D

Mình cũng hy vọng lúc đó sẽ có tool J.B!

Last edited by a moderator:

hoangp7

cẩn thận khi sử dụng khi up fw lên cho iphone nha coi chừng thanh ipod touch đó^^

TaQuangDuc

Mình cũng đang down về, có lẽ nên update thử xem thế nào ? Dù gì đi nữa cũng phải cám ơn Apple chịu khó update FW cho cộng đồng người xài iPhone.

Update thử rồi mình sẽ đưa cảm nhận sau :D

anh em dùng 2G lock, 3G lock còn nhiều bạn ạ, phải có tool Jailbreak thì mới xôm tụ được!

longgiang81

Super V.I.P

Có lẽ các Apps [ked'] có thể ko hoạt động trên OS này, nhưng các ứng dụng bản quyền thì vẫn chạy ầm ầm, mới test thử đc 50 cái, hoạt động tốt.

vuamocrac

Mong chờ nhất là fix cái pin của 3GS đi! Ko biết sao nhưng đành phải chờ vì mình là 3gs lock :D

bingbongbich

Có vài cái thay đổi nhỏ, mục General/Usage có thêm vài mục mới, Lifetime nè, Tethering Data nè... chưa hiểu nhiều lắm ! Chưa JB được nên cũng chưa có nhiều thú vị !

Chiều nay đến giờ, sau khi update, Pin vẫn 100% (update lúc 17h, nghe gọi tầm 20 cuộc, mỗi cuộc chắc 2', Pin vẫn thế). Có lẽ là chưa cài nhiều nên PIN vẫn tốt !

Cảm nhận thế thôi, mai xem thế nào, ngủ ngon !

kantihuynh

Em update lên iTunes 9 thì bị mất kết nối với 91 PC Suit for iPhone. Chương trình báo là máy em chưa... JB nên không chạy được :|

máy em cũng bị tình trạng y như vậy, có huynh nào giúp đỡ dùm thank..!! trước=D>=D>=D>

máy em cũng bị tình trạng y như vậy, có huynh nào giúp đỡ dùm thank..!! trước=D>=D>=D>

Điều đó là đương nhiên mà bạn vì nó không tương thích với nhau thôi bạn xóa itune9 đi cài lại cái 8.2 là nó lại nhận thôi...nhưng iphone vẫn fw 3.0 nha còn fw 3.1 thì bây giờ phải chờ thôi bạn à....

mrquansu

Thế có cách nào dowgate về các version cũ hơn không các bạn nhỉ. iphone của mình dùng bản 1.1.4 chạy rất ổn định lỡ tay update lên 3.0 giờ pin hao kinh dị. đang nghiên cứu bản 3.1, bạn nào đã update và Jb thành công thì post lên anh em tham khảo tý nhe