• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware C6-00 v20.0.038 trên 5800 by TungBach.Pdaviet.net đã hoàn thiện

TungBach

ủa ko fai TV hả bạn

tiếng việt mà:D kệ jaf nó báo cứ flash đi, lên TV liền:D
sáng giờ hơn 4 chục lần tải mà mới 1 người reply lại :))=))

Bản này đã fix được lỗi bàn phím Dial chưa bác TungBach để anh em còn JAF
:D

đương nhiên là đã fix hết lỗi rùi chứ:p

Chỉnh sửa cuối:

godofsky

Bạn kiểm tra Widget Âm nhạc và Danh bạ ưa thích dùm mình nha! Mình thấy nó bị lỗi chỗ đó ah! Còn lại thì theo cảm nhận của mình là okie! :D

TungBach

Bạn kiểm tra Widget Âm nhạc và Danh bạ ưa thích dùm mình nha! Mình thấy nó bị lỗi chỗ đó ah! Còn lại thì theo cảm nhận của mình là okie! :D

sao 2 cái nì mình ko bị nhờ :-? có lẽ chìu phải làm đoạn video đưa lên thôi, khỏi trả lời :-?

mrquyen1993

ừ gặp những trong hợp này khó nói quá đáng lẽ chủ thớt pahir viết đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng thì ok

hlgiang

bác ơi! bản 4x4 không có sẵn ovistore kìa bác, với lại bản này wifi hình như hơi yếu thì phải!!!

tantu

Tungbach bản này có fix lỗi đèn và chạm màn hình sáng lại trong chế độ stanby và tắt hết đèn khi sạc (tắt máy và mở máy)ko vậy?

ngyntom

Tungbach bản này có fix lỗi đèn và chạm màn hình sáng lại trong chế độ stanby và tắt hết đèn khi sạc (tắt máy và mở máy)ko vậy?

flash rồi tự cảm nhận nhé bác, chứ sợ thì thôi

TungBach

đoạn video của bản cook trên, các bạn tham khảo ;;);;);;);;)
[video=youtube;0e1JMdKKM7A]http://www.youtube.com/watch?v=0e1JMdKKM7A[/video]

phamkhanhson

bác này hỏi hay thế....mình mà là chủ thớt thì....chán chẳng muốn trả lời

Tức là sao? Hôm trước mình vào đây down bản cũ JAF thấy lỗi bàn phím Dial, đã up ảnh cho mọi người xem thử.
Có bác trả lời là lỗi đó chưa fix được. Giờ vào thấy có bản mới thì hỏi xem fix được lỗi đó chưa thôi..
"chán chẳng muốn trả lời" là sao? Trên bài viết cũng có thấy viết lỗi đó đâu. Ko biết thì hỏi thôi, chủ thớt bận thì bạn trả lời giúp cũng được chứ sao?
Reply kiểu kia ai mà hiểu được..viết những câu kiểu thế khác gì spam.

Đã xem video, cám ơn bác TungBach. :D

Chỉnh sửa cuối:

tantu

TungBach ơi bạn xóa quickoffice và Adobe Reader chưa vậy? Sao mình bung file của bạn ra trong data\system còn folder quickoffice vậy bạn?????

TungBach

TungBach ơi bạn xóa quickoffice và Adobe Reader chưa vậy? Sao mình bung file của bạn ra trong data\system còn folder quickoffice vậy bạn?????

vẫn cài đc mà, có ảnh hưởng gì đâu bạn :-?

tantu

SAo mình flash xong nó báo lỗi "qtn_debug_pe_failed_at_startup" vậy bạn?? ko vào bàn phím đc vào viết tn thì nó tự thoát ra luôn

hnyuk49

bro nào test pin chưa? mình check thử bằng Nokia Energy thì máy vừa flash, chưa cài gì chạy normal sáng màn hình ở 0,50-0,53W, tắt đèn khóa phím mà vẫn chạy ở khoảng 0,40W 8-} bro nào test rồi confirm giúp với. tks. bản này cảm ứng rất nhạy, phản ứng nhanh mà back lại bản cũ thì tiếc quá :-s

TungBach

bro nào test pin chưa? mình check thử bằng Nokia Energy thì máy vừa flash, chưa cài gì chạy normal sáng màn hình ở 0,50-0,53W, tắt đèn khóa phím mà vẫn chạy ở khoảng 0,40W 8-} bro nào test rồi confirm giúp với. tks. bản này cảm ứng rất nhạy, phản ứng nhanh mà back lại bản cũ thì tiếc quá :-s
pin đã test qua đêm, yên tâm dùng đi bạn
SAo mình flash xong nó báo lỗi "qtn_debug_pe_failed_at_startup" vậy bạn?? ko vào bàn phím đc vào viết tn thì nó tự thoát ra luôn

do bạn cook thêm gì đấy chứ :)

hnyuk49

mình cũng đang để thử xem, nhưng đo bằng thằng Nokia Energy Profiler thấy toàn 0,45-0,53 :-?? pó tay

tantu

pin đã test qua đêm, yên tâm dùng đi bạn

do bạn cook thêm gì đấy chứ :)

có phải do file starter_background_apps.rsc ko bạn, mình có cook thêm vào phần tự cài các pm sau khi lash ở thư mục pnht vào, mình lấy file starter_background_apps.rsc ở bản củ đưa vào.
Nếu đúng là do file starter_background_apps.rsc, bạn có thể sứa lại file starter_background_apps.rsc để có thể cook vào ko bạn
THANK