• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware C6-00 v20.0.038 trên 5800 by TungBach.Pdaviet.net đã hoàn thiện

kinedrack

tungbach ơi. Bản CFW của cậu xóa cái mục "xem ứng dụng đang mở" rồi ah. Mình vào menu ấn tùy chọn ko thấy có. Muốn làm nó có thì chỉnh sửa j ở trong bản CFW để nó hiện lên : xem ứng dụng đang mở

TungBach

có phải do file starter_background_apps.rsc ko bạn, mình có cook thêm vào phần tự cài các pm sau khi lash ở thư mục pnht vào, mình lấy file starter_background_apps.rsc ở bản củ đưa vào.
Nếu đúng là do file starter_background_apps.rsc, bạn có thể sứa lại file starter_background_apps.rsc để có thể cook vào ko bạn
THANK

của bạn dùng file dưới này nè, lần sau cook lại bản của mình gây lỗi đừng đổ do bản cook nhé;;);;)

tungbach ơi. Bản CFW của cậu xóa cái mục "xem ứng dụng đang mở" rồi ah. Mình vào menu ấn tùy chọn ko thấy có. Muốn làm nó có thì chỉnh sửa j ở trong bản CFW để nó hiện lên : xem ứng dụng đang mở

của bạn ở dưới này nhé, tha hồ chọn:p
vào đổi tên thành gridroot.mif rùi cho vào Resource\apps oke

ohannguyent

ái chà! Mới có ba bốn bữa ko online, các ae nhà mình làm ăn khấm khá wá. Tiếc là đang công tác xa nhà, ko thì phải thử bản của tungbach rùi. Thấy hot wá đi!

vutaikt

@tungbach.
Mình phát hiện 1 lỗi ở cfw này
cái adobe flashlite ko hoạt động.mình có cài vài ứng dụng .swf vào mà ấn chạy nó ko chạy chỉ nhấp nháy 1 cái. Vào mục cập nhật pm ko ko thấy báo cập nhật flashlite.
Tui Download cái adobe flash 3.14 vào thì máy báo có sẵn bản 3.17(chắc ko đầy đủ lên ko chạy dc file swf).
Cài đè bản 3.14 lên 3.17 thì file swf chạy ngon.
Sau đó tui vào phần cập nhật pm thì thấy nó lại báo update flashlite 3.17 >>>up lun.sau đó lại chạy file flash ngon rồi.
Mình post lên để các bạn xem thử bản cook có lỗi này ko để tungbach cho vào chú ý

xautraiking

@tungbach.
cái adobe flashlite ko hoạt động.mình có cài vài ứng dụng .swf vào mà ấn chạy nó ko chạy chỉ nhấp nháy 1 cái. Vào mục cập nhật pm ko ko thấy báo cập nhật flashlite.
Tui Download cái adobe flash 3.14 vào thì máy báo có sẵn bản 3.17(chắc ko đầy đủ lên ko chạy dc file swf).
Sau đó tui vào phần cập nhật pm thì thấy nó lại báo update flashlite 3.17 >>>up lun.sau đó lại chạy file flash ngon rồi.
Mình post lên để các bạn xem thử bản cook có lỗi này ko để tungbach cho vào chú ý

Xác nhận có lỗi này.TùngBảch coi lại giùm a e nha :p

thanhhaifire

pac tùng cho hỏi bỏ cái sắp xếp menu mà pác làm cho em hồi trc vào có tương thích ko? bản bác có 65mb vậy còn dư 50mb cook lận ah?

TungBach

@tungbach.

cái vụ này anh tại mình ít sài nên ko để ý lắm:D, các bạn dùng thì tự cập nhật sài cũng oke mà ^^!
tiện bạn cho mình xin file flash 3.14 để tiện vá lỗi :p

pac tùng cho hỏi bỏ cái sắp xếp menu mà pác làm cho em hồi trc vào có tương thích ko? bản bác có 65mb vậy còn dư 50mb cook lận ah?

bỏ xắp xếp ấy vào oke:D bản mình 65 MB là đã nén, bạn giải ra xem còn nhiu:D mình xóa đi ovimap nên chắc còn khá nhìu cho các bạn cook đấy ^^!

Chỉnh sửa cuối:
hehe bản này nhanh thật đang xài bản n97mini wa bản này rất đã nhanh hơn rất nhìu,nhưg co' điều sao ko có hiệu ứng hả a tùng hiệu ứng ít vs đơn giản wa',vs hình như mọi bản c6 đều ko bôi đen chữ để copy da'n đc thi fải lúc duyệt web bôi ko đc.
mà e ko thấy bản 4x4 đâu hết.
A tùng làm thêm bản mod đầy đủ như bản của mathanh đi thêm rompatcher nua,vs mencheck swissmanager.v...v.
Ah còn nữa khi thoát ra homescreen o màn hình ngang cảm giác nó châm châm ko hỉu sao nữa?khác fục đc hem a??

TungBach

hehe bản này nhanh thật đang xài bản n97mini wa bản này rất đã nhanh hơn rất nhìu,nhưg co' điều sao ko có hiệu ứng hả a tùng hiệu ứng ít vs đơn giản wa',vs hình như mọi bản c6 đều ko bôi đen chữ để copy da'n đc thi fải lúc duyệt web bôi ko đc.
mà e ko thấy bản 4x4 đâu hết.
A tùng làm thêm bản mod đầy đủ như bản của mathanh đi thêm rompatcher nua,vs mencheck swissmanager.v...v.
Ah còn nữa khi thoát ra homescreen o màn hình ngang cảm giác nó châm châm ko hỉu sao nữa?khác fục đc hem a??

chắc em dow bản gốc rùi, bản cook ở dưới đó 1 chút kìa :D

bowjthewen

Để bàn phím số và chữ trở về trạng thái ... type abc thì sao hả bạn ... mÌnh thấy trong bản Cook bàn phím là aăâ??

kitafung

Report : Biểu tượng Radio trong radio bị chuyển thành nút Next và nút Next bị biến thành nút next nhấn xuống.

Gaget ở ngoài cũng không xuất hiện nút các kênh tiếp theo.

TungBach

Report : Biểu tượng Radio trong radio bị chuyển thành nút Next và nút Next bị biến thành nút next nhấn xuống.

Gaget ở ngoài cũng không xuất hiện nút các kênh tiếp theo.

quan trọng là nó nghe đc ấy:D ko bít hình như FW nguyên của C6 ko nghe đc nên ném quả radio đó vào:))=)) chắc bạn này hay nghe đài nên để ý. trước giờ ko ai thèm để ý hết :))=))

@kitafung: bạn muốn đổi nút đó thành bình thường mà vẫn nghe đài FW đc có thể dùng file dưới này ném vào ROFS2 xem :D

Chỉnh sửa cuối: