• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware cho N81

phongisme02

Em không có firmware j để up lên cho anh em nhưng em làm thread này mong anh em và các mod up những firmware mới nhất cho các mem cùng dùng. Mong các mod đừng xóa bài của em nhé.:(

mrdinh71

Hiện tại mình thấy N81-8GB là v21.0.010 là mới nhưng theo cá nhân thì bạn nên dùng v20.0.56 thằng này ổn định hơn

tranphu

cho mình hỏi có thể hạ từ firmware v21.0.010 xuống firmware v20.0.56 của n81-8g được ko ?

tranphu

dễ banh imei là sao ? có ảnh hưởng gì đến máy ko ? Cho mình hỏi thêm là khi khởi động camera của máy n81-8g thì nó hiện tính năng không được hỗ trợ là bị sao vậy ? Mình đang sử dụng firmware v21.0.010 .

habaolinh

Super V.I.P
dễ banh imei là sao ? có ảnh hưởng gì đến máy ko ? Cho mình hỏi thêm là khi khởi động camera của máy n81-8g thì nó hiện tính năng không được hỗ trợ là bị sao vậy ? Mình đang sử dụng firmware v21.0.010 .

Banh imei tức là số imei trở thành 123456...... hoặc số imei vẫn nguyên nhưng nghe nhạc mất nguồn hoặc để bình thường thì từ 15-30 phút sẽ mất nguồn.
Lỗi camera có thể do FW ( nếu bạn up lên mà bị) hoặc có thể do dây nguồn( cáp).

tranphu

Nhưng mà khi mình up lên sử dụng một thời gian mới bị vậy do lỗi gì có phải bị nguồn không ? Vậy hiện bây giờ thay dây nguồn giá bao nhiêu vậy ? Nếu thay dây nguồn mà không hết vậy nó bị gì vậy ? Nhưng mà có đôi lúc mình đổi sim khác thì chụp được bằng camera chính chuyển qua camera phụ thì nó báo sự cố ngoài ý muốn xin khởi động lại sao . Khi thoát ra vô lại không được ?

habaolinh

Super V.I.P
Nhưng mà khi mình up lên sử dụng một thời gian mới bị vậy do lỗi gì có phải bị nguồn không ? Vậy hiện bây giờ thay dây nguồn giá bao nhiêu vậy ? Nếu thay dây nguồn mà không hết vậy nó bị gì vậy ? Nhưng mà có đôi lúc mình đổi sim khác thì chụp được bằng camera chính chuyển qua camera phụ thì nó báo sự cố ngoài ý muốn xin khởi động lại sao . Khi thoát ra vô lại không được ?

Nếu vậy bạn cứ up lại xem sao nhé, nếu vẫn bị thì do lỗi dây nguồn hoăc camera rồi.
dây nguồn và camera đều khoảng 600k.

wuanfu

hu em dung n81 2g 11.00.45 chay len 22.0.002 nhung do do j ko bit gioi chy 20.0.56 co dc nua ko ? cac bac dup em moi

Chỉnh sửa cuối:

tranphu

Sao camera mình có lúc vẫn sài bình thường có lúc bị lỗi .Vậy mấy mình bị vì vậy hả bạn

hhkkll

Sao camera mình có lúc vẫn sài bình thường có lúc bị lỗi .Vậy mấy mình bị vì vậy hả bạn

Posted via Mobile Device
Camera phụ ah? Nếu nó báo 'sự cố ngoài ý muốn...' là bị đứt 1 cộg cáp rùi. Lúc trượt máy có thấy màn hình chớp 1 cái hok?

vandunga3

Lỗi trầm kha của N81
Theo ghi nhận và kinh nghiệm của mình thì phần lớn đều xảy ra ở firm 21.0.10

caongan49

Lỗi trầm kha của N81
Theo ghi nhận và kinh nghiệm của mình thì phần lớn đều xảy ra ở firm 21.0.10

đúng rùi ah.trước đây xài 81 mình up lên cũng bị lỗi,3 thằng pạn mình 1 thằng jống mình 1 thằng up lên đc 1 tuần thì lỗi. 1 thằng khoảng 2 tháng sau,k hiểu tại sao do máy hay fw,nhưng mình nghỉ chắc do fw rùi

mysuol213

Posted via Mobile Device
Trời ạ! Số tui hình như là 13 thì phải. xài 2phiên bản N81(full box) đều bị lỗi camera"tính năng ko hỗ trợ".mang ra care bảo hành được vài tháng lại bị. Có cách nào cài lại film v20 or v21 để khắc phục(tạm thời) ko?

habaolinh

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
Trời ạ! Số tui hình như là 13 thì phải. xài 2phiên bản N81(full box) đều bị lỗi camera"tính năng ko hỗ trợ".mang ra care bảo hành được vài tháng lại bị. Có cách nào cài lại film v20 or v21 để khắc phục(tạm thời) ko?

Thì cứ cài lại xem có khắc phục đc ko, nếu vẫn bị thì chuyển sang test cáp.

newbienew

Huhu. Em downgrade cái n81 8g từ 21 về 20 mà quên ko chọn downgrade, bây h die phone rồi.Dùng Jaf thì đến đoạn cuối nó hiện lên cái này nèk . Có ai rành chỉ giúp new với.:((

Trích:
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!

Làm nguyên cả buổi tối mà chẳng đc gì hết ák, vẫn hiện ra cái dòng phone not found đó
Hồi trước em có thử downgrade 1 lần rồi và rất thành công, lần này do táy máy quên mất pass của phone nên đành thay lại firrmware nhưng tình hình không khả quan như lần trước.
Giúp em nhanh với, không mấy thằng bạn nó cười cho là downgrade phone mà cũng không xong
P/s: Máy của em là hàng xách tay từ bên bác Hồ Cẩm Đào về và em đã thay Code của nó thành Code bên Việt Nam rồi ( để up lên firm 21 mà đỡ phải hack )

habaolinh

Super V.I.P
Mang ra hàng dùng cáp F-bus xem có chạy lại đc ko, hạ ver mà ko tích vào downgrade dễ teo máy lắm.

newbienew

:((.Quan trọng là ra hàng phải mất tiền, mà em là sinh viên , đâu có nhìu tiền mà mang ra hàng :((
Bác có cách nào khác ko ạk

giangvungtau

thấy mấy bạn nói nghe thật ko dám up fimware tí nào.ko thấy khả thi,chỉ thấy điện thoại bị lỗi camera và nghe nhạc.định update lên ver mới để cài ngage,nhưng giờ hok dám nữa rùi